Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสาร์หรรษา พาเพลิน
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: เสาร์หรรษา พาเพลิน
(25-08-2008, 08:38)Kitja Wrote: แหม ดูน้าป๊อปทำ มีตบด้วย วัยรุ่นใจร้ายจัง มาราชบุรีก่อนเหอะ จะเอาไปหมกที่โรงแรม .....

...หมก...แบบแซนวิช หรือครับน้า Kitja...
- - แบบนั้น...น้าฯปี้ ก็กระดี๊กระด๊า รีบบึ่งไปนะสิ....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
25-08-2008, 09:28
Website Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ถ้าอยากฟังเพลง บลูส์หรืออยากเล่นเพลงบลูส์แบบของจริง..

แนะนำร้าน tokyo joe's blues bar แถวๆสุขุมวิทครับ..
ร้านนี้ Steve White เคยมาเปิด workshop ครั้งนึงเมื่อ หลายปีก่อนครับ..
และยังมีดนตรีอีกหลายๆแนวให้ฟังกันแบบจุใจ
**แนะนำให้ไปชมวง skatch band วงสกาที่ไม่ได้เล่นตามกระแสแฟชั่น

อ่อ.. ถ้าใกล้ข้าวสารก็คง add here ร้านนี้ก็โหดเอาเรื่อง..
นักดนตรีก็เซ็ทเดียวกันกับที่ saxophone เช่นเคย อาทิเช่นวง blue on blue / hochei cohei / nai noi (พี่น้อย fingerstyle)
**ร้านนี้พี่หนึ่ง ปปค. (hattaya rolling finger) ของเราก็เคยเล่นอยู่ครับ..

ส่วนร้านในโชคชัย4 คือร้าน "อาหารตามสั่ง" นักดนตรีก็เซ็ทเดิมๆ.. แนะน พี่มิ้นท์ (นักร้องนำ+มือกีต้าร์ วง blue on blue) คนนี้ล่ะบลูส์ ของจริง..

ล่าสุดเพิ่งไปเล่นแทนรุ่นพี่คนนึงมาที่ร้านนี้ครับ.. เล่นไปถอนหายใจไป.. และบ่นกะตัวเองว่า.. " ผมจะไหวมั้ย" Big Grin

ปล. HBD ป๊อบสองแสน.. อายุ 28 ปีเต็มแล้ว ขออวยพรให้มองโลกกว้างไกล เข้าใจและรู้จักตึกตรองกับสิ่งที่ผ่านเข้ามา.. มีความสุขมากๆ Smile
(This post was last modified: 25-08-2008, 11:03 by Grid...)
25-08-2008, 10:56
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

(25-08-2008, 10:56)Grid.. Wrote: ถ้าอยากฟังเพลง บลูส์หรืออยากเล่นเพลงบลูส์แบบของจริง..

แนะนำร้าน tokyo joe's blues bar แถวๆสุขุมวิทครับ..
ร้านนี้ Steve White เคยมาเปิด workshop ครั้งนึงเมื่อ หลายปีก่อนครับ..
และยังมีดนตรีอีกหลายๆแนวให้ฟังกันแบบจุใจ
**แนะนำให้ไปชมวง skatch band วงสกาที่ไม่ได้เล่นตามกระแสแฟชั่น

อ่อ.. ถ้าใกล้ข้าวสารก็คง add here ร้านนี้ก็โหดเอาเรื่อง..
นักดนตรีก็เซ็ทเดียวกันกับที่ saxophone เช่นเคย อาทิเช่นวง blue on blue / hochei cohei / nai noi (พี่น้อย fingerstyle)
**ร้านนี้พี่หนึ่ง ปปค. (hattaya rolling finger) ของเราก็เคยเล่นอยู่ครับ..

ส่วนร้านในโชคชัย4 คือร้าน "อาหารตามสั่ง" นักดนตรีก็เซ็ทเดิมๆ.. แนะน พี่มิ้นท์ (นักร้องนำ+มือกีต้าร์ วง blue on blue) คนนี้ล่ะบลูส์ ของจริง..

ล่าสุดเพิ่งไปเล่นแทนรุ่นพี่คนนึงมาที่ร้านนี้ครับ.. เล่นไปถอนหายใจไป.. และบ่นกะตัวเองว่า.. " ผมจะไหวมั้ย" Big Grin

ปล. HBD ป๊อบสองแสน.. อายุ 28 ปีเต็มแล้ว ขออวยพรให้มองโลกกว้างไกล เข้าใจและรู้จักตึกตรองกับสิ่งที่ผ่านเข้ามา.. มีความสุขมากๆ Smile
ขอบคุณที่ตอบครับ
แต่ผมขอบอกเลยว่าผมคงไม่ไช่ของจริง เรื่องบลูส์ ผมไม่ไช่คนบลูส์ครับ มีแต่คนอื่นที่บอกว่าผมเป็นแต่ผมไม่ไช่ครับ
ผมไม่ค่อยได้ไปนั่งฟังเพลงสักเท่าไหร่เพราะโดยมากที่ไปๆก็จะไปดูงานให้พี่ๆ เพื่อนๆเท่านั้น
ผมไม่ไช่มืออาชีพหรอกครับ เล่นเป็นงานอดิเรกน่ะครับผมก็เลยไม่ค่อยได้รู้จักคนเก่งๆ ซักเท่าไหร่ และคงไม่มีใครรู้จักใครู้จักผมหรอกครับ ส่วนมากที่รู้จักกันก็แค่คนเล่นกันพอได้ไม่ได้โดดเด่นอะไรครับ
ขอบคุณสำหรับคำอวยพร และผมจะพยายามปฏิบัติตามคำสั่งสอนที่กริดพยายามสอนผมอยู่ตลอดเวลา ครับ ขอบคุณครับ ^ ^
Acoustic is my life..........
25-08-2008, 12:05
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
Big Grin...........................................................Big Grin
I haven't got a clue.
25-08-2008, 12:30
Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
(25-08-2008, 09:28)LittleNomad Wrote:
(25-08-2008, 08:38)Kitja Wrote: แหม ดูน้าป๊อปทำ มีตบด้วย วัยรุ่นใจร้ายจัง มาราชบุรีก่อนเหอะ จะเอาไปหมกที่โรงแรม .....

...หมก...แบบแซนวิช หรือครับน้า Kitja...
- - แบบนั้น...น้าฯปี้ ก็กระดี๊กระด๊า รีบบึ่งไปนะสิ....

น้าปี้ อายุเยอะแล้ว แค่คลานขึ้นเตียงลูกยังไม่ค่อยจะไหวเลยครับ น้าอ้วน นี่ไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่มันเป็นความจริง คราวก่อนหลังยอกทีนึงแล้ว ผิดท่าไปหน่อย ผมบอกให้แกมาให้หมอนวดที่ ราชบุรี ดึงให้ก็ไม่กล้ามา ดึงหลังซ้าย ขวา สองที หาย เป็นหมอนวดแผนโบราณนะครับ (เค้าเรียกใจปลาซิว ก๊าก ๆๆๆ)
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
25-08-2008, 22:36

(25-08-2008, 22:36)Kitja Wrote: น้าปี้ อายุเยอะแล้ว แค่คลานขึ้นเตียงลูกยังไม่ค่อยจะไหวเลยครับ น้าอ้วน นี่ไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่มันเป็นความจริง คราวก่อนหลังยอกทีนึงแล้ว ผิดท่าไปหน่อย ผมบอกให้แกมาให้หมอนวดที่ ราชบุรี ดึงให้ก็ไม่กล้ามา ดึงหลังซ้าย ขวา สองที หาย เป็นหมอนวดแผนโบราณนะครับ (เค้าเรียก...ใจปลาซิว... ก๊าก ๆๆๆ)

น้า Kitja ครับ...
"...ใจปลาซิว..." นี่ผมว่ายังดีนะ!
เพราะ "...ใจปลาสอด..." ละก้อ...แย่เลย!!!!...

(...มีปลาบางชนิด ทั้งปลาน้ำจืดและปลาน้ำเค็ม อาทิ ปลาสอด, ปลาหางนกยูง, ปลากัด, ปลาการ์ตูน, ฯลฯ, - - ในภาวะที่ฝูงเกิดขาดแคลนตัวเมีย ตัวผู้ที่มีขนาดใหญ่ก็จะพัฒนาการเปลี่ยนเพศกลายเป็นตัวเมีย! เพื่อให้ฝูงสามารถสืบพันธุ์ต่อไปได้...)
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
25-08-2008, 22:58
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
โอ มาย ก๊อด Rolleyes ไม่ได้เข้ามาดูแปล๊บบบ เดียว ผมโดนสิงห์เกษตรยิงซะพรุนไปทั้งตัว เช๊อะๆๆ น้อยๆหน่อย ลุง อย่างผมถ้าปีนขึ้นเตียงไม่ไหว ผมก็ลากมาโซ๊ย ที่พื้นละครับ 555 ( ผมหมายถึงแอมป์กีต้าร์นะ ) Tongue

วันนี้ไปบ้าน พี่กฤษณ กันมา มีพี่แป้ง(น้ากีต้าร์เก่า) นู๋แอม น้าศรันย์ จะเอ๋ น้องกริด vs ก้อย & น้าหนึ่ง ก็ตามมา น้า little nomad(พี่อ้วน) นู๋ฟิลม์(คนงาม)
ถึงจะดูว่าน้อยไปนิด แต่พวกเราก็สนุกกันแบบสุดสวิงริงโก้ ใครที่ไม่ได้มาผมต้องบอกว่า เสียใจด้วยจริงๆ ที่พลาด กะหรี่(เนื้อ) ฝีมือพี่อ้วน อร่อยจริงๆครับ ผมว่าเปิดร้านขายได้เลย ไม่ต้องรอ หม่อม............. อะไรมาชิมหรอก ผมชิมเอง รับลองว่า ขายได้สบาย ติดปากคนไทย รสชาติแบบนี้

ขอบคุณพี่กฤษณ นู๋ฟิลม์ ที่เอื้อเฟื้อสถานที่อาหารและเครื่องดื่มและกีต้าร์เสียงดี กลิ่นแรงชมัด Rolleyes 555 ที่นำมาให้พวกเราซ้อมเล่นกัน
31-08-2008, 02:26
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
(31-08-2008, 02:26)poPPie Wrote: วันนี้ไปบ้าน พี่กฤษณ กันมา มีพี่แป้ง(น้ากีต้าร์เก่า) นู๋แอม น้าศรันย์ จะเอ๋ น้องกริด vs ก้อย & น้าหนึ่ง ก็ตามมา น้า little nomad(พี่อ้วน) นู๋ฟิลม์(คนงาม)
ถึงจะดูว่าน้อยไปนิด แต่พวกเราก็สนุกกันแบบสุดสวิงริงโก้

จะให้ผมปะทะกันเหรอครับพี่.. แฟนกันนะม่ายช่ายมวยคู่เอก.. 55Big Grin

(31-08-2008, 02:26)poPPie Wrote: ใครที่ไม่ได้มาผมต้องบอกว่า เสียใจด้วยจริงๆ ที่พลาด กะหรี่(เนื้อ) ฝีมือพี่อ้วนอร่อยจริงๆครับ ผมว่าเปิดร้านขายได้เลย ไม่ต้องรอ หม่อม............. อะไรมาชิมหรอก ผมชิมเอง รับลองว่า ขายได้สบาย ติดปากคนไทย รสชาติแบบนี้

ครับ.. อูด้ง และ แกงกะหรี่เนื้อของน้าอ้วนอร่อยมากๆๆๆๆ.. ผมหม่ำไป 2 ชาม.. อร่อยสุดๆ Tongue

(31-08-2008, 02:26)poPPie Wrote: ขอบคุณพี่กฤษณ นู๋ฟิลม์ ที่เอื้อเฟื้อสถานที่อาหารและเครื่องดื่มและกีต้าร์เสียงดี กลิ่นแรงชมัด Rolleyes 555 ที่นำมาให้พวกเราซ้อมเล่นกัน

ขอบคุณพี่กฤษณและพี่ฟิล์มด้วยคนครับ.. Smile
01-09-2008, 10:19
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
ชัดเจนครับ เสาร์นี้เจอกัน บ้านลุงเต่า

[Image: 36276651jo9.jpg]
05-09-2008, 11:06

ตามไปด้วยคนครับ...
จะไปพ่นควันบุหรี่ให้เต่าหงายท้องสักตัวสองตัว...

[Image: %E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%...%B8%87.jpg]
05-09-2008, 11:12

Forum Jump: