Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นี่...นี่....เรื่องกีต้าเลยครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
นี่...นี่....เรื่องกีต้าเลยครับ
...เนื่องจากมีกีต้าร์ที่ผมชื่นชอบมากมาย....ไอ้ครั้นที่จะไปซื้อมาสะสมไว้ก็จะดูแลไม่ทั่วถึง....อีกทั้งทุนทรัพย์ก็เน้นไปที่เขียวเจี๊ยบซะเป็นส่วนใหญ่.....เคยคิดว่าจะไปซื้อกีต้าร์ที่สร้างเสียงเลียนแบบเสียงกีต้าร์ดังๆดีๆได้....คิดแล้วคิดอีกมาได้สัก 3-4 ปี.....พอได้ไปจับไปเล่นมา(นิดหน่อย).....กิเลสมันเลยโดดเข้ากัดซอกคอผมเลย.....อยากได้......ผมเลยอยากทราบข้อดีข้อเสียของกีต้าร์ จากท่านผู้ที่เคยเล่นหรือเล่นอยู่ของ กีต้าร์เลียนเสียง...ยี่ห้อ Line 6 Acoustic Variax 700 บ้างครับ....เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อบ้างครับ.......

Attached Files Image(s)

26-09-2007, 10:43
Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

RE: นี่...นี่....เรื่องกีต้าเลยครับ
น้าแป้งครับ.. ข้อมูลของ Line 6..เนี่ย.. ป๋มไม่ถนัดเลย..

ถนัดแต่ lie.. เอ้อเหอ..ฮูหยินอ่ะ.. อิอิ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
26-09-2007, 11:12
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: นี่...นี่....เรื่องกีต้าเลยครับ
ข้อดีคงไม่ต้องบอกเพราะน้ากีต้าร์เก่าไปลองมาแล้วแต่ผมยังไม่เคยลอง

ข้อเสียคือราคาในบ้านเรา(ผมจำไม่ใด้แต่รู้สึกว่าจะค่อนข้างสูง) ถ้าตอนปลายปี City Music ที่สิงค์โปร์มี big sale
อีกน่าจะถูกกว่าเยอะเพราะปีที่แล้วเห็นลดเหลือสามหมื่นกว่าบาท ร้านนี้แหละที่ลดราคา AER Compact 60/2
เหลือแค่สองหมื่นกว่าบาท
26-09-2007, 11:18
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ปุ๊เห็นมีคนพูดถึงเยอะเหมือนกันครับเจ้า Line 6 เนี่ย แต่ยังไม่เคยลองเลย น้าต้าร์เก่าลองดูสิครับ ปุ๊จะได้ขออาศัยใบบุญลองดูมั่ง..ตัวนี้ที่ yellowmama ใช่ป่าวครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-09-2007, 11:47
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ตัวแทนจำหน่ายคือ M.I. Engineering ไม่ใช่หรือครับเพราะผมเคยหยิบมาลองตอนไปซื้อชุด PA ของ Peavey
แต่ไม่ใด้ลองจริงฯจังฯ
26-09-2007, 13:54
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.......สรุป น้า ปูดด ครับ....เพื่อการศึกษา....ถ้าน้า ปูดด...สามารถผ่านไปร้านที่ว่านี่....แล้วถ้า gibson cs 356 ราคาเป็นแสน(ลดราคาแล้วนะ)....แล้วเจอตัวนี้(lineฮูหยิน...คิดได้ไงครับ น้าโฟล์คน้อย ..เสี่ยงจริงๆ)ราคา3หมื่น ผมยินดีออกทุนทรัพย์ให้น้าฯซื้อและหิ้วมาฝากผมก็จะเป็นตัวอย่าง...ดีใหมครับ....แหะๆ......ที่ผมเคยลองครับ....เป็นของทำในเกาหลี....หนักแบบกิ๊บสันแอลพีครับ....ผมลองกะตู้ไฟฟ้า(หลอด)เสียงก็ดีครับ....แต่ไม่ค่อยเหมือนต้นแบบ(ก็ลองกะตู้ไฟฟ้านี่)....แต่อย่างว่าหละครับ....ของคนอื่นหนะ พอเล่นแล้วมันมือสนุกดี....ตีคอร์ดก็เพลิน...โซโล่ก็เพลิน.....แต่คนขายเขาบอกว่าไม่เหมาะจะเอาไป ทัวร์....น่าจะใช้ในห้องอัด....เนื่องจากเครื่องเคราข้างในมันบอบบาง.....ผมก็เลย 2จิต2ใจครับ......ราคาของใหม่ประมาณ ตั้ง 5หมื่นกว่าๆแหนะ.....แต่ ผมอาจขอราคาพิเศษได้ ก็ 4หมื่นกว่าๆเหมือนกัน......แล้วน้า ปูดด จะไป ซิตี้ฯอีกเมื่อใหรครับ......

Attached Files Image(s)

26-09-2007, 14:38

Forum Jump: