Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ภาพยนต์, หนัง , ละคร เรื่องโปรดของท่าน !!
Author Message
Golf Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ภาพยนต์, หนัง , ละคร เรื่องโปรดของท่าน !!
ผมชอบ คุณยายผมดีที่สุดในโลก ครับ (ไม่รู้ชื่อถูกรึเปล่านะครับ)
ดูแล้วซึ้งในความรักของยายกับหลานดีครับเป็นหนังที่ไม่ค่อยมีบทสนทนาเท่าไหร่ เป็นหนังเกาหลีที่ดีเรื่องนึงเลยครับ
ดูไปถึงกับซึม ไม่ใช่อะไรซึม หรือเซื่องซึมนะครับ... น้ำตาซึมเลย

กะอีกเรื่องก็ brave heart ครับ เก่ามากแล้ว ผมชอบ mel gibson ครับเท่ห์ดี
10-09-2008, 00:04
Find Like Post Reply
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: ภาพยนต์, หนัง , ละคร เรื่องโปรดของท่าน !!
โอ้โหย...น้าหนุ่ม ใจตรงกันแบบนี้ เลิกกับน้องกุ้งแล้วมาแต่งงานใหม่กับผมดีกว่า นี่เป็นอีกเรื่องที่ชอบแล้วดูซ้ำได้หลายครั้งครับ หักคอ หักมุมกันจนคนดูคอแทบหัก..

แต่ถ้าถามเรื่องโปรด คงมีหลายเรื่องครับ เพราะมันหลายแบบ หลายรส นับไปนับมาบอกไม่หมด แบบ'จานปุ๊ว่าไว้

แต่ถ้ามีโอกาสต้องงัดออกมาดูบ่อยๆ ละก็ ผมชอบ "แอนนา" ครับ เป็นธรรมชาติ มีซาวนด์แทร็กของ โรแนน คีตตี้ง ประกอบ เบาๆ...ซึ้งมากมาย

น้า Labour คงหมายถึงเรื่อง Nothing hill ที่ ฮิวจ์ แกรนท์ เล่นคู่ กับ แอนนา เอ้ย จูเลียร์ โณเบริต์ Tongue เรื่องนี้เมื่อก่อนดูทุกวัน วันละหลายรอบด้วย
10-09-2008, 18:02
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(10-09-2008, 18:02)kim_colombet Wrote: โอ้โหย...น้าหนุ่ม ใจตรงกันแบบนี้ เลิกกับน้องกุ้งแล้วมาแต่งงานใหม่กับผมดีกว่า นี่เป็นอีกเรื่องที่ชอบแล้วดูซ้ำได้หลายครั้งครับ หักคอ หักมุมกันจนคนดูคอแทบหัก..

แต่ถ้าถามเรื่องโปรด คงมีหลายเรื่องครับ เพราะมันหลายแบบ หลายรส นับไปนับมาบอกไม่หมด แบบ'จานปุ๊ว่าไว้

แต่ถ้ามีโอกาสต้องงัดออกมาดูบ่อยๆ ละก็ ผมชอบ "แอนนา" ครับ เป็นธรรมชาติ มีซาวนด์แทร็กของ โรแนน คีตตี้ง ประกอบ เบาๆ...ซึ้งมากมาย

น้า Labour คงหมายถึงเรื่อง Nothing hill ที่ ฮิวจ์ แกรนท์ เล่นคู่ กับ แอนนา เอ้ย จูเลียร์ โณเบริต์ Tongue เรื่องนี้เมื่อก่อนดูทุกวัน วันละหลายรอบด้วย

จริงๆ เป็นหนังชีวิตครับ...ชีวิตคนแท้ๆ เลย ดูไป ร้องไห้ไป สงสารปนอิจฉา

แต่!!! เค้าเขียนไว้หลังปกว่า.."ห้ามดูเกินวันละ 2 รอบ" ไม่เห็นคำเตือนใช่มั๊ย? นี่แสดงว่าน้าคิมซื้อ แผ่นผี....ชัวร์ Wink
============ เพื่อความบันเทิง =============

10-09-2008, 19:24
Website Find Like Post Reply

ล่มกระทู้ตัวเองซะงั้น -"-

แนะนำอีก 1 เรื่องครับ ชื่อเรื่องว่า น้องแนท เป็นหนังแนวสืบสวนสอบสวน แอ๊คชั่น บู๊ ล้างผลาญ กวาดรายได้ในไทยมาแล้ว พันกว่าล้าน ไม่รวม ประเทศอื่น ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล ออสกี้ Tongue

ปล. เด็กอายุต่ำกว่า 18 มิควรเข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคับ
10-09-2008, 23:42
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
(14-09-2008, 22:27)Wonder woman Z Wrote: ชอบเรื่องนี้มากที่สุดในบรรดาแนวหนังดนตรีเลยค่ะ

August Rush เป็นเรื่องเกี่ยวกับเด็กที่มีพรสวรรค์ทางดนตรี สำหรับ August ทุกอย่างที่เค้าได้ยินจะแสดงท่วงทำนองออกมาได้ทั้งสิ ้น.... แต่ในชีวิตสิ่งที่เค้าต้องการคือการได้เจอกับ พ่อและแม่...ผ่านทางเสียงเพลงที่เค้ามั่นใจว่าถ้าพ่อ แม่ได้ยิน จะมาหาเค้าพบ

หลาย ๆ ตอนที่มีการผสานระหว่างดนตรีคลาสสิค กับ ร๊อค ได้อย่างลงตัวละมุนละไมจริงๆ
ดูไปก็น้ำตาไหล อุอุ ทั้งซึ้ง ทั้งอินสุดๆ

ขอยืมสัก อาทิตย์นึงนะครับ Please ...
14-09-2008, 23:58

ขอยืมด้วยคนคับ อยากดู อิอิ
15-09-2008, 14:42

Forum Jump: