Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปเจอลายเซ็นแปลกๆ เอามาฝากแก๊งค์ล่มคร๊าบบ
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ : ) ?
ล้อกันเล่นน่า พวกๆกันทั้งนันครับ ผมเชื่อว่าไม่มีไรหรอก
เพราะคนที่นิสัยซีเรียสจริงจังกับชีวิตน่ะพวกนั้นไม่มีทางเล่นดนตรีเป็นครับรับรองได้ ต้องคนแบบว่ามีจิตนาการเท่านั้นถึงจะมีความคิดอยากเป็นนักดนตรีครับWink
Acoustic is my life..........
06-10-2008, 10:29
Website Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ : ) ?
ผมเข้ามาที่นี่เพื่อหากีต้าร์ครับ แล้วก็ได้กีต้าร์สมใจ
เป็นกีต้าร์ที่ผมชอบมากๆ แฮ็ปปี้สุดๆ
แต่ผมกลับได้เพื่อนมาเป็นของแถม...ซึ่งผมชอบมากกว่ากีต้าร์เสียอีก

กับคำถามที่ว่า "พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ : ) ?"

ถ้าเปลี่ยนได้ก็ดีนะครับ...แล้วน้าจะได้เพื่อนเป็นของแถมอีกเยอะแยะเลยครับ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-10-2008, 10:42
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(06-10-2008, 07:41)Labour Wrote: น้า BytSerk มิต้องรู้สึกผิดมากมายหรือขอโทษขอโพยน้าเล็กเล็กเล็ก(นิดเดียว)กับน้าคทายุทธ สะท้านไตรภูมิหรอกครับ แกไม่มีสาระ เอ้ย!แกเป็นคนอ่อนไหว เกรงใจ เก็บตัว เงียบขรึม ขี้อาย และขี้น้อยใจเวลามีคนบ่นว่ากระทู้ล่มฯBig Grin
โดยเฉพาะโลโก้ของน้า สวยงาม น่าสนใจ น่าขายต่อ หรือแตกไลน์ไปทำธุรกิจใหญ่โตในอนาคตได้ (ขอดูแบบเสื้อก่อนนะ ผมสั่งเยอะ)

การล่มฯหรือการเบรคอารมณ์กระทู้ ที่จริงพี่กฤษณ์กับพี่ป๋อเป็นคนเริ่มก่อน โดยมีตำแหน่งลับๆเป็นประธานเทคนิคทั้งคู่(อ้าว!) แหะ ๆ ล้อเล่น! มันไม่ได้มีก๊วนมีแก๊งค์แบ่งแยกตามที่อุปโลกกันเล่นๆหรอก อยู่ที่อารมณ์อยากเล่น อยากสนุกตามประสาคนที่นับเป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อนที่คุ้นๆกัน ที่เคารพกันอยู่แล้วทั้งนั้น

มันก็แค่กระทู้น่ะครับ เป็นการพูดคุยกันผ่านตัวอักษร หลายคนมีความสนิทสนมกันมากแล้ว การสื่อสารในกระทู้ภายใต้สาระและอารมณ์ส่วนตัวบางอย่างมันไม่ต่างจากวิกิพีเดีย บางทีอาจสร้างความไม่เข้าใจกันได้ ซึ่งต่างจากการพบปะเห็นหน้านั่งคุยกันตัวเป็นๆ ทุกคนที่ผมเห็น สุภาพ อ่อนน้อม ถ่อมตน นับถือกันทั้งนั้น บางคนตอบกระทู้น่าตบแต่ได้พบแล้วน่ากอดก็มีตั้งเยอะ

อันที่จริงกระทู้ไม่ได้ล่มฯมากมายก่ายกองอะไรหรอกครับ บางกระทู้ค้างเติ่งไม่รู้จะตอบอย่างไร เราก็มาคุยเล่นกันเพลินๆ ฆ่าเวลา หาอะไรอ่านไปเรื่อยเปื่อย
กับกระทู้ที่ต้องการความรู้ ต้องการความเห็น ส่วนใหญ่จะมีผู้รู้มาตอบหรือยังไม่รู้ก็พยายามหาข้อมูลมาตอบให้อย่างไม่เหน็ดเหนื่อยอยู่พอสมควรแล้ว(ผมเอ่ยชื่อไม่หมด ลองย้อนดูกระทู้เก่าๆครับ ถึงขั้นค้นคว้าวิจัยมาให้กันเลยทีเดียว) หลังจากนั้นก็เป็นการหยอกล้อ กระเซ้าเย้าแหย่ ตามความสนิทสนมกัน คิดถึงกัน หรือหาอะไรคุยขำๆ ไม่ดึงดัน ไม่ดื้อดึง ไม่ดำดิ่ง ไม่ถกเถียง ไม่เอาชนะ ไม่ตึงเครียด ก็เท่านั้น...บ๊ะ! พิมพ์ยาวเหมือนเทศน์ บวชอีกรอบนึงเลยดีมั๊ย ผม?Tongue

ข้อความด้านบนเป็นสาส์นจากประธานแก๊งล่มแห่งบ้านสีฟ้า
แก๊งล่มได้รับการขึ้นทะเบียนบัญชีดำและถูกยอมรับว่า
สมาชิกทุกตัว(อักษร) เป็นส่วนหนึ่งและส่วนสำคัญของบ้านสีฟ้า
กระทู้เรื่องใดที่ไม่ต้องการให้มีการล่ม จะมีสัญญาณส่งมาจากท่านอาวุโสสูงสุดของบ้านสีฟ้าเองนะครับ
แต่ตอนนี้ไม่มีสัญญาณใดๆครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-10-2008, 10:52
BytSerk Offline
PsyCho

โอเคเลยครับ เปลี่ยนแล้วครับ

แหม ไม่เคยเจอตัวกันจริงๆ นี่พูดยากจริงๆ ครับ

ให้คำพูดมันสื่ออารมณ์ตัวผมเอง

จริงๆ ผมไม่ค่อยอยากจะออกเสียงอะไรในกระทู้สักเท่าไหร่ครับ เนื่องด้วย ความรู้+ประสบการณ์ยังน้อยมากๆ

แต่ก็รู้สึกไม่ค่อยดีที่ เข้ามาตักตวงความรู้แต่ฝ่ายเดียว

อยู่มาก็นาน ตั้งแต่บ้านเก่า ย้ายหนีตามกันมา ผมก็ว่างบ้างไม่ว่างบ้าง

ก็เลยกลายเป็นคนที่เข้ามาตั้งแต่ปี 07 ที่โพสน้อยที่สุดคนนึงละมั้งครับ Tongue

ไม่อยากคิดว่าเป็นเรื่องของ Generation Gap เลย ....

ใจจริงอยากไป Meeting ตั้งแต่ครั้งแรกๆ แล้วครับ แต่ด้วยอยู่ตั้งเชียงใหม่ ไปกลับไม่สะดวกเลย ดนตรีก็ต้องเล่นทุกวันเลย ก็เลยพลาดต่อเนื่องจนปัจจุบัน

เปิดบ้านเต่าก็อยากไปใจจะขาด แต่ก็ ...

ขอบคุณน้าๆ หลายๆ คนครับที่ให้กำลังใจ ผมก็รู้ดีว่า ไม่ควรไปคิดมากกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง

แต่ความรู้สึกผมเวลาตอบกระทู้หรือตั้งกระทู้ เจตนาเราก็อยากสร้างความครื้นเครงครับ

แต่ผมก็หวั่นๆ ในใจบ่อยๆ ว่าจะทำให้ใครที่ไม่เข้าใจเรา เข้าใจผิดไปด้วยรึเปล่า ซึ่งก็เกิดขึ้นจริงๆ วันนี้เลยเข้าใจเรื่อง someone กับ nobody เลยครับ

อ๊ะๆ แต่ผมไม่คิดมากหรอกครับน้าๆ เพราะรู้ว่าน้าๆ ใจดีกันทั้งนั้น Rolleyes
[Image: 1244014887.gif]
06-10-2008, 18:25
Roundback

RE: ไปเจอลายเซ็นแปลกๆ เอามาฝากแก๊งค์ล่มคร๊าบบ
เพียงแค่อธิบายความในใจของน้าBytSerk ออกมาข้างต้นเช่นนั้น
ก็ทำให้เราเข้าใจกันได้ดีโดยมิจำเป็นต้องเจอตัวกันเป็นๆครับ

ที่น้าkarn แนะนำให้เปลี่ยน...เปลี่ยนอะไรครับ กรุณาชี้ชัดหน่อย
ผมกลับเป็นฝ่ายงง..ภาษาไทยบางครั้งต้องขยายความ!
All I Have
06-10-2008, 18:36
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ไปเจอลายเซ็นแปลกๆ เอามาฝากแก๊งค์ล่มคร๊าบบ
ผมว่าลายเซ็นนี้ก็ดีแล้วนะครับ พวกน้าๆหลายคนคนน่าจะเอาไปใช้บ้าง

ตัวอย่างเช่น

[Image: 5e.jpg]
06-10-2008, 19:22
Roundback

(06-10-2008, 19:22)pood Wrote: ผมว่าลายเซ็นนี้ก็ดีแล้วนะครับ พวกน้าๆหลายคนคนน่าจะเอาไปใช้บ้าง

ตัวอย่างเช่น

[Image: 5e.jpg]

ผมชักอยากศึกษาชีวประวัติของบุคคลในภาพแล้วล่ะครับ...ท่าทางน่าสนใจดี
น้า SARUN หรือใครก็ได้ช่วยค้นคว้าให้หน่อยเถอะครับ
All I Have
06-10-2008, 19:56
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ถ้าความจำผมไม่เสื่อม
ผมจำได้ว้ากระทู้นี้ชื่อ...
"พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ "
ใช่มั้ยครับ?
คือว่าสงสัยความจำผมเลอะเลือนหรือเปล่า?
ก็เท่านั้นเอง.............
(This post was last modified: 07-10-2008, 04:24 by boobyblue.)
07-10-2008, 04:04
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ปู้โธ่!!! หนูๆกำลังเจี๊ยวจ๊าว น้าเล่นใส่ชุดแมวเดินมา หนูๆก็ ต๊กใจ! หมดน่ะซีครับ
ตอนนี้เข้าใจแล้วครับน้า หนูๆด้วยกันนี่เอง ส่วนเรื่องชุดแมวก็คงไม่สำคัญอะไรแล้วครับWink

เอ้า!!! จี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

07-10-2008, 11:38
BytSerk Offline
PsyCho

(07-10-2008, 04:04)boobyblue Wrote: ถ้าความจำผมไม่เสื่อม
ผมจำได้ว้ากระทู้นี้ชื่อ...
"พึ่งเปลี่ยนลายเซ็นครับ เหมาะกะที่นี้รึเปล่าครับ "
ใช่มั้ยครับ?
คือว่าสงสัยความจำผมเลอะเลือนหรือเปล่า?
ก็เท่านั้นเอง.............

น้าบ๊อบจำถูกแล้วครับ

มึน้าๆ คอมเม้นกันผมก็เลยเปลี่ยนเพื่อที่จะได้ไม่เกิดปัญหาในภายหลังอีกครั้งครับ

TongueTongue
[Image: 1244014887.gif]
08-10-2008, 21:39

Forum Jump: