Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์หัวตัด
Author Message
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
กีตาร์หัวตัด
กำลังอยากได้ค่ะ เพราะน้ำหนักท่าจะเบาและเท่ดี แต่จ๋างบไม่เยอะอยู่ที่หมื่นกว่า คงได้ spirit

อยากทราบว่าเสียงเป็นยังไงบ้างคะ แล้วความรู้สึกตอนเล่นมันขัดๆไหม เล่นๆเฟรตหนึ่งแล้ววืดๆไหม

เห็นมีทรงใบพายด้วยมันจะนั่งเล่นถนัดไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
เจ้าอ้วน
24-09-2008, 13:40
Website Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: กีตาร์หัวตัด
.....ผมเคยใช้ สปีริต รุ่นทรงจรวดครับ(สีแดงแต่ขายไปแล้ว).......เสียงพอใช้ได้ครับ.......เนื่องจากเป็นกัต้าแบบเสียงสังเคราะห์ อาศัยการทำงานของ คอนแทรค ดัวนั้น......สามารถสร้างเสียงได้ไก้ลเคียงกับกีต้าร์แพงๆได้........นี่ผมกำลังรอรุ่นพี่ของ สปีริต อยู่ครับ........ถ้าได้มาแล้วจะเอาไปให้ลอง.........ข้อเสีย......ตัวแทนตั้งราคาแพงมาก........กว่าที่ควรจะเป็น.......
....อ้าวตอบคำถามไม่ครบ......คอเล่นง่ายสบายมือ(ผม) มี 24 เฟรต รูดปรืดรูดปรืดถนัดมาก......แต่เวลาเอาทรงใบพายมานั่งเล่นแม้จะมีคานช่วย.....ผมว่าไม่ถนัดเท่ารุ่นมีเขานะ.......

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 02-10-2008, 22:27 by กีต้าร์เก่า.)
02-10-2008, 22:23
Find Like Post Reply

Forum Jump: