Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผลการทดสอบแอมป์เมื่อวันเสาร์
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผลการทดสอบแอมป์เมื่อวันเสาร์
เมื่อวันเสาร์เรานัดกันทดสอบแอมป์ acoustic และกินกระเพาะปลาฝีมือน้าอ้วนกัน
งานนี้ปรากฏว่าทางค่าย Roland ขอถอนตัวเลยเหลือแค่แอมป์สีตัวคือ

AER Compact 60/2
Fender Acoustasonic SFX II
Fender Acoustasonic Ultralight
Peavey PR15A PA system

ส่วนผลการทดสอบคงต้องรอความเห็นจากท่านอื่นที่ไปร่วมงานครับ

เนื่องจากคราวนี้มีแอมป์ล้นห้อง เราเลยใด้แจมกันแบบครบวงโดยสลับตำแหน่งกันทั้งคืน วงที่มันที่สุดคือวงนี้ครับเพราะคนดูหนีออกนอกห้องหมดนอกจากคนที่หลับอยู่

ส่วนรูปเห็นน้าป้อปปี้ถ่ายไปเยอะครับ
14-09-2008, 21:04
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ผลการทดสอบแอมป์เมื่อวันเสาร์
มันส์หยด...โดยเฉพาะคนตีกลอง มันหยดติ๋ง ๆ เลย

เครื่องครบ ครบเครื่อง นี่ถ้าครบคนวันทัวร์ไม่เลื่อนได้ดิ้นกันกระจายแหงๆ...เหอะ ๆ

ป.ล.คนร้องนี่ "หนุ่ย ไมค์คลอน" นี่ครับ ไหงมาร้องเพลงบิลลี่
============ เพื่อความบันเทิง =============

14-09-2008, 21:39
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ผลการทดสอบแอมป์เมื่อวันเสาร์
(14-09-2008, 21:04)pood Wrote: เมื่อวันเสาร์เรานัดกันทดสอบแอมป์ acoustic และกินกระเพาะปลาฝีมือน้าอ้วนกัน
งานนี้ปรากฏว่าทางค่าย Roland ขอถอนตัวเลยเหลือแค่แอมป์สีตัวคือ

Fender Acoustasonic Ultralight

ส่วนผลการทดสอบคงต้องรอความเห็นจากท่านอื่นที่ไปร่วมงานครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

แต่ถ้าลองๆจัดตำแหน่งในใจ
Fender Acoustasonic Ultralight ให้เสียงเหมือนจริง มากที่สุด
Fender Acoustasonic SFX II ให้ลูกเล่นของเสียง มากที่สุด
AER Compact 60/2 เอนกประสงค์ในทุกที่ มากที่สุด
Peavey PR15A PA system เนียนๆได้ทุกสถานการณ์ ทั้งกลางแจ้งและในร่ม มากที่สุด

จากตัวอย่างดังกล่าว 3อันดับแรกถ่ายทอดเสียงได้เสมือนจริงมากๆ และไม่ห่างชั้นกันมากนัก โดยวัดจากกีต้าร์เสียงเปล่า เปรียบเทียบเสียงผ่านAmp โดยไม่ได้ปรุงแต่งเสียงหน้าตู้มากนัก

แต่เนื่องจากเวลที่ทดสอบมีน้อยมาก
เนื่องจาก ถูกเบียดเวลาจากพวกวง Psychedelic Rock และ Jazz Band
การจัดอันดับในใจ จึงยังไม่ถือว่าเป็นผลการตัดสิน การทดสอบ

น่าจะมีการทดสอบอย่างจริงจังอีกซักครั้งในโอกาสหน้า
ว่าแต่...."ในโอกาสหน้า"...จะเป็นเมนูไหนดีTongue
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 15-09-2008, 00:47 by SARUN.)
14-09-2008, 22:05
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
รอฟังครับบทวิจารณ์อีกครับ....แต่ถ้ามีอีกเมื่อไหร่ ผมไปด้วยคนครับ ตกข่าวแขนยอกเลย
เสียดาย!!!
15-09-2008, 00:36
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผมขออนุญาตจันดับดังนี้ครับ

อันดับ 1. กระเพาะปลาน้าอ้วน
อันดับ 2. ฟ้าฝน รักเธอประเทศไทย

จากการทดสอบอันยาวนาน ด้วยกีตาร์ตัวเดียวกัน แทบจะเลือกไม่ได้ครับว่าแอมป์ตัวไหนดีกว่า แต่ยังไงแล้ว "ใหญ่ไว้ก่อนได้เปรียบ" ก็ยังซื้อใจได้อยู่ครับ Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
15-09-2008, 00:51
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
ตั้งใจจะไปลองแอมป์ แต่พอมันส์ ก็เลยลืมไปเลยครับ สติแตก
โป๊ะ ถึก ถึกถึก แช่ ~~ Tongue ตีเอ๊าตีเอา 555 ลืมตัวลืมโลกไปเลย
นี่ยังมีอีกหลายเวอร์ชั้น ที่อัดไว้

แต่ เจ้า Fender Acoustasonic Ultralight ให้เสียงที่ธรรมชาติมาก (flat)
ส่วนFender Acoustasonic SFX II ซาวด์เยี่ยมสมราคา ฟังค์ชั่นเหลือๆ
AER Compact 60/2 เบสลึกกว้าง กลางแหลมโปร่ง ได้ feel ผมยังคาใจ เฮ่อ.. Roland90 ไม่มาซะนี่ คงต้องมีล้างหู เมื่อ Roland90 ปรากฏกาย Cool

หลักๆ พอไปถึงแล้วก็แทบจะไม่ได้สนใจกับแอป์เท่าที่ควรจะเป็น เพราะ พอพวกเรารวมกันทีไร ก็สนุกกันจนลืม บ้านลืมลูกเมีย (แป่วTongue))) อย่าเอ็ดไป)

ขอบคุณเจ้าของสถานที่ พี่กฤษณ นู๋ฟิลม์ ที่อำนวยความมันส์ในเสาร์นี้ครับ
ขอบคุณ สำหรับกระเพระปลา อร่อยๆจาก พี่อ้วน
โค๊ก น้ำแข็ง ชีวาส โอววว..... คล่องคอ ปรื๊ดๆ Big Grin )) 5555

กล้องผมมีรูปอยู่บ้างแต่หาสายลิ๊งเข้าคอมไม่เจอครับ ยังไงรอกันหน่อยจ้า
15-09-2008, 00:55
LittleNomad Offline
un-assignment

(14-09-2008, 22:05)SARUN Wrote:
(14-09-2008, 21:04)pood Wrote: เมื่อวันเสาร์เรานัดกันทดสอบแอมป์ acoustic และกินกระเพาะปลาฝีมือน้าอ้วนกัน

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

แต่ถ้าลองๆจัดตำแหน่งในใจ
Fender Acoustasonic Ultralight ให้เสียงเหมือนจริง มากที่สุด
Fender Acoustasonic SFX II ให้ลูกเล่นของเสียง มากที่สุด
AER Compact 60/2 เอนกประสงค์ในทุกที่ มากที่สุด
Peavey PR15A PA system เนียนๆได้ทุกสถานการณ์ ทั้งกลางแจ้งและในร่ม มากที่สุด

จากตัวอย่างดังกล่าว 3อันดับแรกถ่ายทอดเสียงได้เสมือนจริงมากๆ และไม่ห่างชั้นกันมากนัก โดยวัดจากกีต้าร์เสียงเปล่า เปรียบเทียบเสียงผ่านAmp โดยไม่ได้ปรุงแต่งเสียงหน้าตู้มากนัก

แต่เนื่องจากเวลที่ทดสอบมีน้อยมาก
เนื่องจาก ถูกเบียดเวลาจากพวกวง Psychedelic Rock และ Jazz Band
การจัดอันดับในใจ จึงยังไม่ถือว่าเป็นผลการตัดสิน การทดสอบ

น่าจะมีการทดสอบอย่างจริงจังอีกซักครั้งในโอกาสหน้า
ว่าแต่...."ในโอกาสหน้า"...จะเป็นเมนูไหนดีTongue

สำหรับโอกาสหน้า ผมเสนอขอ "ทดสอบแอมป์ไฟฟ้า" -ดีไหม?
ถ้าเห็นดี...
จะแบก "Laney หลอด" ไปขออนุญาตเจ้าบ้าน ทดสอบประดา Fender Custom Shop!

ส่วนเมนู...ไหนดี?
แว่ว ๆ ว่าอาจเป็น Bar-B-Q... ถ้าตามหาเตาและที่ย่างมาได้!...
(15-09-2008, 00:36)เฒ่าทารก Wrote: รอฟังครับบทวิจารณ์อีกครับ....แต่ถ้ามีอีกเมื่อไหร่ ผมไปด้วยคนครับ ตกข่าวแขนยอกเลย
เสียดาย!!!

...แค่ "แขนยอก"
อาการเล็กน้อย แค่เข้าเฝือกอ่อน อย่าเล่นกีต้าร์หักโหม สัก 2-3 วัน อาการก็ทุเลา...

แต่ถ้าน้าเฒ่าฯ ตกข่าวอีก
ระวัง! อาจลุกลามจน "กล้ามเนื้อฉีก" - "เอ็นขาด" - "กระดูกหัก" นะครับ!!!...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 15-09-2008, 01:26 by LittleNomad.)
15-09-2008, 01:12
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
สูสีกันมากครับระหว่าง บิลลี่ กับ น้าชัย
รับรองว่าถ้าแกรมมี่ได้มีโอกาสเห็นวีดีโอนี่เมื่อหลายปีที่ผ่านมา
บิลลี่ โอแกน ไม่ได้เกิดแน่นอน....ฟันธง
15-09-2008, 09:01
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
วันเสาร์ผมแวะเข้าไปตอน 4 ทุ่มกว่า .. ทดสอบแอมสนุกมากครับ.. เกือบจะเป็นห้องซ้อมดนตรีไปซะแล้วครับ..
ขอบคุณพี่กฤษณ + พี่ฟิล์มมากๆ ครับผม ขอบคุณน้าอ้วนด้วยครับ.. กระเพาะปลาฝีมือน้าอ้วนอร่อยอีกแล้ว.. Big Grin
15-09-2008, 10:35
aMz Offline
Member

(15-09-2008, 01:12)LittleNomad Wrote: ส่วนเมนู...ไหนดี?
แว่ว ๆ ว่าอาจเป็น Bar-B-Q... ถ้าตามหาเตาและที่ย่างมาได้!...

ที่บ้านแอมมีค่ะน้าอ้วน...เดี๋ยวจะยกไปให้นะคะ...เอาสไตล์ไหนอ่ะคะ

1.สไตล์บ้านๆ...ถัง200ลิตรสีดำผ่าครึ่ง วางพาดด้วยแท่งเหล็ก ใช้ถ่านหิน
2.สไตล์สินค้า SME Shop Channel...เตาย่างเหมือนที่วางตามหน้าบ้านตัวอย่าง เพื่อให้ดูเป็นครอบครัวที่อบอุ่นขึ้น ใช้แก๊ส
3.สไตล์แม่บ้านญี่ปุ่น เตาไฟฟ้าสีดำ ที่ชอบใช้ในการสาธิตทำอาหารตามห้างสรรพสินค้า

สนใจจะรับสินค้าตัวไหนดีคะ Big Grin
"ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา...ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า"

15-09-2008, 11:03

Forum Jump: