Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Martin 000c 16RGTE มีน้าคนไหนเคยได้ลองมั๊ยเอ่ยย ..?
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: Martin 000c 16RGTE มีน้าคนไหนเคยได้ลองมั๊ยเอ่ยย ..?
(27-09-2008, 10:09)Labour Wrote: ส่วนตัว...คงเอาทั้งสองตัว ถ้ามีคนให้(จะบ้าเร๊อะ!!!)
พูดเฉพาะสองตัวนี้นะครับ

HD28 นี่เสียงพุ่งกระฉูดเลยนะ เข้าขั้นก้องกังวาน สะท้านสะเทือนเลยแหละ(แอบเวอร์นิดๆ)Tongue
ส่วน D55 ผมว่าเสียงมันกลมกล่อมนะ เนียนๆ บาลานซ์เสียงดีเอามากๆ

แต่ถ้าเล่นแบบ"ประลองเสียง"กัน หูเน่าๆของผมมันจะฟ้องว่า HD28 ชัดเจนกว่าทุกทีเลย

แต่อย่าลืมว่า...ตอนเอาไปเล่นจริงๆ ในชีวิตจริงๆ เราชอบเล่นแบบไหน? แนวไหน? ที่ไหน? อย่างไร? กับใคร? เมื่อไร? เวลาไหน? บางครั้งถึงขั้นว่า เล่นเพลงอะไร?
เพราะกีต้าร์บางตัวไม่เหมาะกับแนวเพลงเอาเลย ต้องดร็อปโน่น ลดนี่ ปรับน้ำหนักมือกันจนฟังไม่เด่นกว่ากีต้าร์ตัวอื่นๆ สักนิด ยกเว้นคนที่คุมซาวนด์ตัวเองเก่งๆ
(คนที่เล่นตัวไหนก็ฟังไพเราะนั่นแหละ)

ผมไม่ได้พูดขำๆ...บางครั้งต้องถามตัวเองว่าจะเอาไปทำอะไร?
ถึงจะตอบว่าไม่ได้เอาไปทำอะไร แต่อยากได้...นั่นก็เป็นเหตุผลที่ดีนะ

ตายละ ไม่ค่อยได้วิจารณ์เสียงกีต้าร์กับเค้าเลย ท่าจะเมาค้างเขียนซะยาวเลอะเทอะ บังเอิญสองรุ่นนี้ชอบเป็นพิเศษ เลยแอบฟังแอบลองบ่อยน่ะ แหะ ๆ Tongue

ไปนอนต่อละนะ Big Grin

กระทู้นี้น้ากรรมกรสาระสุดๆ

Guild D-55 เบสใหญ่มากกกกกก.. เสียงดังกังวาล ความกลมกล่อมก็มี ความชัดก็พอตัว (อันนี้ Tacoma made นะครับ) strum ก็ดี picking ก็ดี...เอ๊ะ.ดีจริงๆ

นึกแล้วใจหายเพราะน้ายอดเยี่ยมเกือบเอาไปขายซะแล้ว...
27-09-2008, 17:46
Find Like Post Reply
meowmeowmeow Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: Martin 000c 16RGTE มีน้าคนไหนเคยได้ลองมั๊ยเอ่ยย ..?
Martin 000c 16RGTE ไม่มี

ผมมี Martin 000c 16GTE / D28 ขายอยู่ มาทดลองเล่นได้นะคับ

ราคาไม่แรง

หุหุ (ขอแอบหาเงินนิดนึง)

Big Grin
(This post was last modified: 09-10-2008, 00:47 by meowmeowmeow.)
09-10-2008, 00:44
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
(25-09-2008, 09:01)Maow Wrote:
(25-09-2008, 03:36)papachill Wrote: ต้องซักวัน ที่จะมีmartin ไว้ในครอบครองCool

และ 000c 16RGTE คือเป้าหมายอันดับ1 หุหุ

ก่อนตายแน่นอนTongue

รู้สึกว่าน้า ปาปาชิล ก่อนตายนี้อยากมีหลายตัวไว้ในครอบครองเหลือเกินนะครับ..
พอมีเยอะๆ จะรู้สึกว่าเล่นไม่หมด แล้วก็จะเล่นเฉพาะตัวที่ชอบบ่อยที่สุด

สำหรับผมไม่อยากได้มาครอบครองแล้วครับน้าหม่าว เท่าที่มีก็เล่้นไม่หมดแล้วครับ แต่ถ้าสนใจตัวไหนไม่แค่อยากได้ครับ ผมจะไปลองถ้าใช่ เล็ง เก็บตังค์ซื้อเลยครับ ม่ายงั้นอาการหลอนลี่มันจะมา ๆๆๆๆ
(27-09-2008, 10:09)Labour Wrote: ส่วนตัว...คงเอาทั้งสองตัว ถ้ามีคนให้(จะบ้าเร๊อะ!!!)

HD28 นี่เสียงพุ่งกระฉูดเลยนะ เข้าขั้นก้องกังวาน สะท้านสะเทือนเลยแหละ(แอบเวอร์นิดๆ)Tongue
ส่วน D55 ผมว่าเสียงมันกลมกล่อมนะ เนียนๆ บาลานซ์เสียงดีเอามากๆ

แต่ถ้าเล่นแบบ"ประลองเสียง"กัน หูเน่าๆของผมมันจะฟ้องว่า HD28 ชัดเจนกว่าทุกทีเลย

แต่อย่าลืมว่า...ตอนเอาไปเล่นจริงๆ ในชีวิตจริงๆ เราชอบเล่นแบบไหน? แนวไหน? ที่ไหน? อย่างไร? กับใคร? เมื่อไร? เวลาไหน? บางครั้งถึงขั้นว่า เล่นเพลงอะไร?
เพราะกีต้าร์บางตัวไม่เหมาะกับแนวเพลงเอาเลย ต้องดร็อปโน่น ลดนี่ ปรับน้ำหนักมือกันจนฟังไม่เด่นกว่ากีต้าร์ตัวอื่นๆ สักนิด ยกเว้นคนที่คุมซาวนด์ตัวเองเก่งๆ
(คนที่เล่นตัวไหนก็ฟังไพเราะนั่นแหละ)

ผมไม่ได้พูดขำๆ...บางครั้งต้องถามตัวเองว่าจะเอาไปทำอะไร?
ถึงจะตอบว่าไม่ได้เอาไปทำอะไร แต่อยากได้...นั่นก็เป็นเหตุผลที่ดีนะ

ตายละ ไม่ค่อยได้วิจารณ์เสียงกีต้าร์กับเค้าเลย ท่าจะเมาค้างเขียนซะยาวเลอะเทอะ บังเอิญสองรุ่นนี้ชอบเป็นพิเศษ เลยแอบฟังแอบลองบ่อยน่ะ แหะ ๆ Tongue

เมื่อต้นปี ผมเคยประกาศขาย HD-28VE ในสภาพ 95% และผ่านการเล่นมาเป็นเวลา 4 ปีครับ เสียงเปิดดีมากครับ ในราคา 83,000 บาท แต่ไม่มีคนซื้อครับ พอผมลงประกาศไปว่าไม่ขายแล้ว แต่กลับมีคนส่ง PM มาบอกว่า "ไม่ขายแล้วเหรอครับ เสียดายจัง ผมหามาตั้งนาน" แบบนี้มันน่าเอาระเบิดไปปาบ้านจังครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
(This post was last modified: 09-10-2008, 08:10 by Kitja.)
09-10-2008, 07:59
LittleNomad Offline
un-assignment

(09-10-2008, 07:59)Kitja Wrote: .......เมื่อต้นปี ผมเคยประกาศขาย HD-28VE ในสภาพ 95% และผ่านการเล่นมาเป็นเวลา 4 ปีครับ เสียงเปิดดีมากครับ ในราคา 83,000 บาท แต่ไม่มีคนซื้อครับ พอผมลงประกาศไปว่าไม่ขายแล้ว แต่กลับมีคนส่ง PM มาบอกว่า "ไม่ขายแล้วเหรอครับ เสียดายจัง ผมหามาตั้งนาน" แบบนี้มันน่าเอาระเบิดไปปาบ้านจังครับ

...อยากรู้ชื่อจังว่าใครนะ เกือบได้รับแจ็คพ็อตจากน้า Kitja!!!...
คนบ้านนี้ดุ ๆ ทั้งนั้น...
แต่เดี๋ยวนี้ ไม่ต้องใช้ระเบิดหรอกครับน้าฯ
แค่ "แก๊สน้ำตา" ก็ขาขาดและถึงตายกันแล้ว...555...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 09-10-2008, 08:21 by LittleNomad.)
09-10-2008, 08:18
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(09-10-2008, 07:59)Kitja Wrote:
(25-09-2008, 09:01)Maow Wrote:
(25-09-2008, 03:36)papachill Wrote: ต้องซักวัน ที่จะมีmartin ไว้ในครอบครองCool

และ 000c 16RGTE คือเป้าหมายอันดับ1 หุหุ

ก่อนตายแน่นอนTongue

รู้สึกว่าน้า ปาปาชิล ก่อนตายนี้อยากมีหลายตัวไว้ในครอบครองเหลือเกินนะครับ..
พอมีเยอะๆ จะรู้สึกว่าเล่นไม่หมด แล้วก็จะเล่นเฉพาะตัวที่ชอบบ่อยที่สุด

สำหรับผมไม่อยากได้มาครอบครองแล้วครับน้าหม่าว เท่าที่มีก็เล่้นไม่หมดแล้วครับ แต่ถ้าสนใจตัวไหนไม่แค่อยากได้ครับ ผมจะไปลองถ้าใช่ เล็ง เก็บตังค์ซื้อเลยครับ ม่ายงั้นอาการหลอนลี่มันจะมา ๆๆๆๆ

เมื่อต้นปี ผมเคยประกาศขาย HD-28VE ในสภาพ 95% และผ่านการเล่นมาเป็นเวลา 4 ปีครับ เสียงเปิดดีมากครับ ในราคา 83,000 บาท แต่ไม่มีคนซื้อครับ พอผมลงประกาศไปว่าไม่ขายแล้ว แต่กลับมีคนส่ง PM มาบอกว่า "ไม่ขายแล้วเหรอครับ เสียดายจัง ผมหามาตั้งนาน" แบบนี้มันน่าเอาระเบิดไปปาบ้านจังครับ

ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งกับน้ากิจจังในเรื่อง...มันน่าจะเอาระเบิดไปปาบ้าน
ผมไม่ทราบว่าคนที่ PM มาหาน้ากิจจัง เป็นใคร เค้าอาจอยากได้จริงๆก็ได้ แต่เพิ่งมาทราบข่าวภายหลัง
หากมีข้อมูลชัดแจ้งว่าเค้าประสงค์จะก่อกวนจริงก็สมควรลงโทษสถานหนักสำหรับตัวเค้าเท่านั้น
อย่าให้ครอบครัวของเค้าต้องรับเคราะห์ไปด้วยเลยครับ
(ซีเรียสจัง....ไม่อาว..ไม่อาว..สิงห์เกษตรต้องใจเย็นๆ)

ส่วนโทษสถานหนักที่จะลงให้อยู่ในดุลพินิจของน้าอ้วนก็ได้ครับ
บก.ปกขาวฝากมา............
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
09-10-2008, 11:24
LittleNomad Offline
un-assignment

(09-10-2008, 11:24)povation Wrote:
(09-10-2008, 07:59)Kitja Wrote: ....เมื่อต้นปี ผมเคยประกาศขาย HD-28VE ในสภาพ 95% และผ่านการเล่นมาเป็นเวลา 4 ปีครับ เสียงเปิดดีมากครับ ในราคา 83,000 บาท แต่ไม่มีคนซื้อครับ พอผมลงประกาศไปว่าไม่ขายแล้ว แต่กลับมีคนส่ง PM มาบอกว่า "ไม่ขายแล้วเหรอครับ เสียดายจัง ผมหามาตั้งนาน" แบบนี้มันน่าเอาระเบิดไปปาบ้านจังครับ

ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งกับน้ากิจจังในเรื่อง...มันน่าจะเอาระเบิดไปปาบ้าน
ผมไม่ทราบว่าคนที่ PM มาหาน้ากิจจัง เป็นใคร เค้าอาจอยากได้จริงๆก็ได้ แต่เพิ่งมาทราบข่าวภายหลัง
หากมีข้อมูลชัดแจ้งว่าเค้าประสงค์จะก่อกวนจริงก็สมควรลงโทษสถานหนักสำหรับตัวเค้าเท่านั้น
อย่าให้ครอบครัวของเค้าต้องรับเคราะห์ไปด้วยเลยครับ
(ซีเรียสจัง....ไม่อาว..ไม่อาว..สิงห์เกษตรต้องใจเย็นๆ)

ส่วนโทษสถานหนักที่จะลงให้อยู่ในดุลพินิจของน้าอ้วนก็ได้ครับ
บก.ปกขาวฝากมา............

...โทษสถานหนัก!...
อืมม....
.....เอา HD-28VE มาลองฟังเสียงดูก่อน แล้วค่อยพิจารณาโทษานุโทษ....
(บก.ปกขาว-แต่มีรูปสี่สี ให้ข้อเสนอแนะมา.....)
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
09-10-2008, 11:39
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
ถ้าชอบ Martin และงบไม่กระเบียด กระเสียนนัก ผมอยากให้เล่น 28 ขึ้นไปครับ จะได้เนื้อหนังมาอีกพอสมควร ถ้าเป็น พวก Vintage Series ที่มี V ต่อท้าย ก็จะงามขึ้นไปอีก

แต่ถ้าเอามาเล่น live บ่อยๆ ผมว่า Aura น่ามากๆครับ เสียงเหมือนเอา Mic จ่อ

แต่ไม่รู้ว่ามันรับทานถ่านมากครับ ยังไม่เคยลอง ใว้คงต้องรบกวนพี่กฤษ ครับพี่ อ่นู๋อยากลองงงงงงงงงงงBig Grin
09-10-2008, 11:58
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

D28
HD28
HD-28VE

ได้ทุกรุ่น ชนได้ทุกชั้น ฟันได้กับทุกแบรนด์

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

..................................................................................

ว่าง ๆว่าจะเอาปืนกระบอกใหม่ไปลองเป้า แถว ๆเขาแก่นจันทร์(ราชบุรี)เสียหน่อย..
ได้ข่าวว่าคนแถวนั้นดุ..

หรือไม่ก็ยิงแก๊สน้ำตาใส่ซะเลย..
จะได้แอบ.. คาาาาาาโมยยยยย HD-28VE ซะ.. สะใจ!!!!!

บก. ปกไม่ขาว.. แต่เลขาขาว
เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมม! อิอิ

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 10-10-2008, 14:00 by โฟล์คน้อย.)
10-10-2008, 13:59
ArtheR Offline
Junior member
**

(27-09-2008, 17:46)Maow Wrote:

กระทู้นี้น้ากรรมกรสาระสุดๆ

Guild D-55 เบสใหญ่มากกกกกก.. เสียงดังกังวาล ความกลมกล่อมก็มี ความชัดก็พอตัว (อันนี้ Tacoma made นะครับ) strum ก็ดี picking ก็ดี...เอ๊ะ.ดีจริงๆ

นึกแล้วใจหายเพราะน้ายอดเยี่ยมเกือบเอาไปขายซะแล้ว...

น้าหม่าวครับ
แล้วที่ได้ไปติด DTAR Lock n Load มา
เป็นอย่างไรบ้างครับ
เสียงมันจะคล้ายกับตัวที่ติดมาจากโรงงานเลยมั๊ยอ่าครับ
ชอบใจมาก ๆๆๆ หุหุ
11-10-2008, 12:12
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ไม่เคยได้ลอง Guild ตัวที่ติด Dtar Lock and Load มาจากโรงงานครับ
เลยไม่สามารถเปรียบเทียบได้

แต่สำหรับ Dtar ที่ซื้อมาจาก Shorelinemusic แล้วก็เอากีต้าร์ไปคว้านก้น 7/8" เป็นรูโบ๋ จากนั้นก็บรรจุเจ้าตัวนี้ลงไป เสียงออกมาเป็นที่น่าประทับใจครับ
งานนี้ถ้าน้า Arther อยากได้ D-55 สงสัยต้องไปหาน้ากฤษณ์บ่อยๆ ผมคิดว่าเป็นกีต้าร์ที่คุ้มค่ามากๆ ครับ

แต่ถ้าให้แนะนำอีกตัวที่คุ้มค่ามากก็น่าจะเป็น HD-28V
(This post was last modified: 11-10-2008, 12:53 by Maow.)
11-10-2008, 12:52

Forum Jump: