Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Guild Part 2: โรงงานอื่นฯ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: Guild Part 2: โรงงานอื่นฯ
2008 GAD-30 (China)

รุ่นนี้ความจริงแล้วเป็นกีต้าร์ที่คุ้มค่ามาก งานประกอบและวัสดุที่ใช้ก็เยี่ยมเพราะ
ทำโรงงานเดียวกับ Blueridge ราคาก็ถูกมากสำหรับ all solid

กีต้าร์ตัวนี้ผมภูมิใจมากเพราะน้าหนึ่งกับผมเป็นผู้ชุบชีวิตให้มัน ตอนที่น้า Toony
เอาลงมาจากเชียงใหม่มันมีปัญหาสองเรื่องที่เกิดจากร้านขายกีต้ารืที่ไร้ความรับ
ผิดชอบคือ

1. Action สูงปรี้ด ขนาดน้า Toony ใส่สายเบอร์สิบแล้วยังเล่นเจ็บนิ้ว น้าหนึ่งเลย
ต้องตั้งคอและปรับ saddle ใหม่หมด คราวนี้ใส่สายเบอร์สิบสองยังเล่นสบายครับ
เสียงก็ดีขึ้นด้วย

2. ตอนที่โชว์อยู่คงมีคนเอาไปกระแทกจนเกิดรอยบุบนิดนึงแถว lower bout
เจ้าของร้านก็เล่นเอากาวตราช้างมาอุดเฉยเลย ตอนแรกมันก็พอตบตาคนซื้อใด้แต่
พอใช้ไปเดือนสองเดือนกาวมันเริ่มขุ่นกลายเป็นวง คราวนี้คนซื้อก็ซวยไปครับ
ผมต้องใช้เวลาเป็นชั่วโมงเพื่อลอกกาวออกแล้วแก้ไขอย่างถูกวิธีโดยการ
steaming (ใช้ผ้าชุบน้ำหุ้มหัวแร้งกด ไม่เคยทำอย่าลองนะครับ) เพื่อให้ไม้ตรงที่บุบมันคืนตัวกลับมาเหมือนเดิม

ตอนนี้เลยแจ่มแจ๋วตามรูปครับ

[Image: gad1.jpg]

[Image: gad4.jpg]

[Image: gad2.jpg]

[Image: gad3.jpg]

[Image: gad5.jpg]

จบภาคสองครับ
25-08-2008, 14:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Guild Part 2: โรงงานอื่นฯ - by pood - 25-08-2008, 14:49

Forum Jump: