Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Guild Part 2: โรงงานอื่นฯ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: Guild Part 2: โรงงานอื่นฯ
(28-08-2008, 20:28)TooNyTooN Wrote: น้ากฤษณ์ครับ เห็น guild gad30 แล้วก็แอบคิดถึงเหมือนกันครับ เห็นแล้วอยากลองจับมาเล่นอีกครั้งเลยครับ ผมไปลองตัวอื่นมาผมว่าเสียงมันไม่เหมือนกับตัวที่ผมซื้อมาครับ ตอนนี้กีตาร์ได้อยู่ที่น้ากฤษณ์แล้ว อีกทั้งน้าชุบชีวิตขึ้นมาใหม่อีก ไว้ซักวันจะขอกลับไปลองอีกครับ น้าคงไม่ว่าอะไรนะครับ Tongue

กลับมาลองใด้เสมอครับ กลับมาซื้อไม่ขายครับเพราะเดี๋ยวจะเอาไปติดปรีแอมป์แล้วละ
29-08-2008, 13:32
Find Like Post Reply
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
น้ากฤษณ์ครับ ผมกำลังสนใจ Guild อยู่พอดีครับ เรียกว่าสนใจคงไม่ได้แล้ว เอาเป็นว่าคลั่งเลยดีกว่า แต่ยังไม่มีวาสนาซักตัวเลย ถ้าจะหาซื้อมือสอง รุ่น F50R กับ JF55 ผมชอบทั้งสองเลยครับอันก่อนก็ได้ ควรจะซื้อจากการผลิตโรงงานไหนดีครับ หรือว่าโรงงานก็เหมือนๆกัน ผมเล็งดูอีเบย์ทุกวันเลย นานๆจะมีสักตัว หายากจริงๆ เห็นเค้าบอกว่า Guild ต้อง westerly เท่านั้น ถ้าอันอื่นไม่ใช่ Guild อันนี้จริงมั้ยครับ ผมค่อนข้างใหม่ในบ้านนี้ครับ แต่ก็ตามอ่านกระทู้ของน้าๆอาวุโส ที่นี่ครับ บอกตรงๆว่าชอบทุกๆท่านเลย เปิดคอมต้องมาบ้านนี้ที่แรก สักวันคงมีโอกาสได้พูดคุยตัวเป็นๆกันบ้างนะครับ
07-01-2010, 09:59
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(07-01-2010, 09:59)cin Wrote: น้ากฤษณ์ครับ ผมกำลังสนใจ Guild อยู่พอดีครับ เรียกว่าสนใจคงไม่ได้แล้ว เอาเป็นว่าคลั่งเลยดีกว่า แต่ยังไม่มีวาสนาซักตัวเลย ถ้าจะหาซื้อมือสอง รุ่น F50R กับ JF55 ผมชอบทั้งสองเลยครับอันก่อนก็ได้ ควรจะซื้อจากการผลิตโรงงานไหนดีครับ หรือว่าโรงงานก็เหมือนๆกัน ผมเล็งดูอีเบย์ทุกวันเลย นานๆจะมีสักตัว หายากจริงๆ เห็นเค้าบอกว่า Guild ต้อง westerly เท่านั้น ถ้าอันอื่นไม่ใช่ Guild อันนี้จริงมั้ยครับ ผมค่อนข้างใหม่ในบ้านนี้ครับ แต่ก็ตามอ่านกระทู้ของน้าๆอาวุโส ที่นี่ครับ บอกตรงๆว่าชอบทุกๆท่านเลย เปิดคอมต้องมาบ้านนี้ที่แรก สักวันคงมีโอกาสได้พูดคุยตัวเป็นๆกันบ้างนะครับ

Guild Westerly ส่วนใหญ่เสียงดีแต่เคยเจอ JF-100 กับ D-100 ที่เสียงไม่ใด้เรื่องเหมือนกัน

Guild Corona ถ้าไม่ใด้ลองเสียงอย่าเสี่ยงซื้อเด็ดขาดแต่ถ้าเจอกีต้าร์ไฟฟ้ารีบคว้าเลยครับเพราะ Fender Custom Shop เป็นคนผลิต

Guild Tacoma ไม่เคยเจอตัวที่เสียงไม่ดีแต่ต้องระวังพวก Contemporary series ที่ต่อคอแบบ Taylor อย่างเช่นพวก CO, CV, Willy Porter เพราะคอมันยกเองใด้ ผมมีอยู่ตัวนึงที่อยู่ดีๆคอก็ยกเองจนสายสูงปรี๊ดและเคยอ่านเจอว่าคนอื่นก็เจอปัญหานี้บ่อยเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่รู้จะให้ใครถอดคอออกมาปรับใหม่เลยครับ
17-01-2010, 23:20
somboon.c Offline
Member

Likes Given: 0
Guild ในปัจจุบัน ควรเล่นรุ่นไหนดีครับ ราคาประมาณ 2-30,000 บาทครับ
หาซื้อได้ที่ไหนครับ...แล้วมันมีทำที่ไหนบ้างครับ...ขอบคุณครับ
ปล. ผมเคยไปลองที่ Central word ร้านอะไรจำไม่ได้...ราคาประมาณ 20,000 บาท น่าจะทำที่จีนหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ เสียงก็ใช้ได้ครับ...ทำให้ผมสนใจยี่ห้อนี้ครับว่าจะสะสมไว้สักตัว... ผู้รู้โปรดแนะนำด้วยครับ...ผมมือใหม่ครับ
24-01-2011, 11:23

Forum Jump: