Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย
(15-10-2008, 19:55)กีต้าร์เก่า Wrote: .....ที่จริงผมว่า(ของผมคนเดียวนะ)........เดี๋ยวนี้ พวกกีต้าร์ไฟฟ้า เครีองช่วยแต่งเสียง(ปิกอัพเอย.....แอฟเฟคเอย......แอมป์เอย.....) มันทำให้เสียงไม่แตกต่างกันแล้วครับ.......แต่ผมเลือก เมกันสแตนดาร์ด เพราะมันมีความหลังหงะ........น้า Run ผมรบกวนฝากถามราคา และไปดูเมกันสแตนดาร์ดให้หน่อยซิครับ.......เอาแบบ ๓ ซิงฯ สี ชันบรูทท....เห็นเนื้อไม้หนะ......นึกเสียว่าสงสารคน ตจว. ...นะครับRolleyesRolleyes..

อิอิ..ได้อยู่ชมรมเดียวกะน้ากีต้าร์เก่าแล้นน..
ผมสอยสุขภัณท์เมกันสแตนดาร์ดมาเรียบร้อบแล้วครับ 3 ซิงฯ สีขาวราคา 43,000
ลดให้อีก 10% ส่วนสีซันฯก็ถามมาเหมือนกันเพราะตอนแรกผมก็อยากได้
แต่ของเค้าอยู่ที่โกดังผมขี้เกียจรอ ราคามันจะแพงขึ้นอีกประมาณ 2500 ครับ

(16-10-2008, 19:25)ลุงแดง Wrote: ถ้าคิดจะซื้อ high way one มือ 1 ผมแนะนำว่า หา am. std. มือ 2 ดีกว่าครับผม ในราคาประมาณ 30,000 บาท พร้อมกล่อง เห็นขายใน guitarthai อยู่เป็นประจำ หรือมีข้อแนะนำอีกอย่างว่า เอา martin มาแลกกะ fender ของผมดีกว่า..งิงิ

ผมถอยเมกันป้ายแดงแล้วจ้าลุงแดง Smile
ส่วนมาร์ตินผมขอเก็บเอาไว้บูชาขนหิ้งครับ อิอิ
Rolleyes
17-10-2008, 11:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีใครเคยลอง Highway 1 บ้างใหมครับ ถ้ามีขอเสียงหน่อย - by Run - 17-10-2008, 11:31

Forum Jump: