Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำศิลปินครับ..
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: แนะนำศิลปินครับ..
. คนที่ทำเหมือนเงินซื้อไม่ได้เอาใจยาก ..... ไฮโซติดดิน....ชื่อเพลงนะ....

คงโดนชังอยู่มาก เเม้จะเหมือนเพลงที่เล่นเมาๆในวงเหล้า

เเต่ก็... น่าจะมีคนรักมากเวลาเดียวกัน เอกภาพชัดเจน

ผมทึ่ง...ว่ากล้าทำออกมาได้อย่างไร เเละ รู้สึกสนุกสนาน หัวเราะออกมาเสียงดัง เเม้จะเครียดอยู่....

ฟังเเล้ว เปิดรอบ 2 ผมพยายามร้องตาม เเละ คิดอยากครอบครอง โดยอยากเเกะมาเล่น

มีเพลงไหนที่ฟังสักกี่เพลง ที่จะอยากเเกะเล่นได้ขนาดเพลงของเขาท่านนี้

ศิลปะ...เป็นเรื่องของการเเสดงความคิดเห็น

ขอเเสดงความเคารพ ในตัวตนของงาน ที่เเสดงออกมา

เเม้จะไม่เคารพระบบ ระเบียบ ขอบจำกัดใดๆ จนคุณค่าของทั้งสุนทรียะทางดนตรี เเละ

ความสละสลวยของสัมผัสในภาษา เเทบไม่หลงเหลืออยู่เลย

คล้ายหยิบหนังสือพิมพ์ เเล้วเอามาร้องบ่นๆ เข้ากับกีตาร์ตัวนึง..

(ตอนรับน้องที่คณะ....ผมก็บังคับรุ่นน้องทำเช่นกัน เเต่ใช้หนังสือ ไทยเพลย์บอย

ร้องเเร๊บมั่ง ฮาร์คอร์มั่ง ตาหน้าตารุ่นน้องที่โผล่มาให้รังเเกเวลานั้น ...5555)

เเต่....นี่คืองานที่สื่อสารความคิด ความรู้สึกได้ชัดเจน โดดเด่นดีทีเดียว ....คนพูดเพลง ปี 2008

เเม้อาจถูกฟัง เเค่ครั้ง 2ครั้ง เเล้วถูกฝังไปกับเวลา เเต่.....ก็คงมีชีวิตที่เป็นตัวของตัวเองต่อไป

ถ้าใครบ้านเราเชิญเขามาได้ จะขออนุญาตสัมภาษณ์ เอามาเขียนให้อ่านกันนะครับ

คงอาจจะมีคนสนใจในตัวเขาบ้าง

คงไม่ใช่ผมคนเดียวในโลกนี้ที่ เสียเวลาเขียนถึงเขาหรอกนะBig Grin
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

05-08-2008, 06:52
Website Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: แนะนำศิลปินครับ..
วัดนี้ ไม่ได้ลงเสาเข็มแน่ๆ
ถ้าถ่ายปกตอนที่มีญาติๆ กำลังเดินวนรอบๆ หรือขึ้นไปเผา จะได้บรรยากาศสมจริงมากกว่านี้ ถ้าไม่โดนเหล่าญาติๆ สห... น่วมเสียก่อน Tongue

คำชม...
เก่ง-กล้าดีครับ ทำไปเถอะถ้าสบายใจ ดีกว่าบ่นเปล่าๆ โดยไม่ตีคอร์ด
============ เพื่อความบันเทิง =============

05-08-2008, 06:53
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: