Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Happy birthday Antonio
Author Message
silapin Offline
Member

Likes Given: 0
RE: Happy birthday Antonio
น้องปั๊ง ขอให้พี่แอ๊นท์มีความสุข ร่ำรวย ๆ อัลบั้มใหม่ขายดิบขายดีเป็นเทน้ำเทท่า
พ่อป๋อกะแม่แดง บอกว่า พี่แอ๊นท์เป็นคนดี กตัญญูและรักคุณแม่มาก ๆ เหมือนน้องปั๊งเลย แม่คับ แม่คับ ท้างวัน แฮ่ ๆ ขอให้พี่แอ๊นท์กะพี่ขวัญรักกันตลอดไปนะคับ เอิ๊ก ๆๆๆๆ เค๊กน้องปั๊งน่าทานมั้ยคับ ขอ cd น้องปั๊ง 1 แผ่นนะค๊าบบบบบบบBig Grin

Happy Birthday Comments
20-08-2008, 07:56
Find Like Post Reply
VaneZa Offline
Member

...โห...
น้องปั๊งพิมพ์เก่ง เยอะ เยอะค่ะ
สงสัยต้องได้แน่เลยยยยยยยย
แล้วนี่..วันนี้ไม่ไปโรงเรียนเหรอะจ๊ะ????

อิ๊ อิ๊ อิ๊
20-08-2008, 10:32
LittleNomad Offline
un-assignment

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
20-08-2008, 14:10
Website Find Like Post Reply
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Happy Birthday Comments

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะคะ พอดีเพิ่งกลับมาจากเข้าค่ายพักแรมอ่ะค่ะ แหะๆ

ก็..ขอให้พี่แอ๊นท์มีความสุขมากๆ มีอัลบั้มดีๆเพราะๆออกมาอีกเรื่อยๆ แถมเพลงติดหูคนฟังเยอะเย้อออออ เป็นที่รู้จักมากมายก่ายกอง...นะค้า

แต่ไม่ต้องกลัวค่ะ ปิ๊งจะคอยโปรโมทให้เอง คริๆ เอ้ย! ไม่ช่ายยยยย Tongue

--> Emotion Town จงเจริญ !!! <--

((อย่าลืมเรื่องลายเซ็นนะคะ เพื่อนปิ๊งฝากขอเต็มเลยยยย~)) Big Grin
(((...พี่ขวัญ อย่าลืมของขวัญนะคะ...)))

[Image: thumb_ebe1bb2461482752ad969f551d15b986_3000_3000]
แถมๆ

[Image: AntWin_S250.jpg]

?เหตุเกิดจากความเหงา ที่ทำให้รู้เธอสำคัญเพียงใด
ความห่างไกลมันทำให้ฉันคิดถึงเธอ
ยิ่งห่างเหินเท่าไหร่ก็ยิ่งรู้ ว่าเป็นเธอที่ ฉันรักหมดหัวใจ...?

@ True ทองหล่อ วันนี้เรามีนัดพิเศษของ 2 หนุ่ม ?แอ๊น? พีรพงศ์ เฉลิมโยธิน และ ?วิน? กวิณ ชูกิจเกษม เจ้าของอัลบั้ม Emotion Town ศิลปินเบอร์แรกของค่ายน้องใหม่อย่าง Double Clicks กับงานเพลงสไตล์ Soul Pop ที่พูดถึงเรื่องราวชีวิตของคนในเมืองใหญ่ ที่ทุกคนสามารถเข้ามารับรู้และแชร์ความรู้สึกร่วมกันได้ ไม่ว่าจะเป็น เพลงเหตุเกิดจากความเหงา มุมมองความเหงาที่ไม่เศร้าแต่สวยงาม, เพลงอยากมีความรัก เพลงรักๆ สนุกๆ ของคนที่กำลังค้นหาความรัก หรือเพลงไม่กล้า เพลงในอารมณ์กล้าๆ กลัวๆ กับจังหวะโฟล์คร็อกฟังสบายๆ

และก่อนที่ 2 หนุ่ม จะต้องขึ้นโชว์ในคืนวันนั้น เราก็ได้โอกาสดีคว้าตัวทั้งหนุ่มแอ๊นท์และหนุ่มวิน มานั่งเปิดใจและตัวตนที่แท้จริงกับผลงานชิ้นแรกในชีวิตที่ทั้ง 2 ทุ่มกันสุดตัว

Molekul : แนะนำตัวหน่อยนิดนึง

Emotion Town : สวัสดีครับผมแอนท์ครับ, วินครับผม, พวกเรา Emotion Town ครับ

Molekul : หน้าที่ในวง

แอ๊น : ผมจะเขียนเนื้อร้อง เรียบเรียงดนตรี เล่นกีต้าร์ และก็ร้องด้วยครับ
วิน : ผมก็เขียนเนื้อร้อง และก็ร้องนำครับ

Molekul : ผลตอบรับของอัลบั้ม Emotion Town เป็นยังไงบ้าง

Emotion Town : ค่อนข้างดีมาก เกินคาดทีเดียว สำหรับในวงกว้างนะครับ อย่างเพลงเหตุเกิดจากความเหงา มีคนรู้จักมากกว่าที่เราคิดไว้ทีแรกเยอะมากๆ

Molekul : MV ของ Emotion Town มีคนพูดถึงเยอะเหมือนกันนะ

Emotion Town : ด้วยเพราะเราเป็นค่ายใหม่ด้วยมั้ง แล้วมันก็เป็นเรื่องของการคุยกันของค่ายด้วย ว่าเราจะทำอย่างไงที่จะให้คนมองแล้วติด รู้จัก โอเคเรื่องเพลงมันอาจจะใช้เวลา ฉะนั้นเราก็เลยเอาเรื่องภาพมาช่วย ทางบริษัทเขาก็ไปหาทีมผู้กำกับ ซึ่งเขาก็แนะนำว่าเราควรจะใช้ดาราให้ภาพมันชัดไปเลย ทำให้เพลงเหตุเกิดจากความเหงา เรา ได้ชมพู่ อารยา และ ออย ธนา มาร่วมงานด้วย หรือ เพลงอยากมีความรัก ก็ได้ 3 สาวน่ารัก อย่างแป้ง อรจิรา, วีเจวุ้นเส้น และเมย์ พิชนาฏ มาเล่นให้ครับ

Molekul : สิ่งที่อยากนำเสนอในอัลบั้มชุดนี้คืออะไร แล้วทำได้อย่างใจไหม

Emotion Town : อัลบั้มชุดนี้เป็นงานที่เราต้องการสื่อสารอารมณ์ของเราออกมาให้คนทั่วไปได้ฟัง เท่าที่คิดไว้ก็หวังว่าจะมีคนประมาณหนึ่งนะที่รู้สึกเหมือนกับเรา นั่นคือความตั้งใจ แต่พอเพลงออกมาแล้ว มีคนมากกว่าที่เราคิดที่เขาเข้าใจงานของเรา ก็โอเค แฮปปี้ เพราะ ณ วันแรกที่อัลบั้มออก พวกเราก็ดีใจแล้วครับ แต่พอถึงตอนนี้เพลงมันติดหูหลายๆ คน ทำให้เรายิ่งปลื้มใจมากขึ้น

Molekul : Molekul : ก่อนมาเป็น Emotion Town มาเจอกันได้อย่างไร

วิน : เริ่มต้นประมาณ 4 ?5 ปีที่แล้ว ผมไปเรียนร้องเพลงที่โรงเรียนสอนดนตรีแห่งหนึ่ง แล้วแอ๊นเขาเป็นครูสอนกีต้าร์คลาสสิกอยู่ที่นั่น ครูสอนร้องเพลงของผมเลยแนะนำให้รู้จักแอ๊น ซึ่งก็พอดีกับที่ผมมีเพลงอยู่ แต่ไม่ได้ทำดนตรี แอ๊นเขาก็เลยมาทำดนตรีให้เราคลุกคลีทำงานอยู่ด้วยกันมาเรื่อยๆ 2-3 ปีผ่านไป เราก็เริ่มรู้สึกว่าไอเดียหรือว่าความคิดหลายสิ่งหลายอย่างของเรา มันเริ่มจูนกันได้นะ เราน่าจะมารวมกันแล้วก็มาออกอัลบั้มสักอัลบั้มหนึ่ง ก็เลยกลายมาเป็น Emotion Town อย่างที่เห็นนี่แหละ

Molekul : ไปไงมาไงถึงได้มาทำงานกับทาง Double Clicks

แอ๊น : Double Clicks เป็นค่ายของเพื่อนๆ กัน คือ พอดีวินเขามี Connection กับเพื่อนๆ ที่สนใจในงานคอนเซ็ปต์และโครงการของเรา ก็เลยมาช่วยกันทำ ก็ยังเป็นค่ายเล็กอยู่นะครับ แต่ว่าอบอุ่น เหมือนครอบครัว

Molekul : คอนเซ็ปต์ของค่ายนี้เป็นยังไง

แอ๊น : คอนเซ็ปต์เปิดกว้าง ขึ้นอยู่ที่ตัวศิลปิน ว่าเขาเป็นแนวไหน คือทางค่ายจะไม่ไปสวมชุดให้เขา ว่าเขาต้องแต่งตัวเป็นอะไร คือถ้าตัวตนของเขาชัดเจน มีจุดขายก็ขายได้เลย

Molekul : รู้ตัวตั้งแต่เมื่อไหร่ว่าอยากเป็นนักดนตรี อยากทำดนตรีกัน

แอ๊น : ของผมตั้งแต่เด็กๆ แล้ว แต่ไม่ได้อยากออกเทปนะ แค่อยากเป็นนักร้อง ร้องเพลง จนสอบเอ็นทรานซ์ก็เลือกเรียนดนตรีที่คณะศิลปกรรมศาสตร์ จุฬาฯ เอกกีตาร์คลาสสิก จบออกมาก็สอนดนตรี อยู่กับดนตรีตลอด ซึ่งมันชัดเจนมาตั้งแต่ต้น คือเริ่มจากความรักในดนตรีที่มาจากข้างในของเรา เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมาก็พยายามหาประสบการณ์ให้ตัวเอง แต่พอร้องเพลงคนอื่นบ่อยๆ มันก็ไม่ตอบโจทย์ ไม่เหมือนร้องเพลงตัวเอง สุดท้ายเลยคิดว่าน่าจะมีงานเป็นของตัวเองสักที ซึ่งวันนี้ก็มีแล้ว ก็ถือว่าได้ตอบโจทย์ของตัวเองไปในระดับหนึ่ง
วิน : ของผมเกิดจากที่เป็นคนชอบเขียน ชอบอ่าน ชอบดู ผมเริ่มเขียนเพลงครั้งแรกตั้งแต่ตอนเรียนมัธยม แต่ตอนนั้นก็ยังไม่ได้จริงจังอะไร จนมาถึงช่วงหนึ่งมันเป็นจุดเปลี่ยนของชีวิต ที่เรารู้สึกว่าสิ่งนี้นี่แหละที่เป็นความฝันของเรา เราอยากจะเดินในเส้นทางนี้นะ แล้วทำไมเราไม่ทำให้ความฝันของเรามันเป็นจริงสักทีล่ะ ก็เลยเริ่มต้นจากไปเรียนร้องเพลง ทำให้ได้เจอกับแอ๊น แล้วก็ได้เริ่มต้นพัฒนาการเขียนเพลงมาเรื่อยๆ โดยมีแอ๊นช่วยแนะนำจนกระทั่งถึงตอนนี้นะครับ

Molekul : เสน่ห์ในการทำงานตรงนี้มันอยู่ตรงไหน

วิน : Emotion Town มันมีเสน่ห์ มีสิ่งพิเศษ ตรงที่ว่ามันเป็นงานของพวกเราจริงๆ ทั้ง 10 เพลงในอัลบั้ม ทั้งเรื่องภาคดนตรี คำร้อง ทำนอง มันมาจากตัวเรา เป็นการสื่อความรู้สึกของเรา ข้อสรุปมันอยู่ที่เราได้แสดงความรู้สึกของเราออกไป จนวันนี้เพลงของเราเป็นที่ชื่นชอบของคนอื่นๆ มันก็เท่ากับเขาเหล่านั้นได้ตอบความรู้สึกของเรา ทำให้เราปลื้มใจครับ นี่คือเสน่ห์ของมัน
แอ๊น : ส่วนผมรู้สึกว่าสิ่งที่เรากำลังทำอยู่นี้มันเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง เช่น ถ้าเราจะบอกคนอื่นว่าเราเหงา แต่ถ้าบอกไปตรงๆ มันก็ไม่ค่อยดึงดูดเท่าไหร่ ซึ่งพอทำออกมาเป็นงานเพลง สื่อสารด้วยอะไรที่เราเป็นอยู่เนี่ย มันมีเสน่ห์นะ ทั้งกับตัวงานและกับตัวเรา มันเป็นวิธีสื่อสารวิธีหนึ่งที่ดีมากๆ

Molekul : วิธีการทำเพลง แต่งเพลง ตามสไตล์ Emotion Town

Emotion Town : ได้มาจากหลายอย่างนะ ทั้งความรู้สึกของเรา ความรู้สึกคนอื่น ชีวิตจริง ประสบการณ์จริง ดูหนัง อ่านหนังสือ หลายสิ่งหลายอย่างมาก แล้วแต่สถานการณ์ บางทีนั่งร้านกาแฟเห็นใครทะเลาะกัน เห็นใครรักกัน ก็เอามาเขียนเป็นเพลงได้ ดูหนังก็เขียนเป็นเพลงได้ อยู่คนเดียวก็เขียนเป็นเพลงได้ มันทุกสถานการณ์ครับ ทุกอย่างที่พูดมาหมดมันเกี่ยวกันหมด

Molekul : ทำงานด้วยกันเป็นอย่างไร

แอ๊น : อย่างวิน ถ้าเป็นเรื่องเขียนเนื้อนี่เขาจะชัดเจนมาก ส่วนผมเรื่องดนตรีจะเยอะกว่า ช่วงแรกๆ ก็จะมีการปรับเข้าหากัน พอมาในช่วงหลังๆ การทำงานก็ง่ายขึ้น ตอนที่มาทำเป็นอัลบั้มทุกอย่างเริ่มลงตัว ไม่ค่อยมีปัญหา แฮปปี้ดี (ยิ้ม)

Molekul : แล้วแต่ละคนเป็นคนอย่างไงกัน

แอ๊น : วิน เขาจะเซ็นซิทีฟ ขี้อาย และก็เป็นคนขี้เกรงใจคนอื่น เป็นคนดีคนหนึ่งของสังคมเลยจริงๆนะ (หัวเราะ)(((( เฮ้ย พูดถึงดีขนาดนี้ถ้าโยนมาไม่ดีนี่นะ )))))
วิน : (((( 55 เดี๋ยวจัดให้ ))))) แอ๊น เป็นคนที่ตั้งใจทำงานมาก ขยัน มีความสามารถจริง ตั้งใจทำงาน เขาเป็นเพื่อนที่ดีนะ แต่เวลาทำงานเค้าจะดุนิดนึง เพราะเขาเป็นคนที่มีมาตรฐานในตัวเอง แล้วก็อยากให้คนรอบข้างมีมาตราฐานที่ดีด้วย เพราะฉะนั้นสำหรับผมตอนแรกเนี่ย ผมไม่ได้คลุกคลีกับเรื่องพวกนี้เลย มาตรฐานจะต่ำมาก มาได้ขนาดนี้ ก็เพราะแอ๊นเขามีส่วนช่วยด้วย

Molekul : เวลาว่างชอบทำอะไรกัน

Emotion Town : เราชอบไปนั่งตามร้านกาแฟ ไปดูคนเดินไป เดินมา (หัวเราะ) แล้วก็คุยกัน หรือถ้ามีเวลาเราจะขับรถไปต่างจังหวัดกัน คือเราจะชอบคุยกัน แลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ่งกันละกัน แต่คุยกันเฮฮา ปาร์ตี้ แบบไม่ซีเรียสนะ

Molekul : คติประจำใจในการทำงานของ Emotion Town

แอ๊น : การทำงานแต่ละอย่าง เราต้องจริงจังก่อน เพราะแน่นอนว่าเราต้องเจอกับอุปสรรค ถ้าเรายอมมันตั้งแต่ตอนแรก เราก็จะไม่มีทางรู้ผลเลย ฉะนั้นผมก็คิดว่าอะไรก็แล้วแต่ต้องทำให้ดีที่สุดและให้ถึงที่สุด
วิน :ของผมก็คล้ายกัน คือจะไม่พยายามปล่อยเวลาให้ผ่านไปโดยเปล่าประโยชน์ จะพยายามทำให้มันมีค่าที่สุด มีความหมายที่สุดทั้งกับตัวเองและกับคนอื่น

Molekul : กับน้องๆ ที่อยากจะเจริญรอยตามเรา หรือเห็นเราเป็นต้นแบบมีคำแนะนำอะไรบ้าง

แอ๊น : อย่างเดียวคือต้องชัดเจนก่อนว่าเราอยากได้อะไร พอเรามีเป้าหมายชัดเจนแล้วเราก็จะไม่ออกนอกลู่นอกทาง อุปสรรคอะไรก็ขวางเราไม่ได้ อย่างผมเรียนมาใช้เวลาเป็น 10 ปี กว่าจะมาถึงตรงนี้ ซึ่งบางคนเขาอาจจะไม่ต้องเรียนก็ได้ แต่ต้องรู้ให้ชัดว่าที่เราจะทำนั้นคืออะไร แล้วไปให้ได้ ถ้าไม่ได้ก็อย่าพึ่งหยุด เพราะถ้าหยุดมันก็ไม่ได้อยู่ดี เพราะฉะนั้นต้องทำให้ได้ อย่างเดียวเท่านั้นเอง
วิน : ผมก็เหมือนกันครับ แต่ฝากนิดนึง คือ ต้องมีความพยายาม ต้องตั้งเป้าหมายสำหรับชีวิต เพราะถ้าทำอะไรไปวันๆ โดยที่ไม่ได้ตั้งเป้าหมายในชีวิตเนี่ยะ จะทำอะไรมันก็จะไปไม่ถึงสักที ต้องตั้งเป้าหมายก่อน ขีดตัวเอง กำหนดตัวเองไว้ ว่าเราวันนี้ทำได้เท่านี้ พรุ่งนี้เราต้องทำได้ดีกว่าวันนี้ วันต่อไปเราก็ต้องทำให้ดีๆ กว่าทุกวันที่ผ่านมา เพื่อที่จะไปให้ถึงจุดหมายให้ได้ครับผม

Molekul : สุดท้ายอยากให้ฝากอะไรเกี่ยวกับอัลบั้ม Emotion Town นี้บ้าง

Emotion Town : อัลบั้มนี้เป็นเรื่องของอารมณ์ ความรู้สึกจริงๆ ที่เกิดขึ้น มี 3 เรื่องหลักๆ ด้วยกัน คือ ความรัก ความฝัน ความเข้าใจ ที่อยู่ในอัลบั้มนี้นะครับ เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงของทุกคน ซึ่งถ้าใครมีอัลบั้มนี้อยู่ในมือแล้วเนี่ยะ อย่างน้อยต้องมีเพลงหนึ่งที่ต้องโดนแน่ๆ ลองหาฟัง ลองตั้งใจฟังดูจริงๆ เพราะจะมีทั้งเพลงที่แบบว่าฟังหลายรอบหน่อยถึงจะเพราะ กับเพลงที่ฟังไม่ต้องเยอะแต่เพราะ อย่างเพลงคืนนี้ เป็นเรื่องราวของคนที่รอโทรศัพท์แฟน ช่วงเวลาสั้นๆ ของคนๆ หนึ่งที่รอโทรศัพท์ แต่เขายังไม่โทรมา มันทรมานเหลือเกิน และก็เพลงไม่กล้า 2 เพลง ที่อยากแนะนำตอนนี้ ต่อจากเหตุเกิดจากความเหงานะครับ

................................................................................................

Cool
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 20-08-2008, 15:33 by pinkuitarz.)
20-08-2008, 15:24
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
แถม ครับ แถม

[Image: 05ue2.jpeg][Image: 02xr9.jpeg]

เนื้อหาของเพลงนี้ด้วยความสดใสของจังหวะเพลงและความหมายที่เมื่อได้เจอคนที่ทำให้โลกของเรามีสีสัน แล้วก็อยากจะมีความรักกับเขาบ้าง แน่นอนว่า

สำหรับเอ็มวีเพลง ?อยากมีความรัก? นี้ เป็นเอ็มวีตัวแรกและเป็นเพลงคุ้นหู บนหน้าปัดวิทยุ ราวๆเมื่อ ต้นปีที่แล้ว เนื้อหาของเพลงนี้หยิบยกมุมมองของคนที่กำลังอยากมีความรักมานำเสนอได้อย่างน่ารักน่าฟัง
ถ้าหนุ่มๆได้ชม MV เพลงนี้แล้ว รับรองได้ว่า ต้องอิจฉาหนุ่มแอ๊น ล้านเปอร์เซนต์ (ถ้า เฉยๆ ก็ ..กะเทยชัวร์) เพราะหนุ่มแอ๊นท์ ได้กระทบไหล่กับความสวยน่ารักเซ็กซี่ของ 3 สาวฮอตอย่าง เมย์-พิชนาฏ , แป้ง-อรจิรา และ วีเจวุ้นเส้น
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
20-08-2008, 16:11

แถม อีก ครับ แถม!!!!
จาก ?คอนเสิร์ตรักไร้เหตุผล ?

คอนเสิร์ตรักไร้เหตุผล โดย 103.5 FM ONE Happy Station เป็นคอนเสิร์ตที่รวบรวมเอาศิลปินจากหลาย ๆ ค่าย ที่มากด้วยความสามารถทางด้านดนตรี และร้องเพลง ที่ โรงภาพยนตร์สกาล่า เมื่อ วันเสาร์ที่ 9 สิงหาคม ที่ผ่านมา

สายข่าวรายงานว่า น้าแอ๊นท์ วงอีโมชั่น ทาวน์ มากับเพลงเหตุเกิดจากความเหงา และตามมาด้วย น้าโอ้ เสกสรร มาด้วยเพลงใจให้ไป ,
หลังจากนั้น ทั้ง 2 ศิลปิน ก็ เผ่นกันไปแสดงมินิคอนเสริตร์ ต่อที่บ้านเต่า ทันที !!!
จบข่าว?
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
20-08-2008, 17:42
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
(20-08-2008, 16:11)SARUN Wrote: ถ้าหนุ่มๆได้ชม MV เพลงนี้แล้ว รับรองได้ว่า ต้องอิจฉาหนุ่มแอ๊น ล้านเปอร์เซนต์ (ถ้า เฉยๆ ก็ ..กะเทยชัวร์) เพราะหนุ่มแอ๊นท์ ได้กระทบไหล่กับความสวยน่ารักเซ็กซี่ของ 3 สาวฮอตอย่าง เมย์-พิชนาฏ , แป้ง-อรจิรา และ วีเจวุ้นเส้น

น้าแอ้นแอบกระซิบมาว่า ที่แต่งเพลงออกอัลบั้ม มาก็เพื่อการนี้โดยเฉพาะ เคี๊ยกๆ
ป.ล.น้องแป้งน่ารักจัง Tongue
20-08-2008, 17:44
Member

โห...กำลังอยากดูอยู่เลยค่ะ
ขอบคุณน้า Sarun มากๆนะค่ะ
21-08-2008, 07:50

(21-08-2008, 07:50)VaneZa Wrote: โห...กำลังอยากดูอยู่เลยค่ะ

ยินดีจ้า....

(((ตอนนี้กำลังหาclip ที่เป็นช่วงของ "โต๋" อยู่ กร๊ากๆๆๆๆๆ Big Grin )))
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

21-08-2008, 09:21
Member

(21-08-2008, 09:21)SARUN Wrote:
(21-08-2008, 07:50)VaneZa Wrote: โห...กำลังอยากดูอยู่เลยค่ะ

ยินดีจ้า....

(((ตอนนี้กำลังหาclip ที่เป็นช่วงของ "โต๋" อยู่ กร๊ากๆๆๆๆๆ Big Grin )))

โอ้ว โอ้ว โอ้ววววววววววว
แอ๊นท์ ก้ แอ็นท์เถอะค่ะ มาเจอโต๋นี่หลบไปเลย
กรี๊ดดดดดมาก มาก โต๋นี่เก่ง ให้ใจเลยค่ะ
21-08-2008, 11:09

Forum Jump: