Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต้องการซื้อทอง
Author Message
วีรวิทย์ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ต้องการซื้อทอง
(16-10-2008, 23:09)pop_250823 Wrote:
(16-10-2008, 21:44)วีรวิทย์ Wrote: Rolleyes สวยจริงๆ งามมากๆ
เป็นความงามที่สมบูรณ์แบบ ที่มนุษย์บรรจงฝากไว้ในสิ่งที่เราเรียกว่า เครื่องดนตรี เรียกว่า กีตาร์
ดังผู้สร้างสรรค์ ไม่เพียงเจตนาให้ เป็นเครื่องดนตรีที่มีสุ้มเสียง ชั้นเลิศ ในนามกระเดื่อง "อาดามส์ "ของผู้ที่สูงส่งด้วยรสนิยมวิไล แต่ ฝากงานศิลปะ ชั้นเยี่ยมประทับไว้ ประดับไว้เสมือนดังของขวัญ จากสวรรค์ ยังความปลาบปลื้มปิติ แก่ผู้ครอบครอง ต่อเมื่อนำไปบรรเลง หรือ เพียงตั้งโชว์ สีแห่งทอง สีแห่งแร่ธาตุ ที่มนุษย์หลงไหลมาทุกยุค ทุกสมัย ก็เปล่งปลั่งความงามเมลืองมลัง จนมิอาจมองผ่าน เสน่ห์นั้นเย้ายวนชวนแตะต้อง ชวน สัมผัส
... ขอให้พี่ได้มาครอบครองโดยเร็ววัน ให้มนุษย์เดินดิน ยลโฉมเป็นบุญตา สักคราให้มาเป็นศักดิ์เป็นศรีในบ้านสีฟ้า และมาอยู่ในมือคนไทย ประเทศไทยสมเจตนารมณ์ของพี่ครับShy
โห!!!!!! น้าบรรยายซะผมอยากได้บ้างเลย
ปล.ถ้าผมจะขายกีต้าร์สักตัวผมจะรบกวนน้าเขียนบรรยายให้ครับWink
ปล.สำนวนการเขียนบรรยายเรื่องกีต้าร์ของน้าคล้ายอดีตสมาชิกท่านหนึ่งที่ชื่อฟ้าลั่นมากเลยครับ
Big Grinด้วยความยินดีครับน้า ป๊อบ สองแสน Sadแต่เอ่อ ผมคงจะเปลี่ยน คำเพียง 3 คำเท่านั้น
คำว่า อาดามส์ เป็น ยี่ห้อ/รุ่น ของกีตาร์นั้นๆ
คำว่า สีแห่งทอง เป็น สี กีตาร์นั้นๆ
คำว่า สีแห่งแร่ธาตุ เป็น ไม้
เพราะมีปัญญาเขียนได้แค่นี้Tongue
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
16-10-2008, 23:47
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ต้องการซื้อทอง
น้าWEB ช่วยกรุณายกกระทู้นี้ไปไว้ที่ชอบที่ชอบ (ที่อื่นที่เหมาะสม)หน่อยเถอะ
เดิมทีผมติดต่อกับเจ้าของกีตาร์ตัวนี้แล้วว่าอยากได้ จึงเริ่มอาการเพ้อ จนอยู่ในภวังค์ ไปโพสต์ไว้ในหน้าซื้อ-ขาย
(เผื่อว่าเจ้าของต่างชาติจะเข้ามาอ่านเจอและใจอ่อนขายให้ผม - แค่ผมลงรูปเค้าก็เข้าใจแล้วว่าผมชอบจริงมา 1 ปี เต็มๆ)

แต่อย่าไปวางใน Povation's Guitar Gallery นะครับเพราะ
เดี๋ยวเป็นจริง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-10-2008, 01:14
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: