Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนพี่ๆอีกครั้งครับ ในงบประมาณ 30- 40k ....
Author Message
ArtheR Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
รบกวนพี่ๆอีกครั้งครับ ในงบประมาณ 30- 40k ....
รบกวนพี่ๆอีกทีครับ แหะๆ
คือไหนๆผมก็ใกล้ที่จะได้กีตาร์โปร่งมาครอบครองแบบจริงๆจังๆแล้ว
อยากลองถามพี่ๆทุกคนซักครั้งครับ
ว่าเผื่อมีใครสนใจอยากปล่อยของมั๊ยเอ่ยย อิอิ
ในงบประมาณ ซัก 30-40k น่ะครับ
อยากขอคำแนะนำ และอยากลองหาหลายๆตัวเลือกในการตัดสินใจน่ะครับผม

ยังไงผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆที่นี่ทุกๆคนนะครับ
ในฐานะเด็กใหม่แห่งบ้านหลังนี้ครับ ^^

ขอบคุณมากๆๆครับผม Wink
10-08-2008, 23:38
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: รบกวนพี่ๆอีกครั้งครับ ในงบประมาณ 30- 40k ....
กีตาร์ที่จะขายในงบประมาณนี้ก็มีอยู่เรื่อยๆครับ แต่เจ้าของอาจจะไม่สะดวกใจนักที่จะเอากีตาร์มาโพสต์ให้เลือกซื้อ Cool

พอดีเคยมาแล้ว อาจจะต้องโทรฯหาเจ้าของเองครับ ดูเบอร์ได้จากกระทู้ซื้อ-ขายอื่นๆจ้า
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
11-08-2008, 13:27
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: เธฃเธ?เธ?เธงเธ?เธ?เธตเน?เน?เธญเธตเธ?เธ?เธฃเธฑเน?เธ?เธ?เธฃเธฑเธ? เน?เธ?เธ?เธ?เธ?เธฃเธฐเธกเธฒเธ? 30- 40k ....
เธ?เธดเธ?เธ?เน?เธญ เธ?เธตเน?เธ?เน?เธญ เธซเธฃเธทเธญ เธ?เธนเน?เธญเธงเธธเน?เธชเธ?เน?เธฒเธ?เธญเธทเน?เธ? เน?เธ?เธ?เธญเธฃเธ?เน?เน?เธฅเธขเธ?เธฑเธ? เธ?เธฒเธกเธ?เธตเน? เธ?เธตเน?เธ?เธน เน?เธกเน?เธ?เธ?เน? เน?เธ?เน?เธ?เธตเธ?เน?เธฒเธฃเน?เธ?เธตเน? เน?เธกเน?เธ?เธญเน?เธ?เธกเน?เธ?เน?เธ?เธงเธฒเธกเธฃเธนเน?เธญเธตเธ? ^^
11-08-2008, 14:25
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เธฃเธ?เธ?เธงเธ?เธ?เธตเน?เน?เธญเธตเธ?เธ?เธฃเธฑเน?เธ?เธ?เธฃเธฑเธ? เน?เธ?เธ?เธ?เธ?เธฃเธฐเธกเธฒเธ? 30- 40k ....
เธซเธฒเธ?เธขเธฑเธ?เน?เธกเน?เธ?เธฃเธฒเธ?เธงเน?เธฒเธ?เธฑเธงเน?เธญเธ?เธ?เน?เธญเธ?เธ?เธฒเธฃเธญเธฐเน?เธฃเธ?เน?เน?เธ?เน?เธ?เธดเธ?เธ?เธฒเธกเธฃเน?เธฒเธ?เธ?เธฒเธขเธ?เธตเธ?เน?เธฒเธฃเน?เน?เธฅเน?เธงเธฅเธญเธ?เน?เธซเน?เธซเธกเธ?เธ?เธธเธ?เธ?เธฑเธงเธ?เธตเน?เธชเธ?เน?เธ?เธ?เน?เธญเธ?เธ?เธตเธ?เธงเน?เธฒเธ?เธฃเธฑเธ?
เธ?เน?เธฒเธ?เธญเธ?เธ?เธฑเธงเน?เธซเธ?เธ?เน?เธญเธขเธกเธฒเธฅเธ?เธ?เธฃเธฐเธ?เธฒเธจเธซเธฒเธ?เธทเน?เธญ เธ?เธฒเธฃเธ?เธฐเน?เธ?เน?เธ?เธตเน?เธขเธงเธฅเธญเธ?เธ?เธตเธ?เน?เธฒเธฃเน?เธกเธทเธญเธชเธญเธ?เน?เธ?เน?เธฃเธทเน?เธญเธขเธฏเน?เธ?เธขเธขเธฑเธ?เน?เธกเน?เธ?เน?เธญเธ?เธ?เธฒเธฃเธ?เธทเน?เธญเธ?เธ?เธ?เธฐ
เน?เธ?เน?เธ?เน?เธ?เน?เธ?เน?เธขเธฒเธ?เธ?เธฃเธฑเธ?เน?เธ?เธฃเธฒเธฐเธ?เธ?เธชเน?เธงเธ?เน?เธซเธ?เน?เธ?เธตเน?เธฅเธ?เธ?เธฒเธขเน?เธ?เธฒเน?เธกเน?เน?เธ?เน?เธ?เธณเธ?เธฑเธ?เน?เธ?เน?เธ?เธญเธฒเธ?เธตเธ?

เธกเธตเธ?เน?เธญเธ?เธซเธฅเธฒเธขเธฏเธ?เธ?เธกเธฒเธชเธกเธฑเธ?เธฃเน?เธ?เน?เธ?เธชเธกเธฒเธ?เธดเธ?เธ?เน?เธฒเธ?เธ?เธตเน?เน?เธฅเธฐเธ?เน?เธกเธตเน?เธญเธ?เธฒเธชเน?เธ?เน?เธฅเธญเธ?เธ?เธตเธ?เน?เธฒเธฃเน?เธซเธฅเธฒเธ?เธซเธฅเธฒเธขเธขเธตเน?เธซเน?เธญเน?เธงเธฅเธฒเธ?เธงเธ?เน?เธฃเธฒเธกเธฒเธ?เธ?เธ?เธฐเธชเธฑเธ?เธชเธฃเธฃเธ?เน?เธ?เธฑเธ?
เธ?เธกเน?เธซเน?เธ?เน?เธ?เธทเธญเธ?เธ?เธธเธ?เธ?เธ?เธ?เน?เน?เธฅเธทเธญเธ?เธ?เธตเธ?เน?เธฒเธฃเน?เธ?เธนเน?เธ?เธฒเธขเน?เธ?เน?เน?เธ?เธ?เธตเน?เธชเธธเธ?เธ?เธฐเธ?เธฃเธฑเธ? เธ?เธฑเธงเธ?เธกเน?เธญเธ?เธ?เน?เธฒเธ?เธฐเธ?เธทเน?เธญเธ?เธตเธ?เน?เธฒเธฃเน?เธกเธทเธญเธชเธญเธ?เธ?เธกเธ?เธฐเธ?เธญเน?เธซเน?เธ?เธ?เธ?เธฒเธขเน?เธ?เธฒเน?เธญเธฒเธกเธฒเน?เธซเน?เธฅเธญเธ?เธ?เน?เธญเธ?
เธ?เน?เธฒเธ?เธกเน?เธกเน?เธ?เธนเธ?เน?เธ?เธ?เน?เธ?เธฐเธ?เน?เธฒเธขเธ?เน?เธฒเน?เธชเธตเธขเน?เธงเธฅเธฒเน?เธซเน?เน?เธ?เธฒเธซเน?เธฒเธฃเน?เธญเธขเธ?เธฒเธ?เธ?เธถเน?เธ?เธ?เน?เธขเธธเธ?เธดเธ?เธฃเธฃเธกเธ?เธฑเธ?เธ?เธฑเน?เธ?เธชเธญเธ?เธ?เน?เธฒเธขเธ?เธฃเธฑเธ?

หากยังไม่ทราบว่าตัวเองต้องการอะไรก็ไปเดินตามร้านขายกีต้าร์แล้วลองให้หมดทุกตัวที่สนใจก่อนดีกว่าครับ
ถ้าชอบตัวไหนค่อยมาลงประกาศหาซื้อ การจะไปเที่ยวลองกีต้าร์มือสองไปเรื่อยฯโดยยังไม่ต้องการซื้อคงจะ
เป็นไปใด้ยากครับเพราะคนส่วนใหญ่ที่ลงขายเขาไม่ใด้ทำกันเป็นอาชีพ

มีน้องหลายฯคนมาสมัครเป็นสมาชิกบ้านนี้และก็มีโอกาสใด้ลองกีต้าร์หลากหลายยี่ห้อเวลาพวกเรามาพบปะสังสรรค์กัน
ผมเห็นเกือบทุกคนก็เลือกกีต้าร์คู่กายใด้ในที่สุดนะครับ ตัวผมเองถ้าจะซื้อกีต้าร์มือสองผมจะขอให้คนขายเขาเอามาให้ลองก่อน
ถ้าผมไม่ถูกใจก็จะจ่ายค่าเสียเวลาให้เขาห้าร้อยบาทซึ่งก็ยุติธรรมกันทั้งสองฝ่ายครับ

เมื่อหลายปีมาแล้วผมเคยให้น้ายอดเยี่ยมเอายามาฮ่าสายเอ็นมาให้ลองแต่ไม่ใด้ซื้อเพราะเสียงมันรับไม่ใด้ น้ายอดเยี่ยมบอกไม่เป็นไร
และไม่ยอมรับสตางค์ผมเลยให้สายกีต้าร์ไปสองชุดเป็นค่าเหนื่อย ผมเลยใด้เพื่อนซี้มาหนึ่งคนไงครับ
(This post was last modified: 11-08-2008, 14:37 by pood.)
11-08-2008, 14:35

RE: รบกวนพี่ๆอีกครั้งครับ ในงบประมาณ 30- 40k ....
พิมพ์ไทยได้แว้ว ผมโดน K.yairi AY-65 หลอนมาคับ อยากให้ลองดู หลอนจิงๆคับ ทั้งรูปลักษณ์และเสียง อยู่ในงบด้วย ( เสียอย่างเดียวไม่มีภาคไฟฟ้า ) ไม่รู้ผู้อวุโสท่านไหน มีในสต๊อกบ้าง ^^

ปล. ตาม คต. พี่ pood คับ ลองเยอะๆเลยคับ อิอิ

Attached Files Image(s)

11-08-2008, 17:26
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(11-08-2008, 14:35)pood Wrote: เมื่อหลายปีมาแล้วผมเคยให้น้ายอดเยี่ยมเอายามาฮ่าสายเอ็นมาให้ลองแต่ไม่ใด้ซื้อเพราะเสียงมันรับไม่ใด้ น้ายอดเยี่ยมบอกไม่เป็นไร
และไม่ยอมรับสตางค์ผมเลยให้สายกีต้าร์ไปสองชุดเป็นค่าเหนื่อย ผมเลยใด้เพื่อนซี้มาหนึ่งคนไงครับ

อ๋อ....
เป็น เยี่ยงนี้ นี่เองCool
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
11-08-2008, 18:01
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(11-08-2008, 17:26)kim_colombet Wrote: พิมพ์ไทยได้แว้ว ผมโดน K.yairi AY-65 หลอนมาคับ อยากให้ลองดู หลอนจิงๆคับ ทั้งรูปลักษณ์และเสียง อยู่ในงบด้วย ( เสียอย่างเดียวไม่มีภาคไฟฟ้า ) ไม่รู้ผู้อวุโสท่านไหน มีในสต๊อกบ้าง

AY-65 สภาพ 100% ตัวที่ลงขายในเวบต่างๆมาเป็นเดือนแล้วใช่ไหมครับ ถ้าหลอนแล้วทำไมไม่ซื้อครับ เพราะสภาพนี้ราคานี้บินไปซื้อที่ญี่ปุ่นก็ยังไม่ใด้เลย

ผมก็สนใจนิดๆแต่เพิ่งมาเห็นเมื่อวันก่อนก็เลยต้องสรุปว่าเสียงคงไม่ใด้เรื่องไม่งั้นคงโดน
สอยตั้งแต่ลงขายวันแรกๆแล้ว

ช่วยบรรยายหน่อยครับว่าเสียงเป็นยังไงเผื่อผมจะไปสอยบ้าง
11-08-2008, 21:13

ที่ไม่ได้ซื้อมาเพราะ มันไม่มีภาคไฟฟ้าคับ คิดว่า ถ้าไปเจาะกลัวจะเสียกีต้าร์ อีกอย่าง งบ บานปลายไปหน่อย

กีต้าร์ 25000 + Fishman prefix 10000 ไม่รวมค่าเจาะ เกินงบไปไกลพอสมควรคับ พี่ pood จิงๆอยากได้ ซัก 25000 รวม pickup ด้วย : p

ส่วนเสียงผมว่า ให้ความใสเหมือน Taylor แต่ให้เสียงเบส นุ่มและลึก สไตล์ Martin picking เป็น เม็ดๆ Struming มันส์มือเลยคับ power ดีมาก ๆ ( วันนั้นมีโอกาส ได้ลอง Takamine รุ่น NPT-012BS ขอบอกว่าเสียงเปล่าๆ ผมชอบ K.yairi มากกว่า หลายเท่าตัว )

ในราคานี้ผมว่า คุ้มราคา

สรุปงาน ถือว่า ปราณีตมาก กล่องสวยงาม เหมาะใช้ในห้องอัดจิงๆคับ

-----------------------------------------------------------------
ปล. นี่แค่ความคิดเห็นส่วนนะคับ ผมอาจจะเว่อร์เกินไปหน่อยก็ได้ กับ ราคา แค่ 2.5 หมื่น หรือเป็นเพราะ เคยลองกีต้าร์ดีๆน้อยคับ ^^

Attached Files Image(s)

12-08-2008, 00:31
ArtheR Offline
Junior member
**

เธ?เธทเธญเน?เธฃเธทเน?เธญเธ? Spec เน?เธ?เน?เธ?เธ?เธกเธกเธตเธญเธขเธนเน?เน?เธฅเน?เธงเธ?เน?เธฐเธ?เธฃเธฑเธ?
เธชเน?เธงเธ?เน?เธฃเธทเน?เธญเธ?เธ?เธตเน?เน?เธ?เน?เน?เธ?เธฅเธญเธ?เธ?เน?เน?เธ?เน?เน?เธ?เธฅเธญเธ?เธกเธฒเธ?เธญเธชเธกเธ?เธงเธฃเน?เธ?เธ?เธตเธ?เธฒเธฃเน?เธ?เธตเน?เธฃเธฐเธ?เธฑเธ?เธฃเธฒเธ?เธฒเธ?เธฃเธฐเธกเธฒเธ?เธ?เธตเน?
เธ?เธถเน?เธ?เน?เธ?เธ?เธญเธ?เน?เธฃเธ?เธ?เธกเธ?เน?เน?เธ?เน?เธฅเธญเธ? Guild GAD50, Takamine AN10, Blueridge BR180 เน?เธฅเธฐเธญเธทเน?เธ?เน?เธญเธตเธ?เธกเธฒเธ?เธกเธฒเธข
เน?เธ?เน?เธ?เธกเธชเธฑเธ?เน?เธ?เธ?เธธเน?เธ?เน?เธงเน?เธฒเธ?เธฑเธงเธ?เธตเน?เธ?เธกเธ?เธญเธ?เธชเน?เธงเธ?เธกเธฒเธ? เธ?เธฐเน?เธ?เน?เธ?เน?เธกเน?เธซเธฅเธฑเธ? Indian Rosewood เธ?เธฐเธชเน?เธงเธ?เน?เธซเธ?เน?เธ?เธฃเธฑเธ?
เน?เธกเน?เธซเธ?เน?เธฒเธ?เน?เธ?เธฐเน?เธ?เธญ Spruce เธ?เธฐเธชเน?เธงเธ?เธกเธฒเธ? เธ?เน?เน?เธญเน?เธ?เน?เธฅเน?เธง
เธ?เธถเน?เธ?เน?เธ?เธ?เธฃเธ?เธตเธ?เธตเน? เธ?เธกเน?เธซเน?เน?เธ?เน?เธฒ Guild เธ?เธฑเธ? Blueridge เธ?เธฃเธฑเธ? เน?เธ?เน? เธ? เธ?เธญเธ?เธ?เธตเน?เธ?เน?เน?เธซเน?เน?เธ?เน?เธฒ Blueridge เน?เธ?เน?เธกเน?เธ?เธฃเธฑเธ?
เธ?เธกเน?เธ?เน?เธ?เธ?เธ?เธ?เธญเธ?เน?เธชเธตเธขเธ?เน?เธ?เธ?เธ?เธธเน?เธก เน? เธฅเธถเธ?เน? เธ?เธฑเธ?เธงเธฒเธฅเน? เน?เธ?เธชเธซเธ?เน?เธญเธข เน?เธกเน?เธ?เน?เธญเธขเธ?เธญเธ?เน?เธ?เธ?เน?เธซเธฅเธกเธ?เธฑเธ?เธ?เน?เธฐเธ?เธฃเธฑเธ?
เธ?เน?เธฒเธ?เธนเธ?เธ?เธถเธ?เธ?เธฃเธ? เธ?เน?เธ?เธฐเน?เธญเธ?เน?เธ?เธ?เธฒเธ? Dreadnought เธกเธฒเธ?เน?เน?เธฅเธขเธ?เธฃเธฑเธ? เธกเธฒเธ?เธ?เธงเน?เธฒ ooo เธ?เน?เธงเธขเธ?เธฃเธฑเธ? เน?เธซเธฐเน?

เน?เธ?เน?เธ?เธตเธ?เธตเน?เธกเธตเธ?เธตเน?เน?เธซเธฅเธฒเธขเธ?เธ?เน?เธ?เธฐเธ?เธณเธงเน?เธฒเธฃเธฒเธ?เธฒเธ?เธฃเธฐเธกเธฒเธ?เธ?เธตเน? เธ?เน?เธฒเธ?เธฐเธซเธฒเธ?เธญเธ? USA เน?เธ?เน?เธ?เน?เน?เธ?เน?เธ?เน?เธฒเธ?
เน?เธฅเธขเธญเธขเธฒเธ?เธฅเธญเธ?เธกเธฒเธฃเธ?เธ?เธงเธ?เธ?เธฒเธกเธ?เธตเน?เน?เธ?เธนเธ?เน?เธฐเธ?เธฃเธฑเธ? เธงเน?เธฒเธกเธตเน?เธ?เธฃเธชเธ?เน?เธ?เธญเธขเธฒเธ?เธ?เธฅเน?เธญเธขเธญเธฐเน?เธฃเน?เธซเน?เธ?เน?เธญเธ?เธ?เธ?เธ?เธตเน?เธ?เน?เธฒเธ?เน?เธซเธกเน?เธญเน?เธข

เธขเธฑเธ?เน?เธ?เธ?เน?เธ?เน?เธฒเน?เธกเน?เธชเธฐเธ?เธงเธ?เธ?เธตเน?เธ?เธฐเน?เธ?เธชเธ?เน?เธ?เธดเธ?เธ?เน?เธญเธ?เธกเน?เธ?เน?เธ?เธตเน? 086 000 6576 เธญเธฒเธฃเน?เธ? เธ?เธฃเธฑเธ?

เธ?เธญเธ?เธ?เธธเธ?เธกเธฒเธ?เน?เธ?เธฃเธฑเธ?เธ?เธก ^^
12-08-2008, 00:51
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ตามไปกระทู้นี้เลยครับ ด่วนๆ
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2131
12-08-2008, 01:07
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: