Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ ..
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ ..
Maow Wrote:
love666 Wrote:เห็นด้วยกะน้าโฟล์น้อยครับ

ต้องลองและเลือกในสิ่งที่ตัวเองชอบครับ
ผมเข้าเวปนี้ตอนเดือนกุมภาฯ เพื่อหาข้อมูลซื้อกีต้าร์เหมือนกัน ได้ข้อมูล ความรู้จากน้าๆใจดีที่นี่เยอะมากๆ

เป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจซื้อได้อย่างดี แต่แทนที่จะซื้อได้เร็วดั่งใจ เนื่องจากมีความรู้ที่ได้รับถ่ายทอดมาจากน้าๆในบ้านฟ้า.... กลับกลายเป็นผมใช้เวลา 4 เดือนกว่าๆ กว่าจะหากีต้าร์ที่มีเสียงกีต้าร์ที่ถูกใจตัวเอง

ช่วงนั้นไปลองกีต้าร์มาเกือบทุกที่ หลายยี่ห้อ เยอะมาก และไม่ได้ไปร้านละครั้ง ไปร้านนึง 2-3 ครั้ง โดนมองด้วยสายตา(ไอ้นี่มาอีกแล้ว) 555

... หาข้อมูล แล้วไปลองตัวเป็นๆ ... หาข้อมูล แล้วไปลองตัวเป็นๆ...
... หาตัวเอง หาข้อมูล แล้วไปลองตัวเป็นๆ... หาตัวเอง หาข้อมูล แล้วไปลองตัวเป็นๆ...

สู้ๆครับ ขอให้ได้กีต้าร์ถูกใจครับ ^_^

สรุปจากน้าโอ๋.. กีต้าร์เลือกนานมาก เพราะหาข้อมูลลอง ลอง ลอง...
สุดท้ายกระผมนึกว่าคงไปได้มาร์ตินที่น้ากฤษณ์แน่นอน แต่ไหง...ได้ Guild มากอดเฉยเลย
แต่ก็คุ้มค่ากับการรอใช่ป่าว...น้าโอ๋666

คุ้มค่าที่รอคอยครับ ส่วน Martin คงได้เป็นคนรัก Martin เข้าแก๊งน้าม่าวแน่ครับ กะลังเล็งๆอยู่ 555

.... Strat ก็อยากได้ Martin ก็อยากได้ T-T ...
If heart is empty, brain doesn't matter.

05-08-2008, 14:08
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ ..
love666 Wrote:ส่วน Martin คงได้เป็นคนรัก Martin เข้าแก๊งน้าม่าวแน่ครับ กะลังเล็งๆอยู่ 555

เข้าแก๊งด้วยยย...Tongue
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
05-08-2008, 14:32
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ไม่ใช่แก๊งค์ผมหรอกครับ
เพราะผมก็ไปเข้าแก๊งค์น้ายอดจุฬาอีกทีเหมือนกัน
ผมยังจำได้ติดหูที่น้ายอดถามว่า "ชอบเสียงของมาร์ตินไหม" "ถ้าชอบมาร์ตินก็ซื้อมาร์ติน"
เพราะเราไม่สามารถไปคาดหวังให้กีต้าร์ยี่ห้อใดๆ มาเหมือนกันได้ น้ายอดก็เลยกล่าวต่ออีกก่อนจบการสนทนาว่า
"ผมชอบมาร์ตินผมก็เลยซื้อมาร์ติน" จนมีเต็มบ้านน้ายอดนั่นแหละมั๊งครับ
กระผมก็เลยเข้าประจำการโรงเรียนมาร์ตินมาจนบัดนี้
05-08-2008, 14:41

Forum Jump: