Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากขอความเห็นจากท่านสมาชิกเกี่ยวกับงาน Meeting ครับ
Author Message
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: อยากขอความเห็นจากท่านสมาชิกเกี่ยวกับงาน Meeting ครับ
สนับสนุน Balinee กับ อากฤษณ์ ด้วยคับ ใกล้บ้าน ดี จะไปช่วยเตรียมงานแต่หัววันเลยคับ แหะๆ Tongue
29-09-2008, 17:46
Find Like Post Reply
kim_colombet Away

Likes Given: 4
RE: อยากขอความเห็นจากท่านสมาชิกเกี่ยวกับงาน Meeting ครับ
มีอีกข้อเสนอนึงไม่รู้จะผ่านร่าง รึเปล่านะคับ

คืออยากให้ สมาชิกที่ประสงค์จะโชว์กีต้าร์โชว์ร้อง หรืออยากจะแจม กับใคร ณ ตรงนั้น ได้มีโอกาสจัดคิวขึ้นแสดงด้วยคับ อิอิ

เด๋วจะทำเพลง คุณ จรัญ มโนเพชร เป็นสไตล์ Jazz คู่กับ น้า pooh หุหุ
30-09-2008, 14:43
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
(26-09-2008, 17:49)Webmaster Wrote: อยากขอความเห็นจากสมาชิกเกี่ยวกับงาน Meeting ครับ

1.อยากให้จัดอีกครั้งก่อนสิ้นปีนี้มั้ยครับ
2.ช่วงวันที่ และเวลา ที่คิดว่าเหมาะสม
3.รูปแบบงาน
4.สถานที่แนะนำ
5.ราคาค่าบัตร
6.ข้อเสนอแนะอื่นๆ

1. ดีครับ Big Grin

2. 22 หรือ 29 พ.ย. 2551 ก็ดีครับ (29 พ.ย. เงินเดือนออกแล้ว)

3. สบายๆ มีคิวเล่นพอหลวมๆ ใครสละสิทธิ์ก็ให้สมาชิกคนอื่นเล่นแทน เป็นเหมือนการพบปะกันธรรมดาแต่แตกต่างที่ มีสมาชิกมากกว่า และมีของที่ระลึกจำหน่ายครับ จะเป็น acoustic หรือ big band ก็ตามสบาย ให้มันวุ่นๆเข้าไว้ ครื้นเครงดีครับ Big Grin

4. ที่ไหนก็ได้ครับ ตามผู้ใหญ่ สุนัขไม่กัด Big Grin

5. ราคาค่าบัตรขึ้นอยู่กับร้านครับ ไม่เกิน 500 บาทก็น่าจะพอรับกันได้ เหมือนงานจัดเลี้ยงทั่วไป เพียงแต่เราจองเวลานานกว่า และต้องการอุปกรณ์เต็มที่

6. อยากให้งาน meeting มีบรรยากาศแบบเปิดบ้าน สบายๆ ไม่เครียดจนเกินไป มี script เป็นแค่แนวทาง ปรับเปลี่ยนได้ตามอารมณ์ของงาน ผู้ที่จัดงานจะได้ไม่เครียดไปด้วยครับ เพราะเท่าที่ผ่านมาหลายครั้ง บรรยากาศมักจะเริ่มสนุกสนานแบบสุดเหวี่ยงหลังจาก Run คิวทุกอย่างเสร็จสิ้น

และที่สำคัญถ้ามี Sound Mixer (Sound Man) คอยดูและควบคุมระบบหลัก น่าจะทำให้การจัดระบบเสียงไม่เหนื่อยมากจนเกินไปครับ

ส่วนมือกระบี่ที่ชอบโลดโผน จะปรับหน้าตู้หรือใช้ FX ก็แล้วแต่กรณีไป Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-09-2008, 16:56
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
1.อยากให้จัดอีกครั้งก่อนสิ้นปีนี้มั้ยครับ

ดีครับ....

2.ช่วงวันที่ และเวลา ที่คิดว่าเหมาะสม

....29 พฤศจิกา ไม่สะดวกครับ...22 พฤศจิกา โอเคครับSmile

เราต่างรู้ว่าจะมีคนจำนวนหนึ่ง ต้องทำมาหาเลี้ยงชีพวันนี้

ผม...คือคนที่ไป เเละ กลับมาได้เสมอ คนอื่นไม่รู้.....

เอาว่าก็จัดกันยาวๆไปเลยก็ดีครับ ใครมาตอนไหนก็ว่ากันไป

เเต่มีจุดร่วมของเวลา ที่จะเป็นไฮไลท์ ที่คนหมู่มากน่าจะมาเจอกันได้หมดสักเวลาหนึ่ง อ้างอิงถ่ายรูปก็ว่าไปCool

3.รูปแบบงาน

เราเเค่เจอกัน มันก็มีความสุขดีเเล้วครับ ...... Cool

ชีวิตมีพิธีการมากมายเเล้วในเเต่ละวัน เเค่พอมีกิจกรรมให้รู้จักกันก็พอ

ผมขออาสาเป็นตัวช่วย เป็นทีมดูเเล ยกข้าวของ ทีมบริการ...ไม่อยากเล่น ไม่อยากโชว์อะไร....

4.สถานที่แนะนำ

ขอใกล้ทางด่วนหน่อยก็ดีครับ อย่าเอาป่าเขานักไปยาก คราวที่เเล้วเกือบขอลาออก กลับเเทบไม่เป็น

สถานที่ขอกันเอง บ้านๆ ที่ๆ เราจะหิ้วอาหารเครื่องดื่มที่ดี ที่ชอบมาจัดการได้

จะชาจ์ จะขายยังไง ก็ว่าไป ตามกำลังคนบริโภค เครื่องดื่ม ทานมากจ่ายมากก็ว่าไป

เครื่องเสียงพวกเราก็มีเองอยู่เเล้วเกือบครบ พอเพียงได้ก็ทำไป อยากให้เรียบง่าย ร่วมสนุกกันเเบบไม่มีพิธีมาก

เวปนี้คงไม่ต้องร๊อคมาก เครื่องอคุสติกของทีมเเบ๊ค น่าจะจัดการง่ายกว่า

โอเวอร์ไดร์ฟ กีตาร์ไฟฟ้าก็อยู่ได้ทุกที่ เพลงไหนยังไง เราก็จัดวางใหม่ เเบบเหมาะสมพอเพียงได้

สั้นๆ วงใหญ่ๆจัดการควบคุมยาก ทั้งความสามารถคนเล่น การปรับที่ยุ่งยาก

ความดัง จะบอกเนื้อที่ของสถานที่ บางทีคนอาจจะหนวกหูก็ได้

บางอย่างลดขนาด บางเบาก็เหมาะสมดี

5.ราคาค่าบัตร

ตามหลักเศรฐกิจพอเพียง เป็นพื้นฐาน ทางเข้าเปิดกว้างสำหรับทุกคน ทุกวัย ทุกความเเตกต่าง

6.ข้อเสนอแนะอื่นๆ

ไม่ทราบว่าที่นี่ชอบวิชาการบ้างหรือไม่ ...... ถ้ามีก็ยินดี

ถ้าไม่...ก็ยิ่งถนัด

....29 พฤศจิกา ไม่สะดวกครับCool
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

01-10-2008, 07:00
Website Find Like Post Reply
ลูกแกะ Offline

1,2.ผมอยากให้จัด ปลายเดือนตุลานี้เลยครับ(นานๆจะได้ขึ้นกทม.)
3.แบบมีตติ้งครับ
4.ไม่ทราบครับ
5.ไม่ทราบครับ
6.อยากให้มีเวที แบ่งช่วงเวลา พลัดกันขึ้นไปร้องรำทำเพลง
ถ้ามีสมาชิกหลายท่าน ก็แบ่งเวลาให้เท่าๆกัน คือ ผมอยากจดจำน้าๆ
แต่ละคนด้วยบทเพลงที่จะได้ยินในงานน่ะครับ ชอบบบบบบบบบบบ

เหมือนกะเปิดคอนเสิร์ทบ้านสีฟ้า
แต่เอ๊ะ!!!!
ผมว่าเราจัดคอนเสิร์ทไปเลยมั้ยครับ
แล้วประกาศขายบัตรให้ผู้ที่สนใจ
แล้วก็แจกสูจิบัตร ว่าใครเล่นเวลาไหนบ้าง
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
06-10-2008, 22:52
ลูกแกะ Offline

น้าม๋าแก่ ฝากโพสต์ เสนอราคาบัตร สามร้อยบาทครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
07-10-2008, 20:52
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(22-10-2008, 08:52)arayarattanakul Wrote: น้าๆๆครับยังมีภาพบรรยากาศเมื่อจัดงานครั้งก่อนหรือเปล่าอยากจะดูครับ เพราะยังไม่เคยไปน่ะครับที่สำคัญเพิ่งเข้ามาน่ะครับ ขอบคุณครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=21

http://www.nimitguitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=14

ลุยเลยค๊าบบบบ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
22-10-2008, 09:15
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
สวัสดีครับ
ผมสมาชิกใหม่ครับ
เพิ่งเคยเข้ามาโพสครั้งเดียวเมื่อวาน
(ในหน้าซื้อขายTongue)

สมัครสมาชิกไว้แต่หลบๆซ่อนๆ แอบอ่านมานานแล้วนะครับ

คือ
คือ
คือ
.......

ผมไปด้วยได้มั้ยครับ งานมีตติ้งเนี่ย
(แต่ว่าไม่รู้จักใครซักคนเลยครับ)

สังคมที่นี่น่าอิจฉาจริงๆ
(เดี๋ยวนี้เวบอ่านเล่นของผมคือเวบนี้อ่ะครับ55555 แต่ะคนตลกมากๆ)

สวัสดีทุกคนอีกครั้งนะครับ
22-10-2008, 12:02
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(22-10-2008, 12:02)dear709 Wrote: สวัสดีครับ
ผมสมาชิกใหม่ครับ
เพิ่งเคยเข้ามาโพสครั้งเดียวเมื่อวาน
(ในหน้าซื้อขายTongue)

สมัครสมาชิกไว้แต่หลบๆซ่อนๆ แอบอ่านมานานแล้วนะครับ

คือ
คือ
คือ
.......

ผมไปด้วยได้มั้ยครับ งานมีตติ้งเนี่ย
(แต่ว่าไม่รู้จักใครซักคนเลยครับ)

สังคมที่นี่น่าอิจฉาจริงๆ
(เดี๋ยวนี้เวบอ่านเล่นของผมคือเวบนี้อ่ะครับ55555 แต่ะคนตลกมากๆ)

สวัสดีทุกคนอีกครั้งนะครับ

พวกเราก็ชอบคนอย่างน้าdear709 เช่นกัน สบายๆไม่ซีเรียส!
สามารถรู้จักกันได้ดีภายใน 5 นาที เชื่อไหมครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-10-2008, 17:33
MayDay Offline
Birdie Hunter

Quote:พวกเราก็ชอบคนอย่างน้าdear709 เช่นกัน สบายๆไม่ซีเรียส!
สามารถรู้จักกันได้ดีภายใน 5 นาที เชื่อไหมครับ

5 พัทต่างหากล่ะ กว่าจะลงหลุมง่ะ Tongue
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
23-10-2008, 12:34

Forum Jump: