Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ RELIC ที่เพชรสยามครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
กีต้าร์ RELIC ที่เพชรสยามครับ
วันนี้เห็นมีคนเอากีต้าร์ที่โดนไฟไหม้มาลงขายอยู่ เป็น Fender Ricthie Kotzen
ราคาเพียง 22,000 บาท

[Image: a209517.jpg]

ในกระทู้มีคนบอกว่าเพชรสยามใด้เอากีต้าร์พวกนี้มาขายลดราคาแล้ว ตังอย่างเช่น
Gibson LP Zakk Wylde ราคา 80,000 บาท มีใครทราบข่าวบ้างครับ
04-09-2008, 14:18
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ RELIC ที่เพชรสยามครับ
ได้ข่าวอยู่เหมือนกันครับ...
แต่ยังไม่ทราบรายละเอียด
พรุ่งนี้ ถ้ามีเวลา - อาจจะแวะไปสืบสภาพ หาข่าวมาบอกกล่าวกันครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
04-09-2008, 19:33
Website Find Like Post Reply
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: กีต้าร์ RELIC ที่เพชรสยามครับ
(04-09-2008, 19:33)LittleNomad Wrote: ได้ข่าวอยู่เหมือนกันครับ...
แต่ยังไม่ทราบรายละเอียด
พรุ่งนี้ ถ้ามีเวลา - อาจจะแวะไปสืบสภาพ หาข่าวมาบอกกล่าวกันครับ...

ไปมาหรือยังครับน้าอ้วน มี LP เด็ดๆบ้างใหม ผมกำลังอยากได้ซะเหลือเกิน
หรือถ้ามี fender เหมาะๆราคาเบาๆมาแก้คันก่อนก็ได้เหมือนกัน
Rolleyes
23-09-2008, 22:00

ขอโทษด้วยน้า ที่ไม่ได้รายงาน....

ไปมาแล้วครับ หลังจากเกริ่น ๆ ไว้ - - ดูเหมือนจะวันรุ่งขึ้นนั่นแหละ
กะจะไปดูอะไร ๆ ที่ เพชรสยาม...
แต่พอไปถึง มีรั้วสังกะสีล้อมปิดหมด พร้อมประกาศจากสำนักงานเขตฯ ว่า "ห้ามเข้า เป็นอาคารอันตราย" - - พูดอีกอย่างคือ ไม่มีอะไรให้ดู นอกจากร่องรอยไฟไหม้...

...ผมเลยเบนเป้าหมาย เข้าไปเดินเล่นที่ เบ๊ฯ
เดินไปเดินมาเลยสะดุด Acoustasonic SFX II จนต้องแบกกลับมาตั้งไว้ที่บ้าน...

...เรื่อง LP นี่ ผมก็ส่ายตามองหาอยู่หลายเพลาเหมือนกันครับน้า Run
วันนั้น ถ้าไม่ไปเตะโดนแอมป์อะคูสติก ตัวดังกล่าว... ก็อาจฟาดเอา LP Standard มาแล้ว!
ดีที่ว่า เจ๊ที่ร้านเบ๊ฯ แกบอกว่าให้รอล๊อตหน้า จะมีเข้ามาใหม่ ๆ ให้เลือกหลายตัว...
แล้วทั้งนี้ทั้งนั้น ก็บังเอิญมีอาวุโสท่านหนึ่ง เอ่ยปากจะโอน LP Custom Black Beauty ให้มาเลี้ยงดูในเร็ว ๆ นี้!!!!....
ผมเลยชะเง้อตั้งหน้ารอ....

น้า Run ครับ...
ผมเห็นโครงการวังเต่า เช่าซื้อผ่อนนาน มี LP กะ Strat. อยู่นี่ครับ...
หรือ Strat.ของน้าเบ๊นซ์ ก็น่าจะยังอยู่
ขืนชักช้า เดี๋ยวถ้าน้าแป้ง ตาเฒ่าไฟแรง ลงมาจากเชียงใหม่ จะชวดนา...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 23-09-2008, 22:25 by LittleNomad.)
23-09-2008, 22:23
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
น้าอ้วนครับ Acoustasonic SFX II ราคาเท่าไรเหรอครับ แล้วมี acoustic amp ตัวไหนน่าสนใจอีกรึเปล่าครับ Big Grin
I haven't got a clue.
23-09-2008, 23:26

(23-09-2008, 23:26)BENZene1984 Wrote: น้าอ้วนครับ Acoustasonic SFX II ราคาเท่าไรเหรอครับ แล้วมี acoustic amp ตัวไหนน่าสนใจอีกรึเปล่าครับ Big Grin

Acoustasonic SFX II ราคาตั้งอยู่ที่ 35,000 ครับ แต่ดูเหมือนของจะหมด (ตัวที่ผมคว้ามา เห็นว่าเป็นตัวสุดท้าย) ต้องรอประมาณเดือนหน้าครับ...

แล้วที่ถามว่า acoustic amp. ตัวไหนน่าสน?
เรื่องนี้ผมคิดว่าคงต้องขึ้นกับรสนิยมส่วนตัวของแต่ละคนครับ...

...ก่อนหน้านี้ ผมก็เคยไล่แอบฟังแอบลองของน้า ๆ ในบ้านเรานี่แหละ -Marshall AS 100 (ของน้าฯปี้), AER Compact 60 (ของน้ากฤษณ), Roland AC90 (ของน้าปูห์), AER (ของน้าป๋อ จำรุ่นไม่ได้ แต่ W สูงกว่าตัวของน้ากฤษณ), Trace Elliot (ของน้าป๋อ มี 2 ตัว ผมจำรุ่นไม่ได้), Fender Acoustasonic Ultralight (ของน้ากฤษณ), และไปขอลอง Rivera Sedona Lite 55W ที่ บูเซ่ฯ ตัวแทนจำหน่าย...
ถ้าเอ่ยกันตามความรู้สึกส่วนตัว...
- ผมไม่ชอบหุ่น Trace Elliot
- ผมไม่เหมาะกับเสียงสุภาพนุ่มนวลของ Roland
- ผมไม่ชอบความใสสมจริงมาก ๆ ของ AER
- ผมชอบหุ่นของ Marshall และกลางปีก่อนก็เกือบซื้อ แต่สะดุดความรู้สึกเล็กน้อย ตอนจะซื้อ!
- ผมโดนใจที่สุด ก็เห็นจะเป็น Rivera แอมป์หลอด พลังสมใจมาก ๆ ทว่าค่าตัวที่ตั้งไว้ 79,000 ลดเต็มที่แล้ว แม้จะทอนเป็นหมื่น แต่ก็ทำใจไม่ได้!...
- Fender Acoustasonic Ultralight ชอบหุ่นชอบเสียงและความกะทัดรัด 200W ตัวนิดเดียว เสียแต่ตัวแทนในบ้านเรา (เบ๊ฯ) ยังไม่มีขาย! (เห็นว่าสั่งได้ครับ...)

สรุป... น้าเบนซินฯ ต้องลองฟังด้วยตัวเองครับ ว่าจะชอบบุคลิกและเสียงแอมป์แบบไหน...
(This post was last modified: 24-09-2008, 06:36 by LittleNomad.)
24-09-2008, 01:07
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
ขอบคุณมากครับน้าอ้วน Big Grin Big Grin Big Grin
I haven't got a clue.
24-09-2008, 12:19
Run Offline

(23-09-2008, 22:23)LittleNomad Wrote: ...เรื่อง LP นี่ ผมก็ส่ายตามองหาอยู่หลายเพลาเหมือนกันครับน้า Run
วันนั้น ถ้าไม่ไปเตะโดนแอมป์อะคูสติก ตัวดังกล่าว... ก็อาจฟาดเอา LP Standard มาแล้ว!
ดีที่ว่า เจ๊ที่ร้านเบ๊ฯ แกบอกว่าให้รอล๊อตหน้า จะมีเข้ามาใหม่ ๆ ให้เลือกหลายตัว...
แล้วทั้งนี้ทั้งนั้น ก็บังเอิญมีอาวุโสท่านหนึ่ง เอ่ยปากจะโอน LP Custom Black Beauty ให้มาเลี้ยงดูในเร็ว ๆ นี้!!!!....

ขอบคุณน้าอ้วนครับ ดีละ ผมก็จะได้รอล๊อตใหม่ของเบ๊
ผมก็จ้อง lp standard ไว้เหมือนกันครับ ส่วน LP Custom Black Beautyน่ะ
ผมชอบที่สุดแต่จำต้องเจียมตัว Sad
ไฟฟ้าตัวแรกอยากได้ที่สวยสมใจที่สุดน่ะครับ จะได้อยู่กันไปนานๆ
โฉลกผมก็คล้ายกับน้าอ้วนคือชอบสีออกดำๆ เลยไม่ได้อุดหนุนน้าเต่ากับน้าเบ๊นซ์
จริงๆของน้าเต่านี่ถ้าราคากระชากใจผมก็อยากช้อนไว้นะครับ แต่ของน้องเบ๊นซ์นี่
มันแดงแจ๊ด ไม่ไหวจริงๆจ้า Tongue
Rolleyes
24-09-2008, 12:46

(24-09-2008, 12:46)Run Wrote:
(23-09-2008, 22:23)LittleNomad Wrote: ...เรื่อง LP นี่ ผมก็ส่ายตามองหาอยู่หลายเพลาเหมือนกันครับน้า Run

ขอบคุณน้าอ้วนครับ ดีละ ผมก็จะได้รอล๊อตใหม่ของเบ๊
ผมก็จ้อง lp standard ไว้เหมือนกันครับ ส่วน LP Custom Black Beautyน่ะ
ผมชอบที่สุดแต่จำต้องเจียมตัว Sad
ไฟฟ้าตัวแรกอยากได้ที่สวยสมใจที่สุดน่ะครับ จะได้อยู่กันไปนานๆ
โฉลกผมก็คล้ายกับน้าอ้วนคือชอบสีออกดำๆ เลยไม่ได้อุดหนุนน้าเต่ากับน้าเบ๊นซ์
จริงๆของน้าเต่านี่ถ้าราคากระชากใจผมก็อยากช้อนไว้นะครับ แต่ของน้องเบ๊นซ์นี่
มันแดงแจ๊ด ไม่ไหวจริงๆจ้า Tongue

ปกติผมหลงใหลสีดำ...
แต่บางทีก็มีข้อยกเว้น...
อย่าง "สีแดง" บางตัว ก็หลอนชวนให้หลงเหมือนกันครับน้า Run...
24-09-2008, 13:07
Run Offline

อันนี้ขอถามน้าอ้วนครับ หวังว่าน้าจะผ่านมาเห็นนะครับ คือว่า...

1. ซื้อ LP standard สักตัวนี่ในความเห็นน้าซื้อที่ใหนดีครับ เวิ้ง หรือ music concept - or else ต้องแท้นะครับ และก็ แหะๆ...ลดมากหน่อยก็ดีจ้า

2. ถ้าผมรอที่เบ๊ฯ มี lot ใหม่ๆเข้ามาจะได้เลือกเยอะขึ้น น้าว่ามันมีแนวโน้มจะแพงขึ้นด้วยใหมครับ

3. ผมชอบสไตล์อันหลากหลาย ตั้งใจจะฝึกแนว rock เก่าๆ และแนวบลูเท่ๆ ผมก็เลยจะเลือก LP standard น้าว่ามันจะหลากหลายได้เหมือนที่ผมอยากให้มันเป็นใหมครับ

ไม่รู้จะไปถามเซียนไฟฟ้าที่ใหน ขอพึ่งน้าอ้วนนี่แหละนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ากับความเห็นใดๆที่จะมีให้ด้วยครับ
Rolleyes
30-09-2008, 11:30

Forum Jump: