Thread Rating:
  • 9 Vote(s) - 2.56 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมุดหน้าเหลืองรวมอู่กีต้าร์ และช่างทำ-ซ่อม กีต้าร์
Author Message
korkai Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สมุดหน้าเหลืองรวมอู่กีต้าร์ และช่างทำ-ซ่อม กีต้าร์
ขอแนะนำ คุณโชคอีกคน
อยู่พัฒนาการ ซ.46 (ซ.ใกล้ๆค็อกเทลเลาจน์ เรา เดิม) เกือบจะถึงถ.ศรีนครินทร์อยู่แล้ว

ในซอยค่อนข้างหาที่จอดรถยาก เวลาผมไปจะจอดรถไว้ที่จัสโก้
แล้วเดินข้ามถนนไปครับ

ฝีมือละเอียด งานปราณีต รับทำดังนี้ครับ

Made by order (ทำเบสให้คุณหรั่ง ซิลลี่ ฟูลใช้อยู่)
Modify
Refret
Art of inlay
Finished

เบส Alembic ของผมตอนได้มาสภาพทรุดโทรมมาก จนได้ฝีมือของช่างท่านนี้แหละ ช่วยให้กลับมาสวยเหมือนเดิม เวลาประมาณ 2 เดือน

และผมไม่อยากจะชมเลยว่า เมื่อวานที่ผมไปบ้านพี่ป๋อ เห็นการ Finish เดิมๆของ Alembic พี่ป๋อแล้ว เทียบดูกับคุณโชคทำ finish ของผมได้บางๆ สวยเหมือนดังเดิมเลย
และไม่ได้ทำแต่เบสนะครับ ผมเห็นกีตาร์ Fender Gibson และอีกหลายยี่ห้อรอคิว อีกเพียบ

โทร Guitar Shop by Chok 086-661-0256, 02-321-3219
23-08-2008, 10:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สมุดหน้าเหลืองรวมอู่กีต้าร์ และช่างทำ-ซ่อม กีต้าร์ - by korkai - 23-08-2008, 10:38

Forum Jump: