Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ข้อแตกต่างระหว่าง Fender USA, Mexico และ Japan
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ข้อแตกต่างระหว่าง Fender USA, Mexico และ Japan
(15-10-2008, 19:34)กีต้าร์เก่า Wrote: สวัสดีครับ........ผมอ่านดูแล้ว มีความรู้ มากขึ้นเลยครับ........ผมกำลังจะหา อเมกันสแตนดาร์ด เก็บไว้สักตัวพอดี........อยากได้แบบ ๓ ซิง.....ซันบรูสส......ใครมีเอามาปล่อยให้หน่อยเถอะครับ........แต่ต้องให้ น้า Pood ทดสอบก่อนนะครับ....อะ...อะ...อะ........จะว่าไป........เรื่องเสียง นี่ ผมแยกไม่ออกหรอกครับ.......ก็ใช้ เอฟเฟค.....ตู้แอมป์.....สารพัดยี่ห้อ........แต่ที่อยากได้เพราะเมื่อก่อนเคยอยากได้ครับ..........

แล้วนี่น้าฯ กำลัง..."ฮัลโหล-เทสต์... ฮัลโหล-เทสต์" ทดสอบสัญญาณขโมยชาวบ้าน หรือว่าปิ๊กฮอดบางกอก ครับ?...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
15-10-2008, 19:55
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ข้อแตกต่างระหว่าง Fender USA, Mexico และ Japan
(15-10-2008, 16:21)pood Wrote: ปี 1993 มี Music Concept แล้วหรือครับ

เรื่องไม่รู้เลยไม่ซื้อนี่ผมว่าเป็นเรื่องปกตินะครับ คนที่ไม่รู้แล้วยังดันซื้อ
นี่ซิเป็นเรื่องแปลก สมัยผมกลับเมืองไทยใหม่ๆเคยมีศิลปินดังระเบิดท่านหนึ่ง
เอากีต้าร์ Fender Telecaster ปี 1952 มาขายผมในราคาสี่หมื่นกว่าบาท ผม
เช็ค serial ดูมันก็ใช่เพราะถ้าเป็นรุ่น reissue มันจะขึ้นต้นด้วย V หรือ R แต่
ก่อนจะเสียเงินขนาดนั้นผมต้องขอถอดคอดู พอถอดออกมาที่ใต้คอมันปั้มป์
JAPAN เฉยเลยครับ

ตั้งแต่นั้นมาผมเลยเรียนรู้ว่าไม่มีอะไรที่พี่ไทยปลอมไม่ใด้ แม้แต่พวก custom
shop นี่ในอีเบย์ยังมี COA ขายกันให้เกลื่อนเลยครับ ถ้าจะตรวจกันจริงๆก็คงพอจับใด้แต่ขี้เกียจมีเรื่องครับ

ผมจำไม่ได้ครับว่า Music Concept ตั้งมาปีอะไร แต่จำได้ดีว่าผมซื้อ Fender 1993 สีเขียว(ที่อยู่กับคุณหมอปุ๊ขณะนี้) และFender 1993 Stratocaster Special Edition 1993 สีม่วง จากร้านดังกล่าวที่ World Trade Center ซื้อกับเฮียเหลียง เจ้าของร้านครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
16-10-2008, 03:35
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....น้า LittleNomad ครับตอนนี้ผมอยู่ ชม.ครับ......คงกลาเดื่อนหน้าหละถึงได้กลับ.........ไม่ได้ขโมยครับ.........แอบขอเขาใช้หนะ.......ก็สัญญาณมันลอยเข้ามาในห้อง......เจ้าเดลของผมมันแอบยืมได้........อิ...อิ.....Big Grin

Attached Files Image(s)

18-10-2008, 10:53
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

(18-10-2008, 10:53)กีต้าร์เก่า Wrote: ....น้า LittleNomad ครับตอนนี้ผมอยู่ ชม.ครับ......คงกลาเดื่อนหน้าหละถึงได้กลับ.........ไม่ได้ขโมยครับ.........แอบขอเขาใช้หนะ.......ก็สัญญาณมันลอยเข้ามาในห้อง......เจ้าเดลของผมมันแอบยืมได้........อิ...อิ.....Big Grin

ว้าว!!!!.... เดี๋ยวนี้น้ากีต้าร์เก่า ก้าวหน้าทันสมัยไฮเทคฯ ถึงขั้นดักสัญญาณแปลกปลอมในห้องได้...

ดีครับ... จะได้บ่หายแซบหายสอย คอยอู้กับน้าฯ แค่ตอนที่น้าปิ๊กบ้าน มายะการยะงานในเมืองบางกอก...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
19-10-2008, 03:12

Forum Jump: