Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
เสียใจด้วยครับพี่เชน....

เฮ้อ...!!! ยุคเศรษฐกิจแบบนี้ คนหากินทุจริตเยอะครับ ยังไงก็ขอให้ฟาดเคราะห์กันไปแล้วก็กลับมาโชคดีเป็น 100 เท่า 1000 เท่า ...นะคร๊าบบบบ งานเต็มทุกวันแบบนี้ไปนาน ๆ ๆ ๆ ๆ

บทเรียนที่ราคาแพง เราก็จะจำมันติดตัว ไม่พลั้งเผลออีกนะครับ...

สู้ สู้ ครับพี่เชน
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
28-09-2008, 18:53
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

(28-09-2008, 15:08)papachill Wrote: ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆ ที่น้าทุกท่านให้มาครับ
เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาใหม่ได้
แต่คนผิดยังไงก็ต้องได้รับกรรม ผมเชื่อ!!!

ตอนนี้ได้นอนบ้าง สติมา ละ ขอบคุณอีกครั้งครับ
Smile

ผมเข้าใจความรู้สึกของน้าฯ ครับ...

ส่วนเรื่อง "กรรม" ผมไม่เชื่อ!
ผมเชื่อเรื่อง "เลือดต้องล้างด้วยเลือด" มากกว่า!!!
ทุกวันนี้ ผมจึงยังส่งน้อง ๆ ช่วยตาม "ล่า" อยู่ แม้เรื่องของผมจะผ่านมาร่วมปีแล้ว...

ครับ... ผมเห็นว่า ไอ้ห่าพวกนี้ หากจับได้ ก็รับโทษเล็ก ๆ น้อย ๆ แล้วก็มักออกมาขโมยอีก... - - สู้ตัดมือแม่งดีกว่า...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
28-09-2008, 18:57
Website Find Like Post Reply
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

(28-09-2008, 15:08)papachill Wrote: ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆ ที่น้าทุกท่านให้มาครับ
เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาใหม่ได้
แต่คนผิดยังไงก็ต้องได้รับกรรม ผมเชื่อ!!!

ตอนนี้ได้นอนบ้าง สติมา ละ ขอบคุณอีกครั้งครับ
Smile
ขอให้ได้ของคืนในเร็ววันครับ
ดีใจที่เห็นน้าได้หลับได้นอนนะครับ เก็บแรงไว้หาเงินแต่งงานดีกว่าครับ

(28-09-2008, 18:57)LittleNomad Wrote: ผมเห็นว่า ไอ้ห่าพวกนี้ หากจับได้ ก็รับโทษเล็ก ๆ น้อย ๆ แล้วก็มักออกมาขโมยอีก... - - สู้ตัดมือแม่งดีกว่า...
แอบเห็นด้วยกับน้าอ้วนนะเนี่ย โทษลักขโมยของที่คนอื่นหามาอย่างสุจริตมันน่าจะเพิ่มให้หนักๆ เพราะสำหรับบางคน เงินแต่ละบาทที่หามาได้ มันอาจจะต้องแลกกับเลือดเนื้อและน้ำตา ...ยิ่งกรณีนี้ บังอาจทำให้ผู้คนต้องปวดใจว่าจะทำยังไงกับงานแต่งงาน ยิ่งต้องลงโทษสถานหนัก !!!
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

28-09-2008, 19:41
house Offline
Member

ขอให้ได้ของคืนนะครับ น้า
28-09-2008, 20:52
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ตามอ่านมาตั้งแต่เช้าจนบัดนี้ยังไม่รู้จะแสดงความเห็นอย่างไรดี
จะแค่เข้ามาแสดงความเห็นใจหรือแสดงความเสียใจก็ดูมันจะเคอะเขินมากสำหรับผม
ผมเพียงแต่เห็นใจน้าผู้ประสบเหตุแต่ก็ยากที่จะแสดงความเห็นใจให้ได้รับรู้ว่าความเห็นใจนั้นมันยากที่จะเห็นจริง
เอาเป็นว่าผมไม่ออกความเห็น(แต่ก็ได้ออกไปแล้วบางส่วน)
ผมคงพูดได้แค่ว่า(ตามกรอบโลกทัศน์ของผม).....
โลกมันก็เป็นเช่นนี้....เช่นนี้เอง...

เวลาที่เราอยู่กับปัญหา-ปัญหามักใหญ่กว่าตัวเรา
เมื่อเราพ้นจากวิกฤตปัญหาแล้วมองย้อนกลับไป
เรามักจะรั้งริมฝีปากขึ้นน้อยๆนึกขันกับวันเวลาที่ผ่านมาเสมอ...............
29-09-2008, 01:08
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
อืม... ขอบคุณแนวคิด ที่น้าๆแนะนำด้วยครับเป็นประโยชน์มากครับ

มันก็หน้าสมน้ำหน้าตัวเองอยู่ที่ประมาท เผลอเลอ ส่วนปัญหาผมก็กำลังแก้ไขไปตามที่ต้องทำอะไรบ้าง ครับมีสติครบถ้วน แต่ประสบการณ์ต้องรบกวนน้าๆ
ของนั้นได้คืนย่อมดีกว่า แต่มันเสียไปแล้วไม่ได้คืนก็หาใหม่ได้ ตราบที่มีลมหายใจและแรงใจดีๆ แบบที่ได้จากบ้านฟ้าหลังนี้
เพียงแต่เหนื่อยหน่ายกับผู้คนในสังคมบ้านเรา ทั้งที่ผู้มีหน้าที่ ควรจะทำอะไรบ้าง แต่ก็ให้เราออกแรงเองทั้งที่มันหน้าจะเป็นสิ่งที่เค้าควรทำ

ขอบคุณมากๆและรบกวนน้าๆด้วยนะครับ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
29-09-2008, 02:06
TOTO Offline
Member

เสียใจด้วยครับ
ขอให้โชคดีได้ของคืนนะครับ
29-09-2008, 08:19
sembae Offline
Member

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
และเป็นกำลังใจให้ครับ
(สิ่งของเป็นของนอกกาย ไม่ตายหายาก ship เป๋ง)
29-09-2008, 08:44
kiss Offline
Member

เสียใจด้วยนะคะ Sad

ขอให้คุณโจรเค้ากลับใจ แล้วเอาของกลับมาคืนให้นะคะ Smile
music is my life
29-09-2008, 09:02
billy Offline
Member

เสียใจด้วยครับน้าเชน อย่าเพิ่งท้อถอยครับ ผมเองก็เพิ่งโดนเปิดประตูรถเข้าไปหยิบของเฉยเลย ได้เงินสดที่ผมเก็บไว้ในที่เก็บของตรงแถวคอนโซลเกียร์ประมาณ5ร้อย กับสายชาร์ทมือถือ รีโมทวิทยุ2อัน ซึ่งไม่รู้ว่า เเม่มจะเอาไปทำห่านอะไร น่าโมโหรถผมก้อล็อคปกติสงสัยไอ้พวกนี่มันต้องมีรีโมทเปิดรถแน่ๆ เดชะบุญกล้องถ่ายรูปผมเก็บไว้ท้ายรถ ผมจอดรถริมถนนลงไปตลาดนัดกรมชลตอนเช้าวันอาทิตย์ 8โมงกลับมารถราวๆ9โมง ขับรถออกมาก็ยังไม่รู้ มารู้เอาตอนจะเปิดเครื่องเสียงหาๆๆ จอดรถหาถึงรู้ว่าโดน ใจหายวาบลงไปเปิดท้าย โอๆๆๆกล้องตูยังอยู่ Sad เเว่นตาAOกับพระมันไม่เอาไปด้วย สงสัยมันคงรีบเพราะจอดข้างถนนคนพลุกพล่านเช้าๆมันยังกล้า ในโชคเคราะห์มันยังพอมีวาสนาอยู่มั่ง
Sad
น้าเชนต้องไม่ท้อสู้ต่อไปนะครับSmile
For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
29-09-2008, 10:06

Forum Jump: