Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant
ยินดีด้วยครับกับแหล่งมั่วสุมแห่งใหม่้...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
20-08-2008, 14:07
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant
"ชื่อดีมีชัยไปกว่าครึ่ง"
หลายๆท่าน ต่างก็ได้ ใช้หลัก ศิลปศาสตร์ ภาษาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ สถาปัตยกรรมศาสตร์ วิทยาศาสตร์ โภชศาสตร์ ฯลฯ

จึงขออ้างอิง โดยใช้หลัก โหราศาสตร์ !!! ?
วิเคราะห์จากดวงชะตาราศีของร้านแล้ว
ทำกิจการร้านอาหาร สิ่งสำคัญในการตั้งชื่อ ต้องคำนึงถึง มากที่สุด คือ
อักษรกลุ่ม กาลกิณี คือ สระทั้งหมด เพื่อหลีกเลี่ยงความอับโชคและอุปสรรคต่างๆ เช่น ขาดทุน กำไรน้อย ติดตัด ฯลฯ

อักษร ที่มีความหมายดี ส่งเสริม กิจการร้านค้าให้เจริญรุ่งเรือง มี ดังนี้
อักษรกลุ่ม จ ฉ ช ซ ฌ ญ เสริมดวงในทางความเป็นอยู่ การดำเนินกิจการเพื่อให้อยู่ยืนยาวตลอดไป
อักษรกลุ่ม ก ข ค ฆ ง เสริมดวง ในทางผู้แวดล้อม เช่น ลูกค้า ลูกน้อง
อักษรกลุ่ม ด ต ถ ท ธ น เสริมดวงในสิ่งสิริมงคล หลักทรัพย์ โชคลาภ คนนิยม ทำให้ราคาและคุณค่าที่จะเพิ่มพูน

เท่าที่พอนึกได้ มีชื่อ ?ฉงน? สนใจไม๊ครับ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 20-08-2008, 14:12 by SARUN.)
20-08-2008, 14:08
Find Like Post Reply
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
(20-08-2008, 12:34)lekleklek Wrote: ขอเสนอ ฟ้าใส ครับ

ชื่อนี้มันคุ้นๆนะพี่
Custom Shop

ดูพิเศษดีครับ แบบว่าต้องสั่งทำ
I haven't got a clue.
(This post was last modified: 20-08-2008, 14:44 by BENZ.)
20-08-2008, 14:37
love666 Offline
Posting Freak

ก่อนอื่นขอออกตัวเอี๊ยดก่อนนะครับ

เดิมทีร้านนี้เปิดเป็นร้านอาหารอยู่ ไม่มีเล่นดนตรี ผมและน้าป๋อ น้าเวป น้าการ์น ได้มีโอกาสนั่งคุยกับเจ้าของร้าน จึงทราบว่าเจ้าของร้านต้องเดินทางไปทำงานต่างประเทศบ่อยไม่มีเวลาดูแล (จริง เท็จประการใดไม่ทราบได้)

พวกเราจึงมีความสนใจที่จะเข้าทำกิจการต่อ โดยมี 2 ข้อเสนอที่ได้คุยกับเจ้าของร้าน 1. เช่า 2. เซ้ง

เราทั้งสี่จึงได้รวบรวมทุน และต้องการระดมทุน จากผู้ที่สนใจ ซึ่งตอนนี้มีน้ารันเพิ่มอีก 1 ท่านแล้ว ^_^

ทั้งนี้ กรณีจะเช่า หรือเซ้ง ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่สามารถรวบรวมมาลงทุนได้

ซึ่งไม่ว่ากรณีใดๆ จะต้องมีการปรับปรุงร้าน ตบแต่งร้าน ทำการตลาด cash flow ฯลฯ เพื่อเป็นไปตามรูปแบบร้านที่ตั้งใจ และประสบผลสำเร็จในการทำธุรกิจ

ส่วนเรื่องร้านนี้จะเป็นที่รวมตัว สังสรรค์ ของสมาชิกบ้านฟ้า เรื่องนี้ไม่ต้องสงสัย เป็นอย่างนั้นแน่นอนครับ แต่... ผมตั้งใจไว้แต่แรกว่า อยากให้เป็น Pub& restaurant ที่เป็นที่รู้จักไม่เฉพาะแค่คนบ้านฟ้าเท่านั้น ซึ่งเป็นมุมของการทำธุรกิจ

รูปแบบร้าน บรรยากาศร้าน
ร้านอาหาร เครื่องดื่ม เล่นดนตรีสด บรรยากาศอบอุ่น สบายๆ ตบแต่งร้านสวย ฯลฯ

ดนตรีสด: อาจจะแบ่งวันสำหรับแนว Blues, Jazz, Finger style etc. เพลงตลาดๆ

กลุ่มเป้าหมาย กลุ่มครอบครัวมาทานข้าวเย็น ถึง 2-3 ทุ่มกลับ
กลุ่มคนทำงาน 25 ขึ้น (จริงๆผมอยากทำให้ได้เหมือน ร้าน Pauliner ไม่รู้สะกดถูกหรือป่าว อยู่ที่ซอยสุขุมวิท 24 สิบกว่าปีที่แล้ว เป็นร้านอาหาร ขายเบียร์ Pauliner ไวน์ เหล้า ไม่มีดนตรี แต่กลุ่มคนไปกินตั้งแต่นักศึกษา ถึงระดับผู้บริหาร น่าจะ B+ ขึ้นไปเลย ถ้าน้าๆจำกันได้นะครับ)

กลุ่มลูกค้า class B :
ลูกค้าหลักจากเสรีเซ็นเตอร์ ซีคอน พนักงานยูนิลีเวอร์ พนักงานจากบริษัทในรัศมี 1 กม. หมู่บ้านรอบร้าน ผู้ชื่นชอบดนตรี acoustic ลูกค้าจากการทำการตลาด

ลูกค้ารอง จากการทำการตลาด พนักงานบริษัท กลุ่มครอบครัว ผู้ชื่นชอบดนตรี acoustic

ราคาอาหาร ไม่สูงมาก สมเหตุสมผล เช่น ปลากระพงทอดน้ำปลา ไม่เกิน 200 บาท (ราคาสมมุติ)

บริการดี รวดเร็ว ความสะอาดของร้านต้องดี
ที่จอดรถ : สามารถจอดริมถนนได้ทั้งสองฝั่ง กรณี ขายดีจนมีปัญหาเรื่องที่จอดรถ ข้างร้านมีที่ดินซึ่งมีโอกาสขอเช่าทำที่จอดรถได้สะดวก

ด้านข้างร้านหากหันหน้าเข้าร้าน ฝั่งขวามือ กำลังก่อสร้างร้านสปา ซึ่งจะเปิดบริการในเร็วๆนี้ สามารถ ทำการตลาดร่วมได้

ฯลฯ รายละเอียดคร่าวๆนะครับ

เข้าใจว่าเรื่องการเปิดร้าน และมีการเชิญชวนลงหุ้นเป็นเรื่องใหญ่ ไม่สามารถตัดสินใจง่ายๆได้ โดยเฉพาะเพียงแค่เราเป็นคนในเวปเดียวกัน ดังนั้น เพื่อความสบายใจ และมั่นใจ ขอเชิญชวนน้าๆที่อยากเห็นร้านก่อน และพูดคุยรายระเอียด เรื่องร้าน มาพบปะสังสรรค์ที่ร้านนี้เลยดีมั้ยครับ ขอเชิญน้าๆทุกท่าน ถึงแม้จะไม่สนใจธุรกิจนี้ด้วยนะครับ เราไปเฮฮากันที่ร้านนี้ดีมั้ยครับ

น้าท่านไหนอยากทราบรายระเอียดเพิ่มเติม โทรติดต่อผมได้ครับ
086 345 0515 โอ๋ ขอบคุณครับ

อ้อ......!!! เกือบลืมครับ ผมจอง 2 หุ้นครับ น้าป๋อ
If heart is empty, brain doesn't matter.

20-08-2008, 14:44
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
เอากีตาร์ไปแลกหุ้นได้ไม้ครับพี่โอ๋Big Grin

ล้อเล่นนะครับ

แต่ถ้าได้เอาจริงTongue
I haven't got a clue.
20-08-2008, 14:48
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(20-08-2008, 14:44)love666 Wrote: ก่อนอื่นขอออกตัวเอี๊ยดก่อนนะครับ

เดิมทีร้านนี้เปิดเป็นร้านอาหารอยู่ ไม่มีเล่นดนตรี ผมและน้าป๋อ น้าเวป น้าการ์น ได้มีโอกาสนั่งคุยกับเจ้าของร้าน จึงทราบว่าเจ้าของร้านต้องเดินทางไปทำงานต่างประเทศบ่อยไม่มีเวลาดูแล (จริง เท็จประการใดไม่ทราบได้)

พวกเราจึงมีความสนใจที่จะเข้าทำกิจการต่อ โดยมี 2 ข้อเสนอที่ได้คุยกับเจ้าของร้าน 1. เช่า 2. เซ้ง

เราทั้งสี่จึงได้รวบรวมทุน และต้องการระดมทุน จากผู้ที่สนใจ ซึ่งตอนนี้มีน้ารันเพิ่มอีก 1 ท่านแล้ว ^_^

ทั้งนี้ กรณีจะเช่า หรือเซ้ง ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่สามารถรวบรวมมาลงทุนได้

ซึ่งไม่ว่ากรณีใดๆ จะต้องมีการปรับปรุงร้าน ตบแต่งร้าน ทำการตลาด cash flow ฯลฯ เพื่อเป็นไปตามรูปแบบร้านที่ตั้งใจ และประสบผลสำเร็จในการทำธุรกิจ

ส่วนเรื่องร้านนี้จะเป็นที่รวมตัว สังสรรค์ ของสมาชิกบ้านฟ้า เรื่องนี้ไม่ต้องสงสัย เป็นอย่างนั้นแน่นอนครับ แต่... ผมตั้งใจไว้แต่แรกว่า อยากให้เป็น Pub& restaurant ที่เป็นที่รู้จักไม่เฉพาะแค่คนบ้านฟ้าเท่านั้น ซึ่งเป็นมุมของการทำธุรกิจ

รูปแบบร้าน บรรยากาศร้าน
ร้านอาหาร เครื่องดื่ม เล่นดนตรีสด บรรยากาศอบอุ่น สบายๆ ตบแต่งร้านสวย ฯลฯ

ดนตรีสด: อาจจะแบ่งวันสำหรับแนว Blues, Jazz, Finger style etc. เพลงตลาดๆ

กลุ่มเป้าหมาย กลุ่มครอบครัวมาทานข้าวเย็น ถึง 2-3 ทุ่มกลับ
กลุ่มคนทำงาน 25 ขึ้น (จริงๆผมอยากทำให้ได้เหมือน ร้าน Pauliner ไม่รู้สะกดถูกหรือป่าว อยู่ที่ซอยสุขุมวิท 24 สิบกว่าปีที่แล้ว เป็นร้านอาหาร ขายเบียร์ Pauliner ไวน์ เหล้า ไม่มีดนตรี แต่กลุ่มคนไปกินตั้งแต่นักศึกษา ถึงระดับผู้บริหาร น่าจะ B+ ขึ้นไปเลย ถ้าน้าๆจำกันได้นะครับ)

กลุ่มลูกค้า class B :
ลูกค้าหลักจากเสรีเซ็นเตอร์ ซีคอน พนักงานยูนิลีเวอร์ พนักงานจากบริษัทในรัศมี 1 กม. หมู่บ้านรอบร้าน ผู้ชื่นชอบดนตรี acoustic ลูกค้าจากการทำการตลาด

ลูกค้ารอง จากการทำการตลาด พนักงานบริษัท กลุ่มครอบครัว ผู้ชื่นชอบดนตรี acoustic

ราคาอาหาร ไม่สูงมาก สมเหตุสมผล เช่น ปลากระพงทอดน้ำปลา ไม่เกิน 200 บาท (ราคาสมมุติ)

บริการดี รวดเร็ว ความสะอาดของร้านต้องดี
ที่จอดรถ : สามารถจอดริมถนนได้ทั้งสองฝั่ง กรณี ขายดีจนมีปัญหาเรื่องที่จอดรถ ข้างร้านมีที่ดินซึ่งมีโอกาสขอเช่าทำที่จอดรถได้สะดวก

ด้านข้างร้านหากหันหน้าเข้าร้าน ฝั่งขวามือ กำลังก่อสร้างร้านสปา ซึ่งจะเปิดบริการในเร็วๆนี้ สามารถ ทำการตลาดร่วมได้

ฯลฯ รายละเอียดคร่าวๆนะครับ

เข้าใจว่าเรื่องการเปิดร้าน และมีการเชิญชวนลงหุ้นเป็นเรื่องใหญ่ ไม่สามารถตัดสินใจง่ายๆได้ โดยเฉพาะเพียงแค่เราเป็นคนในเวปเดียวกัน ดังนั้น เพื่อความสบายใจ และมั่นใจ ขอเชิญชวนน้าๆที่อยากเห็นร้านก่อน และพูดคุยรายระเอียด เรื่องร้าน มาพบปะสังสรรค์ที่ร้านนี้เลยดีมั้ยครับ ขอเชิญน้าๆทุกท่าน ถึงแม้จะไม่สนใจธุรกิจนี้ด้วยนะครับ เราไปเฮฮากันที่ร้านนี้ดีมั้ยครับ

น้าท่านไหนอยากทราบรายระเอียดเพิ่มเติม โทรติดต่อผมได้ครับ

อ้อ......!!! เกือบลืมครับ ผมจอง 2 หุ้นครับ น้าป๋อ

เริ่มเห็นภาพลูกค้าเต็มร้านแล้วครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
20-08-2008, 15:12
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(20-08-2008, 14:44)love666 Wrote: เข้าใจว่าเรื่องการเปิดร้าน และมีการเชิญชวนลงหุ้นเป็นเรื่องใหญ่ ไม่สามารถตัดสินใจง่ายๆได้ โดยเฉพาะเพียงแค่เราเป็นคนในเวปเดียวกัน ดังนั้น เพื่อความสบายใจ และมั่นใจ ขอเชิญชวนน้าๆที่อยากเห็นร้านก่อน และพูดคุยรายระเอียด เรื่องร้าน มาพบปะสังสรรค์ที่ร้านนี้เลยดีมั้ยครับ ขอเชิญน้าๆทุกท่าน ถึงแม้จะไม่สนใจธุรกิจนี้ด้วยนะครับ เราไปเฮฮากันที่ร้านนี้ดีมั้ยครับ

งั้นนัดคุยกันที่ร้านวันพรุ่งนี้ (พฤหัส 21 ราวๆสองทุ่มดีไหมครับ) จะได้โทรชวนเพื่อนๆที่น่าจะสนใจไปด้วย น้าต่าย น้าหนุ่ม น้องหนอน ฯลฯ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

20-08-2008, 15:23
love666 Offline
Posting Freak

(20-08-2008, 15:23)karn Wrote:
(20-08-2008, 14:44)love666 Wrote: เข้าใจว่าเรื่องการเปิดร้าน และมีการเชิญชวนลงหุ้นเป็นเรื่องใหญ่ ไม่สามารถตัดสินใจง่ายๆได้ โดยเฉพาะเพียงแค่เราเป็นคนในเวปเดียวกัน ดังนั้น เพื่อความสบายใจ และมั่นใจ ขอเชิญชวนน้าๆที่อยากเห็นร้านก่อน และพูดคุยรายระเอียด เรื่องร้าน มาพบปะสังสรรค์ที่ร้านนี้เลยดีมั้ยครับ ขอเชิญน้าๆทุกท่าน ถึงแม้จะไม่สนใจธุรกิจนี้ด้วยนะครับ เราไปเฮฮากันที่ร้านนี้ดีมั้ยครับ

งั้นนัดคุยกันที่ร้านวันพรุ่งนี้ (พฤหัส 21 ราวๆสองทุ่มดีไหมครับ) จะได้โทรชวนเพื่อนๆที่น่าจะสนใจไปด้วย น้าต่าย น้าหนุ่ม น้องหนอน ฯลฯ

ได้ครับ รบกวนน้าการ์นนัดรวมพลเลยครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

20-08-2008, 15:29
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
พรุ่งนี้ว่างตั้งแต่เที่ยง แจ่มเลยครับ
20-08-2008, 15:35
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ไกลตาแต่ใกล้ใจ
ขอบคุณน้าRun ที่เชื่อมั่นในทีมงานของเราครับ
ส่วนตัวผมเองอยากตั้งชื่อร้านว่า Imagine
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 21-08-2008, 12:49 by povation.)
20-08-2008, 15:50

Forum Jump: