Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง
เห็นด้วยกับน้า AcousticMan ครับ
ที่ว่าพอเล่นกีต้าร์แล้วปลายนิ้วด้าน กลัวไม่สวย
26-09-2007, 09:33
Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง
เห็นด้วยเหมียลกัลล...ล.. กับทุกเหตุผล

ตอนเด็กมีกีต้าร์อยู่ตัวนึง Fujiyama แย่งกันเล่นกับพี่สาว และผมจะเป็นคนได้เล่นกีต้าร์ตลอด (เพราะพี่มันรำคาญ)

เลยพอจะสรุปได้ว่า ผม(ผู้ชาย) เล่นกีต้าร์มากกว่าพี่สาว(ผู้หญิง) ครับ

เอามันง่าย ๆ งี้แหล่ะ.... เหอ ๆ ๆ
26-09-2007, 09:42
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
^
^
นั่นแสดงว่า ผู้ชาย แย่ง เก่งกว่าผู้หญิงครับ 55555

อาจจะเป็นเรื่อง การยอมรับ(หรือกดขี่) กลายๆ อย่างที่น้ายอดจุ๊ฯ ว่าไว้ กระมังครับ

ส่วนของไทย ผมว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่อง บุคลิก กิริยา มารยาท และการแสดงออก...ตามมุมมอง(ของคนสมัยก่อนกับเครื่องดนตรีชนิดนี้)

ผู้หญิงที่เล่นกีต้าร์มักจะ จิตใจเข้มแข็ง กล้าหาญ มั่นคง จริงใจ และออกนักเลงนิดๆ นะ เท่าที่เห็น(ในประเทศ)
ส่วนถ้าเป็นผู้ชาย มักอ่อนไหว ใจดี ขี้อาย เจ้าชู้ ...และ เก็บกด(อย่างหลังนี่ ผมเอง) 555555
26-09-2007, 10:05
Website Find Like Post Reply
nufilmka Offline
แก๊งสาวซ่าส์ ฮาระเบิด

Likes Given: 1
OH MY GOD!
จากประสบการณ์ส่วนตัวนะคะ
เคยเรียนกีตาร์1-2ปี
ชอบและอยากเล่นกีตาร์เป็นมาก ๆ
รู้สึกว่ามันเทห์ดีอ่ะ ผู้หญิงเล่นกีตาร์ร้องเพลง
แต่มันเจ็บมืออ่ะ นิ้วงี้ด้านไปหมดเลย
เล็บก็ต้องตัดสั้น สรุปก็เลิกเล่นเพราะห่วงสวย อิอิ
เลยหันมาเป่า flute แทนอ่ะ
"A perfect love exist in dreams...but in real life we should learn to appreciate the one that come's along...someone not perfect but real..."

[Image: 14.gif]
26-09-2007, 10:13
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
กรณีศึกษาครับ....ผมชอบเล่นกีต้าร์เพราะ....เล่นแล้วคลายเครียดได้....
....กิ๊ก ผมไม่ชอบเล่นกีต้าร์ เพราะ....คุณเธอใช้กีต้าร์ ซักผ้า ถูบ้านไม่ได้แถมจะทำเล็บหักจนเอาไว้ข่วนคนไกล้ตัวไม่ได้....และที่สำคัญ ไม้ตีพริกที่ใช้ทำร้านคนไกล้ตัวมีราคาถูกกว่ากีต้าร์มาก...มีครกแถมมาอีกต่างหาก......
26-09-2007, 10:14
san Offline
สัน

ผมได้ผลสรุปการวิจัยจากรัฐคลองจั่นบางกะปิ มาครับว่า สาเหตุที่ทำให้ผู้หญิงเล่นกีต้าร์น้อยกว่าผู้ชาย
1 กลัวเจ็บนิ้วถึง 82.467%
2 กลัวนิ้วอัปลัก ด้าน ไม่สวย 78.345%
3 ไม่มีแรงจูง 58.902% (คิดผิดมหันต์ครับ เพราะผมชอบผู้หญิงเล่นกีต้าร์มาก ถึงเล่นไม่เก่งแค่ถือ ก็อาจมีการขอแต่งงานแล้วครับ)
4 ผู้ชายไม่กลัวเจ็บนิ้ว เพราะมันด้านง่าย อายอดหมดแล้วครับ

(ด้านยังไงก็ยังสู้หน้าผมไม่ได้ เพราะหน้าผมมันด้านมากคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ)
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
26-09-2007, 10:41
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
หม่อมถนัดศรีทำกับข้าวไม่เป็นหรอกครับ กินเป็นอย่างเดียว คนที่ชอบทำกับข้าวคือลูกชายชื่อเจ้าหมึกแดง

ผู้หญิงเขาชอบเล่น violin, piano เขาไม่ชอบเล่นกีต้าร์ด้วยเหตุผลทางด้านสรีระเพราะเวลาดีดจะมองไม่เห็นสายด้านมือขวาตอนยืนเล่นครับ
26-09-2007, 10:57
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

pood Wrote:หม่อมถนัดศรีทำกับข้าวไม่เป็นหรอกครับ กินเป็นอย่างเดียว คนที่ชอบทำกับข้าวคือลูกชายชื่อเจ้าหมึกแดง

ผู้หญิงเขาชอบเล่น violin, piano เขาไม่ชอบเล่นกีต้าร์ด้วยเหตุผลทางด้านสรีระเพราะเวลาดีดจะมองไม่เห็นสายด้านมือขวาตอนยืนเล่นครับ

ป๋มว่าแล้วววว.. โดนน้าpood..จนได้.. อิอิ..

ป๋มเห็นด้วยกับเรื่องของสรีระครับ..
ด้วยว่าถ้าผู้หญิงเล่นกีตาร์ เธออาจจะอึดอัดเอาได้...
เพราะแผ่นหลังของกีตาร์อาจจะไปกดทับหน้าอกของเธอเข้า..
ซึ่งอาจจะทำให้เธอเล่นได้ไม่สะดวกก็เป็นได้ครับ..

ป๋มขอโทษเหล่าพี่น้องผู้หญิงล่วงหน้าก่อนนะครับ..
ป๋มไม่ได้มีเจตนะจะทะลึ่งนะครับ.. แค่สันนิษฐานจริง ๆนะ..

เดี๋ยวมีใครมาเสี้ยม.. ป๋มก็ซวยกันพอดี อิอิ...

อ้อ... แล้วก็เหตุผลเรื่องของความสวยความงามด้วยนะครับ..
แหม.. ถ้าเล่นกีตาร์.. นิ้วมือข้างซ้ายก็ต้องตัดเล็บ..
ไว้เล็บก็ไม่ได้ แถมนิ้วยังยับเยินอีก..
สงสัยกลัวว่าเวลาหนุ่มจับมือสวมแหวนข้างซ้าย..
จะไปโดนปลายนิ้วแข็ง ๆ เดี๋ยวจะไม่ประทับใจว่าไม่นุ่มนิ่มนะดิ่ครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมม...

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 26-09-2007, 11:06 by โฟล์คน้อย.)
26-09-2007, 11:03
kiss Offline
Member

Labour Wrote:นั่นแสดงว่า ผู้ชาย แย่ง เก่งกว่าผู้หญิงครับ 55555

หุ หุ Tongue

Labour Wrote:^
ผู้หญิงที่เล่นกีต้าร์มักจะ จิตใจเข้มแข็ง กล้าหาญ มั่นคง จริงใจ และออกนักเลงนิดๆ นะ เท่าที่เห็น(ในประเทศ)

แต่ kiss ม่ะเปงนักเลงหัวไม้นะพี่กรรมกร

อันนี้ก็ไม่รู้นะ ตอนเด็กๆ เพื่อนๆ ผู้ชายอยากหัดกีตาร์เพราะเค้าว่ามันเท่ห์ Cool สาวๆ ต้องชอบแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่สำหรับ kiss หัดเล่นเพราะหลงไหลในเสียงตัวโน๊ตแต่ละตัวที่ออกมาจากตัวเค้า Wink

มันเป็นเรื่องของความรู้สึกที่เรามีต่อเค้าอ่ะค่ะ Wink บอกไม่ถูกเลยจินๆ อยู่กับเค้าได้นานๆ ไม่เบื่อ แต่คิดว่าสาวๆ ส่วนใหญ่ที่ไม่ค่อยได้เล่น อาจจะเป็นเพราะต้องตัดเล็บสั้น ไว้เล็บไม่ได้ นิ้วด้าน ไม่อดทน อะไรประมาณนี้หรือเปล่าค่ะ (เป็นแค่ความเห็นนะคะ) แต่ตอนนี้ kiss ว่าผู้หญิงเริ่มเล่นมากขึ้นนะ Smile
music is my life
26-09-2007, 11:07
merlot Offline
Yokee Playboy

การเล่นกีต้าร์ให้ความรู้สึกทางเพศ กับเพศชายได้ดีกว่า...........ผมว่านะ
26-09-2007, 11:13

Forum Jump: