Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอซื้อ taylor big baby ค่ะ
Author Message
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
ขอซื้อ taylor big baby ค่ะ
ถ้ามีน้าท่านใดอยากขาย รบกวนบอกจ๋าด้วยนะคะ

จ๋า 0867891130
เจ้าอ้วน
(This post was last modified: 10-10-2008, 22:08 by จ๋า.)
10-10-2008, 22:06
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอซื้อ taylor big baby ค่ะ
ถ้ามีใครเสนอขายรุ่นนี้ควรเช็คดูความเรียบร้อยให้ละเอียดก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ
เนื่องจากรุ่นนี้ที่มีขายกันส่วนใหญ่เป็นล้อตที่ Power Buy ไปตัดเหมามา 300 ตัว
แล้วเอามาดัมพ์ราคาที่ 13,900 บาทเมื่อห้าปีที่แล้วแต่ขายเท่าไหร่ก็ขายไม่หมด
ซักทีก็เลยขึ้นราคาเป็น 16,900 บาทซะเลย

กีต้าร์ล้อตนี้ต้องเลือกให้ดีครับ บางตัวต่อคอมาองศาผิดทำให้สายแข็งมาก บางตัว
เข้าคอไม่ตั้งฉากทำให้คอเอียง บางตัวลูกบิดคลายตัวใด้เองเล่นไปเพลงสองเพลงก็สายเพี้ยนแล้ว ตอนผมซื้อเมื่อห้าปีที่แล้วผมเลือกใด้ตัวเดียวจากห้าหกตัวที่มีอยู่
ในสต้อค ปัญหาของเจ้า Big Baby นี่แก้เองใด้ครับแต่มันเสียเวลาและเสียสตางค์
ไม่เชื่อก็ลองไปถามน้าป้อปปี้ดู

ส่วนตัวที่ผมมีอยู่นั้นตอนนี้ติดปิ้คอัพ Fishman Matrix Natural I อยู่เสียงออกแอมป์ไม่แพ้กีต้าร์ราคาครึ่งแสนหรอก ผมคิดว่าจะปล่อยตอนเปิดบ้านปลายปีเพราะไม่ใด้เล่นเลยแต่คงต้องเลือกคนซื้อครับ

เพราะผมไม่อยากให้กีต้าร์ที่ผมรักต้องไปวนเวียนอยู่ในหน้าซื้อขายเหมือนพวกวิญญาณเร่ร่อน
(This post was last modified: 13-10-2008, 09:48 by pood.)
13-10-2008, 09:47
Find Like Post Reply
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
RE: ขอซื้อ taylor big baby ค่ะ
(13-10-2008, 09:47)pood Wrote: ถ้ามีใครเสนอขายรุ่นนี้ควรเช็คดูความเรียบร้อยให้ละเอียดก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ
เนื่องจากรุ่นนี้ที่มีขายกันส่วนใหญ่เป็นล้อตที่ Power Buy ไปตัดเหมามา 300 ตัว
แล้วเอามาดัมพ์ราคาที่ 13,900 บาทเมื่อห้าปีที่แล้วแต่ขายเท่าไหร่ก็ขายไม่หมด
ซักทีก็เลยขึ้นราคาเป็น 16,900 บาทซะเลย

กีต้าร์ล้อตนี้ต้องเลือกให้ดีครับ บางตัวต่อคอมาองศาผิดทำให้สายแข็งมาก บางตัว
เข้าคอไม่ตั้งฉากทำให้คอเอียง บางตัวลูกบิดคลายตัวใด้เองเล่นไปเพลงสองเพลงก็สายเพี้ยนแล้ว ตอนผมซื้อเมื่อห้าปีที่แล้วผมเลือกใด้ตัวเดียวจากห้าหกตัวที่มีอยู่
ในสต้อค ปัญหาของเจ้า Big Baby นี่แก้เองใด้ครับแต่มันเสียเวลาและเสียสตางค์
ไม่เชื่อก็ลองไปถามน้าป้อปปี้ดู

ส่วนตัวที่ผมมีอยู่นั้นตอนนี้ติดปิ้คอัพ Fishman Matrix Natural I อยู่เสียงออกแอมป์ไม่แพ้กีต้าร์ราคาครึ่งแสนหรอก ผมคิดว่าจะปล่อยตอนเปิดบ้านปลายปีเพราะไม่ใด้เล่นเลยแต่คงต้องเลือกคนซื้อครับ

เพราะผมไม่อยากให้กีต้าร์ที่ผมรักต้องไปวนเวียนอยู่ในหน้าซื้อขายเหมือนพวกวิญญาณเร่ร่อน

ขอบคุณค่ะน้ากฤษณที่ช่วยแนะนำนะคะ จ๋าได้ลองของลูกศิษย์แล้วเล่นสนุกดีค่ะ จ๋าก็รอเค้าอยู่ แต่เค้าบอกว่าขอเค้าเจอเนื้อคู่อีกตัวก่อนค่ะ ตัวนี้ ตัวก็ไม่ใหญ่มาก เล่นสบายดีค่ะ เรื่องปัญหาที่บอกกล่าวมาจ๋าจะเชคให้ดีค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
เจ้าอ้วน
13-10-2008, 10:32
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: