Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Guild F50R # TI277004
Author Message
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Guild F50R # TI277004
กีต้าร์น้านิตก็สวยไม่แพ้ของน้าป๋อเลยครับ

ผมหลงไหลทรงนี้ของ guild จริง ๆ ครับ ไม่ทราบว่าเรียกว่าทรงจัมโบ้หรือเปล่าหากผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยนะครับ

ไหน ๆ ก็ไหลมาถึงนี่แล้ว ขอสารภาพรักกับ guild เลยแล้วกันนะครับน้าป๋อ

เหมือนสาวในฝันของผมเลยจริง ๆ ครับน้าป๋อ

หน้าตา ( หัวกีต้าร์ ) ช่างไม่เหมือนใคร มีความเป็นตัวเองและมีสเน่ห์ ยี่ห้อ การวางตัวหนังสือที่เรียบง่ายแต่ลงตัวสอดคล้องไปกับรูปทรงของ headstock

และโลโก้ G shield (เค้าเรียกแบบนี้หรือเปล่าไม่แน่ใจครับผิดเรียกผิดประการใดขออภัยด้วยครับ) ช่างเข้ากันอย่างดี แลดูวินเทจยิ่งนัก เปรียบเสมือนสาวหน้าคม จมูกโด่ง

ไล้ลงมาที่ inlay ทีเป็น mother of pearl (แต่ก็ยังไม่เข้าใจทำไมเค้าเรียกกันเช่นนี้) ซึ่งมีลักษณะเป็นสี่เหลี่ยมซึ่งซ่อนสามเหลี่ยมไว้ข้างใน

ซึ่งสามเหลี่ยมด้านในนั้นเองส่งผลโดยนัยยะ เปรียบเสมือนเป็นการชี้ทางให้กะรอก บอกฉันอย่างแผ่วเบาว่า มองลงมาที่บอดี้ฉันสิคะ....อ๊างค์......

มองลงมาก็พบกับรูปร่างอวบอัดได้สัดส่วนซะจริง ๆ แถมยังมีผิวสีน้ำผึ้งสวยงาม ไม่หมวยแต่ดูเซ็กซี่มากกกกก

รวมเข้ากับ pickguard ที่เป็นลายมองทะลุได้เหมือนเสื้อซีทรูบาง ๆ มันช่างทำให้อารมณ์ของผมสุดแสนกระเจิง กระจุย เสียนี่กระไร

โอว์.....ขืนพิมพ์ยาวกว่านี้อีกนิดอาจจะได้อ่านบทความแนวคุณอากังฟูก็เป็นได้ แต่ได้ระบายความในใจกับน้อง guild F50R ออกไปแล้วอย่างหมดเปลือก

เหลือก็แค่รได้สัมผัส ลูบไล้ ลองเสียงตัวจริงเท่านั้น หากน้าป๋อจะกรุณา เปิดบ้านเมื่อใด จะรีบระริกระรี้ ไปลองทันทีครับ ^^

ปล.เห็น Guild Jumbo แล้วละลายเลยครับน้าป๋อ

ปล.2 ของน้านิตก็สวยไม้แพ้กันครับแต่ขาวกว่า อิอิ
Smile stupid is as stupid does Smile
07-01-2010, 23:18
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(07-01-2010, 23:18)pizuuh Wrote: กีต้าร์น้านิตก็สวยไม่แพ้ของน้าป๋อเลยครับ

ผมหลงไหลทรงนี้ของ guild จริง ๆ ครับ ไม่ทราบว่าเรียกว่าทรงจัมโบ้หรือเปล่าหากผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยนะครับ

ไหน ๆ ก็ไหลมาถึงนี่แล้ว ขอสารภาพรักกับ guild เลยแล้วกันนะครับน้าป๋อ

เหมือนสาวในฝันของผมเลยจริง ๆ ครับน้าป๋อ

หน้าตา ( หัวกีต้าร์ ) ช่างไม่เหมือนใคร มีความเป็นตัวเองและมีสเน่ห์ ยี่ห้อ การวางตัวหนังสือที่เรียบง่ายแต่ลงตัวสอดคล้องไปกับรูปทรงของ headstock

และโลโก้ G shield (เค้าเรียกแบบนี้หรือเปล่าไม่แน่ใจครับผิดเรียกผิดประการใดขออภัยด้วยครับ) ช่างเข้ากันอย่างดี แลดูวินเทจยิ่งนัก เปรียบเสมือนสาวหน้าคม จมูกโด่ง

ไล้ลงมาที่ inlay ทีเป็น mother of pearl (แต่ก็ยังไม่เข้าใจทำไมเค้าเรียกกันเช่นนี้) ซึ่งมีลักษณะเป็นสี่เหลี่ยมซึ่งซ่อนสามเหลี่ยมไว้ข้างใน

ซึ่งสามเหลี่ยมด้านในนั้นเองส่งผลโดยนัยยะ เปรียบเสมือนเป็นการชี้ทางให้กะรอก บอกฉันอย่างแผ่วเบาว่า มองลงมาที่บอดี้ฉันสิคะ....อ๊างค์......

มองลงมาก็พบกับรูปร่างอวบอัดได้สัดส่วนซะจริง ๆ แถมยังมีผิวสีน้ำผึ้งสวยงาม ไม่หมวยแต่ดูเซ็กซี่มากกกกก

รวมเข้ากับ pickguard ที่เป็นลายมองทะลุได้เหมือนเสื้อซีทรูบาง ๆ มันช่างทำให้อารมณ์ของผมสุดแสนกระเจิง กระจุย เสียนี่กระไร

โอว์.....ขืนพิมพ์ยาวกว่านี้อีกนิดอาจจะได้อ่านบทความแนวคุณอากังฟูก็เป็นได้ แต่ได้ระบายความในใจกับน้อง guild F50R ออกไปแล้วอย่างหมดเปลือก

เหลือก็แค่รได้สัมผัส ลูบไล้ ลองเสียงตัวจริงเท่านั้น หากน้าป๋อจะกรุณา เปิดบ้านเมื่อใด จะรีบระริกระรี้ ไปลองทันทีครับ ^^

ปล.เห็น Guild Jumbo แล้วละลายเลยครับน้าป๋อ

ปล.2 ของน้านิตก็สวยไม้แพ้กันครับแต่ขาวกว่า อิอิ

ที่น้าnit gt ส่งรูปมายั่วยวนกิเลน...นั้น คือ Guild JF-55 ครับ

รีบจัด F-50R มาเต๊อะ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-01-2010, 04:14
Website Find Like Post Reply
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
จัดให้ตามคำร้องเรียน ตัวนี้งาน เนียบมากๆ ยอมรับเลย ครับ เสียงตามแบบฉบับ
Guild ครับ ส่วนตัวชอบไม้หลังเป็น พิเศษ ครับ เข้ม ๆ ดู ขลังดี ครับ
(This post was last modified: 08-01-2010, 10:54 by nit gt.)
08-01-2010, 10:45
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(08-01-2010, 10:45)nit gt Wrote: จัดให้ตามคำร้องเรียน ตัวนี้งาน เนียบมากๆ ยอมรับเลย ครับ เสียงตามแบบฉบับ
Guild ครับ ส่วนตัวชอบไม้หลังเป็น พิเศษ ครับ เข้ม ๆ ดู ขลังดี ครับ

เจ๋งจริงครับ
ผมลองเล่นแล้วไม่อยากวางเลย
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-01-2010, 11:40
Website Find Like Post Reply
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
ชอบจังเลยครับ

อยากเป็นลมซัก 3 รอบสำหรับ Guild F50R ของน้าป๋อ และน้านิตครับ
Smile stupid is as stupid does Smile
08-01-2010, 16:43
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
Hmm.. F50R น่ากอดน่าฟัด JF55 น่าจูบลูบไล้จัง ชอบทั้งสองเลย อยากแต่งพร้อมกับเจ้าสาวสองเลย ว่าแต่ว่าสตอนนี้ยังหาเจ้าสาวไม่เจอสักที น้าๆช่วยแนะนำทางไปหาเจ้าสาวใหม่ของผมหน่อย F50 Maple สาวใสๆแก้ม ก้น หลัง ขาว ก็น่าด้วยใช่มั้ยครับ น้าๆ อืม...
11-01-2010, 08:51

Forum Jump: