Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เทศกาลหนังสั้น...เเละ เสียงดนตรีที่ไปร่วมประกอบ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
เทศกาลหนังสั้น...เเละ เสียงดนตรีที่ไปร่วมประกอบ
[Image: banner.jpg]

ช่วงนี้มีเทศกาลหนังสั้นครับ

ต้องตั้งหัวกระทู้ไว้อย่างนั้นเพราะ บางทีอาจมีคนคิดว่านี่คือเวปดนตรี

คุณหัทยา เอาอะไรไม่เกี่ยวมาพูดถึงทำไม เรื่องสั้น เรื่องเล่าของคุณก็นะ ...หุหุ

ก็เลยต้องบอกเนิ่นๆว่าเกี่ยวครับ.....ดนตรี กับภาพยนต์

ผมไปเกี่ยวข้องอีกเเล้วปีนี้ คือไปทำเพลงประกอบไว้กับหนังสั้นส่งประกวดเรื่องหนึ่ง พอดีเข้ารอบสุดท้าย ยังลุ้นผลอันดับอยู่

คงไปดูไม่ทันเหมือนกันผมไม่สบาย ขออภัยผู้สนใจที่ผมไม่ได้พิมพ์บอกเนิ่นๆ

[Image: Our-monement.jpg]

หนังชื่อ อนุเสาวรีย์เเห่งความรัก

เนื้อหาพูดอุปมาความรักกับการเมืองเเบบเสียดสี

เพลงนี้เป็นเพลงร้องเพลงเเรก ที่เเต่งเนื้อหาตามโจทย์ของเรื่อง ที่ผู้กำกับสั่งมา

งานนี้เเตกต่างจากที่เเล้วๆมาพอสมควร เน้นเนื้อหาคำร้องให้เล่าเรื่อง

ไม่มีเสียงสังเคราะห์ ไม่ซับซ้อนยอย่างที่เคยทำๆมาเลยครับ

โจทย์คือสื่อสารเรียบง่าย ใช้กีตาร์ตัวเดียว เเละคำร้องเล่าเรื่อง

ขอบคุณ ด.ร กฤษณ สำหรับกีตาร์เสียงดี เเละเครื่องอัดด้วยครับ กราบขอบพระคุณเเทนผู้กำกับมาอีกทีณ.ที่นี้ด้วย

ถ้าสุขภาพดี จะนำรายละเอียดขั้นตอนวิธีทำ มาเล่าให้ฟังครับ
[Image: untitled.bmp]

เดาว่าคงมีฉายที่อื่นนอกรอบอีก ปีที่เเล้วก็มีไปซ้ำที่ภัทราวดีเทียร์เตอร์....

เเล้วจะนำข่าวมาเเจ้งเนิ่นๆอีกทีครับ

ลองคลิ๊กตามไปดูรายละเอียดเพิ่มครับ

http://www.thaishortfilmfestival.com/screenth.htm

ดนตรีพาเราเดินทางเสมอ เเละบางทีเพลงของเราก็ติดปีกไปในที่ๆมันจะได้ไปของมันเอง ไม่รู้กี่มุมโลกในเทศกาลต่างๆ

ผมเเอบปิติ เหนื่อยคลาย เเม้จะต้องต่อสู้กับสิ่งต่างๆที่ต้องเผชิญ

ดนตรีจะพาเราเดินทางจริงๆ ผมเชื่ออย่างนั้นเสมอ

อย่าไปคิดว่าอยากเป็นนักอะไรครับ ทำมันเลย ชีวิตสั้นผลงานยืนยาว

ทำมันซะ อะไรที่คุณฝันไว้

อย่าปล่อยให้เวลาที่มีเเต่จะผ่านไปกัดกินกลืนกินวิณญาณของคุณ.....

ใช่ไหมคุณ....ทั้งหลาย
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

30-08-2008, 14:23
Website Find Like Post Reply
djtar Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: เทศกาลหนังสั้น...เเละ เสียงดนตรีที่ไปร่วมประกอบ
น้าหนึ่ง
อยากฟัง อยากได้ (เพราะผมว่าเพลงต้องเพราะมากๆ)
ทำงัยครับ
เผื่อมาแบ่งปันคนฟังของผมฟังบ้าง
30-08-2008, 14:57
Find Like Post Reply
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: เทศกาลหนังสั้น...เเละ เสียงดนตรีที่ไปร่วมประกอบ
อย่าไปคิดว่าอยากเป็นนักอะไรครับ ทำมันเลย ชีวิตสั้นผลงานยืนยาว

อย่าปล่อยให้เวลาที่มีเเต่จะผ่านไปกัดกินกลืนกินวิณญาณของคุณ.....

ผมชอบประโยคนี้จัง รู้สึกโดนใจ
(This post was last modified: 30-08-2008, 15:21 by kim_colombet.)
30-08-2008, 15:19
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

เยี่ยมเลยครับ Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-08-2008, 17:19
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....เหมม....ตะเอง มีผลงานเยอะแยะ ไม่เห็นเอามา โปรโมท ให้ พี่ๆน้องๆ ได้ฟังกันบ้างเลยนะครับ.......งอนแว้ว......ตุ๊บป่อง....ตุ๊บป่อง......

Attached Files Image(s)

31-08-2008, 01:43
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
(30-08-2008, 14:57)djtar Wrote: น้าหนึ่ง
อยากฟัง อยากได้ (เพราะผมว่าเพลงต้องเพราะมากๆ)
ทำงัยครับ
เผื่อมาแบ่งปันคนฟังของผมฟังบ้าง

'เอาไว้เอางานอัลบั้มไปดีกว่าครับ เพลงประกอบที่ว่านี่ ไม่ได้ดีอะไรครับ มันสื่อสารมากๆตอนอยู่ประกอบหนัง

(30-08-2008, 15:19)kim_colombet Wrote: อย่าไปคิดว่าอยากเป็นนักอะไรครับ ทำมันเลย ชีวิตสั้นผลงานยืนยาว

ผมชอบประโยคนี้จัง รู้สึกโดนใจ

ครับ....มันก็เป็นเช่นนั้นเเหละครับ

(30-08-2008, 17:19).::.pOoH.::. Wrote: เยี่ยมเลยครับ Big Grin

ครับขอบคุณ ....เเต่มาเยี่ยมบ้างสิครับ

(31-08-2008, 01:43)กีต้าร์เก่า Wrote: ....เหมม....ตะเอง มีผลงานเยอะแยะ ไม่เห็นเอามา โปรโมท ให้ พี่ๆน้องๆ ได้ฟังกันบ้างเลยนะครับ.......งอนแว้ว......ตุ๊บป่อง....ตุ๊บป่อง......

ก็เคยพกเเต่ไม่เจอใคร พอไม่พก ก้อมีคนขอมากมาย สรพงษ์ทำตัวไม่ถูกเลย...
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

06-09-2008, 12:48
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: