Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปเจอลายเซ็นแปลกๆ เอามาฝากแก๊งค์ล่มคร๊าบบ
Author Message
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่า?
(05-10-2008, 22:12)Grid.. Wrote: ผมว่ากระทู้ที่ถูกล่ม.. ควรจะมีป้ายสัญลักษณ์แบบนี้นะครับ.. Big GrinBig Grin

[Image: 5ed6a5ca8b2zk2.jpg]

Tongue อย่าคิดมากเลยครับ.. เรามาที่นี่เพื่อผ่อนคลายไม่ใช่เหรอ.. เน๊อะๆๆๆ.. Big Grin

เอาพี่เอาโลโก้มาเดี๋ยวผมไปทำเสื้อแจกเอง Big Grin Big Grin Big Grin
I haven't got a clue.
05-10-2008, 22:16
Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่า?
(05-10-2008, 22:16)BENZene1984 Wrote: เอาพี่เอาโลโก้มาเดี๋ยวผมไปทำเสื้อแจกเอง Big Grin Big Grin Big Grin

อ่า.. แหร่มเลย.. Big Grin

สงสัยมีตติ้งนี้คงมีเสื้อ " กระทู้ล่ม limited edition " แหง๋มๆ Rolleyes
05-10-2008, 22:21
Website Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
(05-10-2008, 22:21)Grid.. Wrote: สงสัยมีตติ้งนี้คงมีเสื้อ " กระทู้ล่ม limited edition " แหง๋มๆ Rolleyes

ของพี่เอาแบบคอปกนะครับน้อง
05-10-2008, 22:51
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
เอาคอกว้าง เปิดเห็นเนินอก size E 1 ตัวคับ Big Grin

แก๊งล่มกระทู้ มันเป็นการพูดขึ้นเพื่อให้เป็นรูปธรรมขึ้นมาหน่อยนึง ซึ่งจริง ๆ แล้วทุกคนในนี้ก็พูดคุยกันอย่างสนิทอยู่แล้ว และก็ล่มฯ ใส่กันเกือบทุกคน และหากการพูดคุยเรื่องอื่น (หลังจากมีการตอบคำถามแล้ว) ที่ไม่ใช่หัวข้อกระทู้ถือเป็นการล่มกระทู้ หรือลากลงทะเล ผมว่าเข้าใจผิดไปกันใหญ่ เพราะสมาชิกเวบนี้ ก็มีการพูดคุยติดต่อสังสรรค์กันอยู่ 3 ทางหลัก ๆ โทรศัพท์ เจอกัน และก็ คุยกันในกระทู้เวบนี่แหล่ะครับ

ถ้าหากใครคิดว่าการพูดคุยของสมาชิกผ่านทางกระทู้ของท่าน ไม่ตรงหัวข้อที่ตั้ง ถือเป็นการป่วน ทำให้เสียประเด็นและออกนอกเรื่อง ขอบอกว่า นี่ไม่ใช่ห้องประชุมที่ทำงานของใคร
ไม่มีใครเสียหาย เสียตังค์ กับการสนทนาหยอกล้อกันในเวบบอร์ดหรอกครับ แต่การล่ม ก็ต้องมีวิจารณญาณที่ดี ขอโทษ และให้อภัยกัน ผมคนนึงที่กำลังค้นหาที่แบบนี้ และผมก็เจอที่นี่ Big Grin และผมจะไม่ยอมให้ใครเปลี่ยนมันเป็น office หรือโรงงานนรกของเขาเด็ดขาด ศิลปะและดนตรีเป็นเรื่องของจินตนาการ คนที่จะเสพงานศิลปะต้องมีจิตนาการด้วย หรือถึงขั้นเพ้อเจ้อไปเลยแบบผม

ผมชอบระเบียบสังคมที่พอดี แต่ผมไม่ชอบคนอย่าง "เจ๊ เบียบ" ที่พยายามสร้างภาพจนเว่อร์ ครับ

จากใจ ด้วยความเคารพครับ Cool
05-10-2008, 23:34
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
(05-10-2008, 20:20)lekleklek Wrote: โลโก้สวยครับ
ผมชอบทะเลครับ แต่ไม่เคยเป็นคนนำออกทะเลสักที เคยแต่ตามเขาไป

ส่วนเรื่องเหมาะกับที่นี่ึเปล่า นานาจิตตังครับ ส่วนผมไม่ชอบคำถามครับ
เหมือนจะบอกว่าที่นี่ ลากกระทู้ออกนอกทางเยอะไปใช่มั็ยครับ

โอ้ย ผมต้องขอโทษด้วยครับถ้าทำให้น้าคิดไปแบบนั้น

คำพูดอาจจะไม่ได้สื่อความหมายหรืออารมณ์ออกไปครับ ผมก็คงลืมใส่ Tongue

ลงไปด้วย ผมชอบครับ ที่มีกระทุ้แบบนั้นเยอะๆ สนุกดีออกครับ

เหมือนเวลาเราคุยกันจริงๆ ประเด็นมันก็แตกตัวไปได้เยอะแยะเลย สนุกสนานดีครับ

ขอโทษอีกทีครับที่ทำให้น้าคิดแบบนั้น Big Grin
[Image: 1244014887.gif]
06-10-2008, 00:04
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
(05-10-2008, 23:34)Katayoot Wrote: เอาคอกว้าง เปิดเห็นเนินอก size E 1 ตัวคับ Big Grin

แก๊งล่มกระทู้ มันเป็นการพูดขึ้นเพื่อให้เป็นรูปธรรมขึ้นมาหน่อยนึง ซึ่งจริง ๆ แล้วทุกคนในนี้ก็พูดคุยกันอย่างสนิทอยู่แล้ว และก็ล่มฯ ใส่กันเกือบทุกคน และหากการพูดคุยเรื่องอื่น (หลังจากมีการตอบคำถามแล้ว) ที่ไม่ใช่หัวข้อกระทู้ถือเป็นการล่มกระทู้ หรือลากลงทะเล ผมว่าเข้าใจผิดไปกันใหญ่ เพราะสมาชิกเวบนี้ ก็มีการพูดคุยติดต่อสังสรรค์กันอยู่ 3 ทางหลัก ๆ โทรศัพท์ เจอกัน และก็ คุยกันในกระทู้เวบนี่แหล่ะครับ

ถ้าหากใครคิดว่าการพูดคุยของสมาชิกผ่านทางกระทู้ของท่าน ไม่ตรงหัวข้อที่ตั้ง ถือเป็นการป่วน ทำให้เสียประเด็นและออกนอกเรื่อง ขอบอกว่า นี่ไม่ใช่ห้องประชุมที่ทำงานของใคร
ไม่มีใครเสียหาย เสียตังค์ กับการสนทนาหยอกล้อกันในเวบบอร์ดหรอกครับ แต่การล่ม ก็ต้องมีวิจารณญาณที่ดี ขอโทษ และให้อภัยกัน ผมคนนึงที่กำลังค้นหาที่แบบนี้ และผมก็เจอที่นี่ Big Grin และผมจะไม่ยอมให้ใครเปลี่ยนมันเป็น office หรือโรงงานนรกของเขาเด็ดขาด ศิลปะและดนตรีเป็นเรื่องของจินตนาการ คนที่จะเสพงานศิลปะต้องมีจิตนาการด้วย หรือถึงขั้นเพ้อเจ้อไปเลยแบบผม

ผมชอบระเบียบสังคมที่พอดี แต่ผมไม่ชอบคนอย่าง "เจ๊ เบียบ" ที่พยายามสร้างภาพจนเว่อร์ ครับ

โหพึ่งเห็นน้าหนุ่มเป็นการเป็นงาน Big Grin
I haven't got a clue.
06-10-2008, 02:29
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(06-10-2008, 02:29)BENZene1984 Wrote:
(05-10-2008, 23:34)Katayoot Wrote: เอาคอกว้าง เปิดเห็นเนินอก size E 1 ตัวคับ Big Grin

โหพึ่งเห็นน้าหนุ่มเป็นการเป็นงาน Big Grin

Monthly Coming!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-10-2008, 03:25
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ : ) ?
น้า BytSerk มิต้องรู้สึกผิดมากมายหรือขอโทษขอโพยน้าเล็กเล็กเล็ก(นิดเดียว)กับน้าคทายุทธ สะท้านไตรภูมิหรอกครับ แกไม่มีสาระ เอ้ย!แกเป็นคนอ่อนไหว เกรงใจ เก็บตัว เงียบขรึม ขี้อาย และขี้น้อยใจเวลามีคนบ่นว่ากระทู้ล่มฯBig Grin
โดยเฉพาะโลโก้ของน้า สวยงาม น่าสนใจ น่าขายต่อ หรือแตกไลน์ไปทำธุรกิจใหญ่โตในอนาคตได้ (ขอดูแบบเสื้อก่อนนะ ผมสั่งเยอะ)

การล่มฯหรือการเบรคอารมณ์กระทู้ ที่จริงพี่กฤษณ์กับพี่ป๋อเป็นคนเริ่มก่อน โดยมีตำแหน่งลับๆเป็นประธานเทคนิคทั้งคู่(อ้าว!) แหะ ๆ ล้อเล่น! มันไม่ได้มีก๊วนมีแก๊งค์แบ่งแยกตามที่อุปโลกกันเล่นๆหรอก อยู่ที่อารมณ์อยากเล่น อยากสนุกตามประสาคนที่นับเป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อนที่คุ้นๆกัน ที่เคารพกันอยู่แล้วทั้งนั้น

มันก็แค่กระทู้น่ะครับ เป็นการพูดคุยกันผ่านตัวอักษร หลายคนมีความสนิทสนมกันมากแล้ว การสื่อสารในกระทู้ภายใต้สาระและอารมณ์ส่วนตัวบางอย่างมันไม่ต่างจากวิกิพีเดีย บางทีอาจสร้างความไม่เข้าใจกันได้ ซึ่งต่างจากการพบปะเห็นหน้านั่งคุยกันตัวเป็นๆ ทุกคนที่ผมเห็น สุภาพ อ่อนน้อม ถ่อมตน นับถือกันทั้งนั้น บางคนตอบกระทู้น่าตบแต่ได้พบแล้วน่ากอดก็มีตั้งเยอะ

อันที่จริงกระทู้ไม่ได้ล่มฯมากมายก่ายกองอะไรหรอกครับ บางกระทู้ค้างเติ่งไม่รู้จะตอบอย่างไร เราก็มาคุยเล่นกันเพลินๆ ฆ่าเวลา หาอะไรอ่านไปเรื่อยเปื่อย
กับกระทู้ที่ต้องการความรู้ ต้องการความเห็น ส่วนใหญ่จะมีผู้รู้มาตอบหรือยังไม่รู้ก็พยายามหาข้อมูลมาตอบให้อย่างไม่เหน็ดเหนื่อยอยู่พอสมควรแล้ว(ผมเอ่ยชื่อไม่หมด ลองย้อนดูกระทู้เก่าๆครับ ถึงขั้นค้นคว้าวิจัยมาให้กันเลยทีเดียว) หลังจากนั้นก็เป็นการหยอกล้อ กระเซ้าเย้าแหย่ ตามความสนิทสนมกัน คิดถึงกัน หรือหาอะไรคุยขำๆ ไม่ดึงดัน ไม่ดื้อดึง ไม่ดำดิ่ง ไม่ถกเถียง ไม่เอาชนะ ไม่ตึงเครียด ก็เท่านั้น...บ๊ะ! พิมพ์ยาวเหมือนเทศน์ บวชอีกรอบนึงเลยดีมั๊ย ผม?Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

06-10-2008, 07:41
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ : ) ?
(05-10-2008, 22:21)Grid.. Wrote: สงสัยมีตติ้งนี้คงมีเสื้อ " กระทู้ล่ม limited edition " แหง๋มๆ Rolleyes
ไม่ได้อยู่แก๊งค์ แต่กินวุ้นเส้นนะ
size L 1 ตัวคับ

(05-10-2008, 23:34)Katayoot Wrote: ผมจะไม่ยอมให้ใครเปลี่ยนมันเป็น office หรือโรงงานนรกของเขาเด็ดขาด ศิลปะและดนตรีเป็นเรื่องของจินตนาการ คนที่จะเสพงานศิลปะต้องมีจิตนาการด้วย หรือถึงขั้นเพ้อเจ้อไปเลยแบบผม
นึกว่า Hattaya มาเอง...
(06-10-2008, 07:41)Labour Wrote: ลองย้อนดูกระทู้เก่าๆครับ ถึงขั้นค้นคว้าวิจัยมาให้กันเลยทีเดียว หลังจากนั้นก็เป็นการหยอกล้อ กระเซ้าเย้าแหย่ ตามความสนิทสนมกัน คิดถึงกัน หรือหาอะไรคุยขำๆ ไม่ดึงดัน ไม่ดื้อดึง ไม่ดำดิ่ง ไม่ถกเถียง ไม่เอาชนะ ไม่ตึงเครียด ก็เท่านั้น...บ๊ะ! พิมพ์ยาวเหมือนเทศน์ บวชอีกรอบนึงเลยดีมั๊ย ผม?Tongue

นึกว่า Katayoot มาเอง...
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 06-10-2008, 18:41 by SARUN.)
06-10-2008, 08:46
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
แค่กลัวเข้าใจผิดอ่ะครับ... Wink
06-10-2008, 09:47

Forum Jump: