Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสาร์หรรษา พาเพลิน
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: เสาร์หรรษา พาเพลิน
(25-08-2008, 10:56)Grid.. Wrote: ถ้าอยากฟังเพลง บลูส์หรืออยากเล่นเพลงบลูส์แบบของจริง..

แนะนำร้าน tokyo joe's blues bar แถวๆสุขุมวิทครับ..
ร้านนี้ Steve White เคยมาเปิด workshop ครั้งนึงเมื่อ หลายปีก่อนครับ..
และยังมีดนตรีอีกหลายๆแนวให้ฟังกันแบบจุใจ
**แนะนำให้ไปชมวง skatch band วงสกาที่ไม่ได้เล่นตามกระแสแฟชั่น

อ่อ.. ถ้าใกล้ข้าวสารก็คง add here ร้านนี้ก็โหดเอาเรื่อง..
นักดนตรีก็เซ็ทเดียวกันกับที่ saxophone เช่นเคย อาทิเช่นวง blue on blue / hochei cohei / nai noi (พี่น้อย fingerstyle)
**ร้านนี้พี่หนึ่ง ปปค. (hattaya rolling finger) ของเราก็เคยเล่นอยู่ครับ..

ส่วนร้านในโชคชัย4 คือร้าน "อาหารตามสั่ง" นักดนตรีก็เซ็ทเดิมๆ.. แนะน พี่มิ้นท์ (นักร้องนำ+มือกีต้าร์ วง blue on blue) คนนี้ล่ะบลูส์ ของจริง..

ล่าสุดเพิ่งไปเล่นแทนรุ่นพี่คนนึงมาที่ร้านนี้ครับ.. เล่นไปถอนหายใจไป.. และบ่นกะตัวเองว่า.. " ผมจะไหวมั้ย" Big Grin

ปล. HBD ป๊อบสองแสน.. อายุ 28 ปีเต็มแล้ว ขออวยพรให้มองโลกกว้างไกล เข้าใจและรู้จักตึกตรองกับสิ่งที่ผ่านเข้ามา.. มีความสุขมากๆ Smile
ขอบคุณที่ตอบครับ
แต่ผมขอบอกเลยว่าผมคงไม่ไช่ของจริง เรื่องบลูส์ ผมไม่ไช่คนบลูส์ครับ มีแต่คนอื่นที่บอกว่าผมเป็นแต่ผมไม่ไช่ครับ
ผมไม่ค่อยได้ไปนั่งฟังเพลงสักเท่าไหร่เพราะโดยมากที่ไปๆก็จะไปดูงานให้พี่ๆ เพื่อนๆเท่านั้น
ผมไม่ไช่มืออาชีพหรอกครับ เล่นเป็นงานอดิเรกน่ะครับผมก็เลยไม่ค่อยได้รู้จักคนเก่งๆ ซักเท่าไหร่ และคงไม่มีใครรู้จักใครู้จักผมหรอกครับ ส่วนมากที่รู้จักกันก็แค่คนเล่นกันพอได้ไม่ได้โดดเด่นอะไรครับ
ขอบคุณสำหรับคำอวยพร และผมจะพยายามปฏิบัติตามคำสั่งสอนที่กริดพยายามสอนผมอยู่ตลอดเวลา ครับ ขอบคุณครับ ^ ^
Acoustic is my life..........
25-08-2008, 12:05
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เสาร์หรรษา พาเพลิน - by pop_250823 - 25-08-2008, 12:05

Forum Jump: