Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
งบขนาดนี้เอาคุ้ม ก็ต้องเป็นพวก multi pattern ครับน้าตูน
จ่อตู้ก็ได้ จ่อโปร่งก็ดี ร้องก็แจ่ม ในงบนี้มี
SAMSON CO3 ครับ ผมก็ใช้ทำงานอยู่บ้านครับ เดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้ว่างจะอัดให้ฟังครับ
แล้วก็มีของ berhinger B1 ครับ นี่ก็เจ๋งครับ ผมว่าดีกว่า C03 นิดนึง แต่งบผมไม่ถึงไม่งั้นมีสอย

นี่ Cad GXL2200 ตัวนี้ผมไม่เคยลองแต่ดูจากสเปคกใช้ได้ครับ ดีกว่าC03 เหมือนกัน แต่มาเป็นเซตไม่ได้เป็นมัลติ มีไมคร้อง กับไมค์จ่อ ค่อนข้างมี pop filter แถมด้วย

ส่วนตัวผมคิดว่า การทำงานอยู่บ้าน โดยไม่มีห้องอัดที่เก็บอคูสติกห้องดีๆ รวมไปถึง เสียงรบกวนจากภายนอก ประเภทหมาหอน เด็กแว้นผ่านหน้าบ้าน แม่ล้างจาน ได้ยินเข้าไมค์เลยนะนั่น เลย ไม่ควรใช้ไมค์ที่มีความไวมากๆครับ ถ้าคิดจะอัดร้องจริงจังขายมาสเตอร์ค่อยไปอัด ที่ห้องอัดกับไมค์ nuemann ตัวเป็นแสนดีกว่าครับ
เจ้าเนี่ยไวมากๆ จนผมแหยงไปเลย เสียงท้องร้องยังอัดติดไปคิดดู555

อ่อนึกขึ้นได้ มีเพลงที่ผมทำไว้แล้วที่ใช้ไมค์C03นิ แต่ว่าส่งงานไปแล้ว เดี๋ยวผมจะตัดเอาเฉพาะเสียงกีตาร์ส่งไปทางเมล์นะครับ เพราะถ้าเผยแพร่อาจจะโดนฟ้องเอาหุหุ

อีกอย่างครับถ้าใช้ไมค์พวกนี้ ควรเผื่องบไว้ซื้อ shockmounht (ตัวกันสะเทือน) popfilter(กันน้ำลาย บางเจ้ามีแถมกับไมค์) และขาไมค์ที่แข็งแรงๆ และสายไมค์คุณภาพดีๆ
ทั้งหมดนี้มีที่ http://www.proplugin.com รับส่งตจว.ด้วยครับ มีใบรับกันพร้อม บริการดี เพื่อนผมอยู่ภูเก็ตซื้อของที่นี่ไป คืนเดียวได้ของเลย
ลองดูเน้อ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
01-09-2008, 15:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะซื้อไมค์ดี ๆ ซักตัว มาใช้คู่กับ toneport kb37 ครับ น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ - by papachill - 01-09-2008, 15:32

Forum Jump: