Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายปลอม!!
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: สายปลอม!!
หากเป็นอย่างนั้นผมก็สบายใจที่ไม่ได้ถูกหลอก
เป็นแต่เพียงผมหลอกตัวเองเท่านั้น
และยิ่งสบายใจที่ไม่มีพ่อค้าหัวสกปรกคิดต้มตุ๋นนักกีต้าร์อย่างเราๆ
แต่ผมกลับมาไม่สบายใจอย่างแรงที่ไปกล่าวโทษเขาเสียแล้ว
หากไม่ปลอมผมก็เสียใจที่เข้าใจผิดทำให้เขาได้เสื่อมเสียเป็นที่ระแวงแก่นักดนตรีไปเสียแล้ว
ผมอยากบอกว่าเสียใจและขออภัยมาณ.ที่นี้

แต่จะว่าไปผมก็อยากให้ปลอมจริงๆเหมือนกัน
เพราะรางวัลค่าความปลอมมันน่าสนใจจริงๆตรงที่...

"หากที่ใช้อยู่ดังรูปเป็นของปลอม กรุณามาเอากีตาร์ที่บ้านเต่าไป 1 ตัว ได้เลย"

ตรงนี้ละครับมันเย้ายวนกิเลสผมเหลือเกิน!!!
13-09-2008, 21:42
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมเป็นแค่ผู้ใช้สายยี่ห้อนี้คนหนึ่ง ซื้อมาจากหลายแหล่ง รวมทั้งร้านที่น้าบูสงสัยนั้นด้วย
พิจารณาจากหลักฐานที่มีอยู่
ผมไม่ใช่ผู้ชำนาญการพิเศษ ที่จะบอกได้ 100% ว่าปลอมหรือไม่อย่างไร
แค่ความเห็นส่วนตัว แต่ก็เชื่อมั่นในตัวเองสูงมากสำหรับกรณีสายที่ว่านี้
ไม่ผิดหรอกครับที่น้าบูจะมีความเห็นเช่นนั้น แต่ก็ไม่ยืนยัน 100% ไม่ใช่หรือครับ
เราเป็นผู้บริโภคย่อมต้องได้สิ่งของที่มีคุณภาพตามวัตถุประสงค์ของการซื้อ
และก็คงมีบางท่านที่ยังลังเล มีกี่ท่านกันที่ยืนยันว่าปลอม ทางร้านเค้าไม่น่าจะเสียหายใดๆ
ช่วยกันระวังและมาสังเกตหรือบอกเล่าสู่กันฟัง เป็นประโยชน์แก่พวกเรากันเองดีกว่าครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-09-2008, 22:18
Website Find Like Post Reply
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
อันนี้ยังดีนะครับ ที่สุดท้ายก็สายจริง

แ่ต่เคสผม ผมชอบลองของแปลก วันก่อนนู้นนน เห็นสาย Dunlop ก็พาลคิดไป

สายมันคงไม่ได้ทำมาจากยาง ซื้อมาลองซะหน่อย เอาเบอร์ถนัด .11

แำกะมาแต่ละสายแยกใส่ซองกระดาษ แพ็คในซองสูญญากาศรวมกันอย่างดี

แกะสาย 6 เอ๊ะ เห็นรอยดำๆ เป็นจุดๆ ช่างมัน ใส่ไปก่อน

แกะสาย 5 อ้าว มีอีกแล้ว คงไ่ม่เป็นไรหรอก

.... ผ่านไปจนถึงสายเปลือย สาย 2

เอ๊ะ ตรงซองกระดาษ มีรอยเหมือนสนิมเลย แกะมาโป๊ะเชะ งานเข้าเลยครับน้าๆ

สนิมกินตลอดสายเลย แกะสายหนึ่งก็เป็นอีก

กับไปหาที่ร้าน ๆ เค้าบอกว่า เค้าไม่ได้รับ เป็นสายฝากขาย เค้าก็ไม่ได้อยากรับยี่ห้อแปลกๆ มาขาย สุดท้ายผมก็เปลื่ยนไมไ่ด้ เพราะใส่ไปแล้ว ... อันนี้ก็เข้าใจ

แต่จะให้ผมแำกะมาดูทุกเส้น มันก็กลัวจะสลับกันยุ่ง

แต่สุดท้ายเค้าก็เปลี่ยนสาย 1 - 2 ให้ แต่สายที่เหลือก็ใส่ต่อไป เข็ดเลยครับ
[Image: 1244014887.gif]
17-09-2008, 16:26
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: