Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เกิดอะไรขึ้นค่ะ นู๋ งงงงงงงงงงงงงง ค่ะ?????
Author Message
kiss Offline
Member

Likes Given: 0
Exclamation  เกิดอะไรขึ้นค่ะ นู๋ งงงงงงงงงงงงงง ค่ะ?????
kiss หายไปจาก webboard นานมากค่ะ แต่ด้วยภาระงานที่ได้รับมอบหมายมากขึ้น จึงไม่ค่อยได้เข้ามาที่ webboard สักเท่าไหร่ วันนี้เผอิญว่าพอมีเวลาจึงเข้ามาเยี่ยมชม และหาความรู้จากพี่ๆ เพื่อนๆ เช่นเคย กลับอ่านเจอกระทู้ที่ kiss เคย post เรื่องการบาดเจ็บที่ข้อมือ อ่านแล้ว นู๋ งง มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆ ค่ะ เกิดอะไรขึ้นค่ะ???????? ถ้าเป็นเรื่องข้อมือบาดเจ็บนี่ มันไม่ใช่เรื่องตลกเลยนะคะ (เวลาปวดนี่ ทรมานมากค่ะ ขยับข้อมือยังไม่ได้เลย ไม่ได้สำออยนะคะ แต่ละคนอาการมากน้อยต่างกันค่ะ) kiss เคย post ถามพวกพี่ๆ ไว้เมื่อปีที่แล้ว และก็ได้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์มากๆ เมื่อไปหาหมอแล้วฉีดยาอาการหายไปได้ช่วงหนึ่ง แล้วก็กลับมาเป็นใหม่ค่ะ ปัจจุบันอาการปวดที่ข้อมือซ้ายกลับมาเป็นใหม่ได้ 5 เดือนแล้วค่ะ กลับไปหาหมอ คุณหมอบอกว่าต้องผ่าตัด แต่จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ผ่าตัดค่ะ เพราะมีผู้รู้บางท่านบอกว่าผ่าแล้วก็อาจเป็นได้อีก (แล้วแต่สภาพร่างกายและกิจวัตรของแต่ละคน) และอาจเกิดปัญหาการชาที่กล้ามเนื้อมือได้ (ถ้ายังไม่ถึงที่สุดก็ยังไม่ควรผ่าตัดค่ะ)

ขอโทษนะคะถ้าการ post ของ kiss ในครั้งนี้ไปสร้างความรำคาญใจทำให้พี่ๆ เพื่อนๆ ต้องมาเสียเวลาอ่านกัน

PS kiss เข้าใจอยู่เสมอว่าที่บ้านหลังนี้จะมีแต่ความอบอุ่น ความเป็นพี่น้องกัน แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันทางดนตรี คนมีความรู้น้อยอย่าง kiss ได้สิ่งที่ดี ความเอื้ออาทร และการเรียนรู้ทางดนตรีจากพี่ๆ เพื่อนๆ อย่างมาก ขอขอบคุณ มา ณ ที่นี้ อีกครั้งค่ะ
music is my life
12-09-2008, 14:55
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: เกิดอะไรขึ้นค่ะ นู๋ งงงงงงงงงงงงงง ค่ะ?????
บทเรียนครั้งนี้สอนให้รู้ว่า อย่าขุดกระทู้เก่าขึ้นมาโดยไม่จำเป็นนะครับ

จะเกิดการเข้าใจผิดกันได้ เพราะภาษาเขียนที่แพรวพราวสร้างนัยยะได้มากมายครับ เรื่องข้อมือเจ็บ เรื่องใหญ่ครับ ผมได้คุยกับหนู Kiss แล้ว

ขอให้หายไวๆครับ สู้ๆ Shy
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-09-2008, 15:35
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: เกิดอะไรขึ้นค่ะ นู๋ งงงงงงงงงงงงงง ค่ะ?????
มีประโยชน์มากๆครับ สำหรับคนที่เริ่มมีอาการแบบนี้.. รู้เร็วก็ได้รักษาไวครับ..

อาจเข้าใจกันผิดนิดหน่อย แต่รับรองได้ว่าไม่เกี่ยวกับพี่ kiss ครับผม..

ขอให้หายไวๆนะครับ.. Big Grin
12-09-2008, 15:39
Website Find Like Post Reply
djtar Offline
Senior member

มันก็เป็นเช่นนั้น นั่นเอง
12-09-2008, 16:21
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับหนู Kiss เมื่อไหร่ว่างก็แวะเข้ามานะครับ

ขอขอบคุณน้าป้อปสองแสนที่ขุดกระทู้ค้างปีขึ้นมาจนหนู Kiss ต้องเข้ามาตั้งกระทู้อีก ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆนะครับ ถ้าต้องผ่าตัดก็แค่ minor surgery เดี๋ยวเดียวก็หายครับ ไม่เจ็บหรอก
12-09-2008, 16:31
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
หายไปซะนาน... จนผมเกือบพิพม์ " ยินดีต้อนรับ" แบบสมาชิกใหม่แล้วนะเนี่ย

งอนแล้วด้วย เข้ามาบ่อย ๆ นะคับ
12-09-2008, 16:56
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ขออนุญาตคัดลอกข้อความของหนูkiss ในกระทู้หนึ่งที่ถามความเห็นมา....
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆ คนค่ะ หนูจะไม่ฝืนตัวเองแล้ว จะหยุดเล่นสักพัก

หมอบอกว่าเอ็นข้อมืออักเสบ ถูกจับฉีดยา steroid 1 เข็มยาวพอควร (ตามที่ Aj.Maow บอกเลยค่ะ) ปวดมั่กๆ ตอนที่ฉีดเข้าไปที่เส้นเอ็น (ขนาดหมอผสมยาชาแล้วนะคะ) แต่ก็ทนจนหมดเข็มฉีดยาเลยค่ะ ไม่เคยฉีดยาแล้วปวดขนาดนี้มาก่อน ตอนนี้ข้อมือซ้ายบวมเลยค่ะ หมอบอกให้พักอย่างน้อย 1 อาทิตย์ค่ะแล้วนัดไปดูอาการอีกครั้ง ทรมานจังเลยค่ะ อดเล่นกีตาร์แถมตอนนี้ถนัดมือเดียว กลายเป็นเดชไอ้ด้วนไปซะแล้ว อิ๊ อิ๊

ถึงแม้ผมจะไม่ใช่หมอ แต่ผมก็เป็นหมอ.. สันนิษฐานได้ว่าน่าจะเป็นพังผืดหรือไม่ก็เป็นซี๊ดต้องผ่าออก
คุณแม่ผมก็เคยมีอาการแบบนี้และในที่สุดก็ต้องผ่าตัดเอาเจ้าตัวปัญหาออกมา

แต่ผมแปลกใจนิดหน่อยว่า งง เรื่องอะไร งงตรงไหน ใครทำให้งง
ถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นมา!?!?!?
เดี๋ยวจะใช้กฏเกณฑ์ของสังคมบ้านสีฟ้าจัดการให้ครับ!
แต่มือเจ็บก็หาเวลามาเจอกันบ้างนะครับ โทรไปก็แล้ว ชวนก็แล้ว
ครั้งหน้าอีก..มีฉุด!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 12-09-2008, 17:39 by povation.)
12-09-2008, 17:11
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ถึงแม้ผมจะไม่ใช่หมอ แต่ผมก็ใกล้หมอ...(หมอข้างบนนั่นไง)
รีบรักษาคับ ขอให้หายไวไวนะคับ...ช่วงนี้ก็พักเยอะๆคับ
12-09-2008, 17:32
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ถึงแม้ผมไม่ใช่หมอ แต่ผมก็รู้จักหมอ หลายคนเลย..แต่ขอสงวนนามTongue

ผมเป็นมาหลายปีแล้วครับ หมอ(แพทย์)วินิจฉัยว่า กล้มเนื้อข้อศอกอักเสบ เรื้อรัง เกิดจากการวางมือในการจับเมาส์ไม่ถูกต้อง แต่ไม่เคยฉีดยา แค่ยกเลิกพฤติกรรม(ท่าทาง)เก่าๆ ออกกำลังกายทั้งในร่มและกลางแจ้ง แต่ก็ไม่หายขาดสักที ไม่ปวดมาก แต่กดลงไปก็เจ็บ..

อื่นๆ ที่เคยเป็นตามมาก็ นิ้ว(เกือบ)ล็อก(นวดน้ำอุ่นทุกวัน ด้วยความอดทน)...หายครับ

หัวไหล่ล็อค ยกแขนไม่ได้เลย ปวดจนน้ำตาไหล (แก้ไขโดย กายภาพบำบัด ฝืนทนปวดวันละนิด)...หายครับ

แต่อารมณ์ร็อก นี่ยังแก้ไม่หายครับ.......ผ่ามมมม... พ้ามมมมม!!!

ฮริ้ววว
============ เพื่อความบันเทิง =============

12-09-2008, 20:45
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
Smile ยินดีต้อนรับป้า kiss กลับบ้านครับ Tongue

ขอให้อาการปวดมือบรรเทาทุเลาเบาบางจนหายเป็นปกติในเร็ววัน

เรื่องเจ็บไข้ได้ป่วย เป็นเรื่องธรรมดาโลก ทุกคนต้องประสบกันทั้งนั้น

เราก็รักษากันไปตามอาการ หายก็หาย ไม่หายก็ไม่(ได้ต้อง)หาย

เราอย่าไปสนใจมัน ถ้าสนใจมัน มันจะเหลิง ทำเฉยๆไปซะ

พอไม่สนใจมัน มันจะเริ่มเบื่อ เดี๋ยวมันก็หายไปเอง...หมดเรื่องกันไป..Big Grin
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
12-09-2008, 23:15

Forum Jump: