Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์คอพับ....
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: กีตาร์คอพับ....
มีเพิ่มเติมอีกสินค้าหนึ่งครับ

แต่สินค้านี้จะพับคอ ได้ด้วยตัวเอง โดยเจ้าของไม่สามารถคอนโทรลได้ครับ....

คำเตือน !!! ภาพที่ท่านเห็นไม่เหมาะกับสตรีมีครรถ์ และเด็กอายุต่ำกว่า 13 ปี ขณะรับชมโปรดอย่าอุทาน เดี๋ยวของจะเข้าตัวครับ

[Image: image122editgj2.jpg]
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
30-07-2008, 08:51
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

ping Wrote:ป้าแดงทำที่เก็บใหม่
หรือฝากเก็บที่บ้านผมก็ได้ ขับรถไม่เกิน 1 ชั่วโมง

ถ้า ป้าแดง-น้าป๋อ ไม่อยากขับรถไกล เวลาตรวจเยี่ยมกีต้าร์ที่ฝากไว้
จากวังเต่า ขับรถมาบ้านผม ไม่เกิน 1/2 ชั่วโมงครับ...

rasun Wrote:น่าจะดีจะได้ซื้อเพิ่มเป็นร่วมๆ 300 ตัวได้ครับTongue

และถ้ายังไม่มีที่เก็บอีก...
บ้านผมมีหิ้งหนังสือ ทำขึ้นจากเหล็กฉากอย่างดี แข็งแรงทนทาน
สามารถรองรับเก็บกีต้าร์ได้สบายและเป็นระเบียบครับ...

Therock Wrote:ขอแบ่งชิ้นเค้กด้วยครับ....วันนั้นจับเวลา จากบ้านเต่ากลับบ้านด้วยความเร็วเฉลี่ย 90 km/hr
แค่ประมาณ 45 นาทีเองครับ...

บ้านผมเก็บได้อีกหลายสิบตัวครับ อิอิ

ขนย้ายกีต้าร์ หากขับรถเร็ว ถึงไม่เกิดอุบัติเหตุก็เถอะ
แต่การสะเทือน อาจเป็นอันตรายก่อความเสียหายแก่กีต้าร์...

จากวังเต่า มาบ้านผม เพียง 1/2 ชั่วโมง ด้วยอัตราความเร็วเฉลี่ยไม่เกิน 50 กม./ชม.
และถ้ามีกีต้าร์จำนวนมาก...คอนโดฯ ห้องข้าง ๆ เปิดให้เช่า ผมจะออกค่าน้ำค่าไฟและค่าเช่าห้องเพื่อสำหรับดูแลเก็บรักษากีต้าร์ของครอบครัวเต่าให้เองครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 30-07-2008, 09:06 by LittleNomad.)
30-07-2008, 09:01
Website Find Like Post Reply
Amin Offline
Member

บ้านผมก็ยังมีห้องว่างตั้ง 2 ห้องแหน่ะ แวะมาฝากไว้ที่บ้านผมก่อนก็ได้น่ะทุกคน
30-07-2008, 09:19
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
povation Wrote:น้า gman คิดว่าอนาคตกีตาร์ ACOUSTIC จะผลิตออกแบบมาแปลกๆอย่างไรอีกครับ

ผมคิดว่ากีตาร์ได้มีพัฒนาการมาจนถึงจุดลงตัวที่สุดทางด้านรูปทรงแล้วครับ จะเห็นว่ารูปทรงกีตาร์ไม่ได้ไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปมากนักจากเมื่อ 200 ปีที่แล้ว เพียงแต่ได้มีการพัฒนาในเรื่องของขนาด โครงสร้าง และวัสดุ เพื่อตอบสนองความต้องการของเราได้ดีขึ้น การออกแบบที่ให้ถอดเก็บได้ก็เพื่อเพิ่มความสะดวกในการพกพา แต่จะมีแปลกๆกว่านี้อีกหรือไม่ ผมคิดว่าน่าจะมีนะเพราะความต้องการของเราก็พัฒนาเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยตามยุคสมัย แต่จะแปลกอย่างไรนั้นก็ไม่อาจคาดเดาได้ครับ อย่างไรก็ตามรูปทรงคงไม่แตกต่างไปจากเดิมมากนักครับ Smile
30-07-2008, 09:45
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
Therock Wrote:มีเพิ่มเติมอีกสินค้าหนึ่งครับ

แต่สินค้านี้จะพับคอ ได้ด้วยตัวเอง โดยเจ้าของไม่สามารถคอนโทรลได้ครับ....

คำเตือน !!! ภาพที่ท่านเห็นไม่เหมาะกับสตรีมีครรถ์ และเด็กอายุต่ำกว่า 13 ปี ขณะรับชมโปรดอย่าอุทาน เดี๋ยวของจะเข้าตัวครับ

ไอ้คนที่นอนปากหวอนี่ครายยหว้า.. ??Rolleyes

ฝากไว้ก่อนเถอะหินกลิ้ง.. Tongue
30-07-2008, 09:45
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
rasun Wrote:
dejemerry Wrote:ถ้ากีต้าร์ที่บ้านเต่า ร้อยกว่าตัว พับได้แบบนี้
บ้านคงโล่งสบาย มีเนื้อที่ใช้สอยเพิ่มขึ้น เฮ้อ!!!....Rolleyes

น่าจะดีจะได้ซื้อเพิ่มเป็นร่วมๆ 300 ตัวได้ครับTongue

ผมรักคุณหมอrasunมากที่สุดเลยครับ...แต่เงินหนะมีมั๊ย!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-07-2008, 10:36
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

LittleNomad Wrote:
ping Wrote:ป้าแดงทำที่เก็บใหม่
หรือฝากเก็บที่บ้านผมก็ได้ ขับรถไม่เกิน 1 ชั่วโมง

ถ้า ป้าแดง-น้าป๋อ ไม่อยากขับรถไกล เวลาตรวจเยี่ยมกีต้าร์ที่ฝากไว้
จากวังเต่า ขับรถมาบ้านผม ไม่เกิน 1/2 ชั่วโมงครับ...

rasun Wrote:น่าจะดีจะได้ซื้อเพิ่มเป็นร่วมๆ 300 ตัวได้ครับTongue

และถ้ายังไม่มีที่เก็บอีก...
บ้านผมมีหิ้งหนังสือ ทำขึ้นจากเหล็กฉากอย่างดี แข็งแรงทนทาน
สามารถรองรับเก็บกีต้าร์ได้สบายและเป็นระเบียบครับ...

Therock Wrote:ขอแบ่งชิ้นเค้กด้วยครับ....วันนั้นจับเวลา จากบ้านเต่ากลับบ้านด้วยความเร็วเฉลี่ย 90 km/hr
แค่ประมาณ 45 นาทีเองครับ...

บ้านผมเก็บได้อีกหลายสิบตัวครับ อิอิ

ขนย้ายกีต้าร์ หากขับรถเร็ว ถึงไม่เกิดอุบัติเหตุก็เถอะ
แต่การสะเทือน อาจเป็นอันตรายก่อความเสียหายแก่กีต้าร์...

จากวังเต่า มาบ้านผม เพียง 1/2 ชั่วโมง ด้วยอัตราความเร็วเฉลี่ยไม่เกิน 50 กม./ชม.
และถ้ามีกีต้าร์จำนวนมาก...คอนโดฯ ห้องข้าง ๆ เปิดให้เช่า ผมจะออกค่าน้ำค่าไฟและค่าเช่าห้องเพื่อสำหรับดูแลเก็บรักษากีต้าร์ของครอบครัวเต่าให้เองครับ...

Amin Wrote:บ้านผมก็ยังมีห้องว่างตั้ง 2 ห้องแหน่ะ แวะมาฝากไว้ที่บ้านผมก่อนก็ได้น่ะทุกคน

ขอบคุณน้า ๆทุกคนนะคะ ที่อาสารับฝากกีต้าร์บ้านเต่า ถ้าไม่เป็นการรบกวนใด ๆ
พรุ่งนี้ก็ทยอยมาขนกล่องไปเก็บตามอัธยาศัยได้เลยค่ะ แต่ทว่า..ไม่มีกีต้าร์อยู่ข้างใน
กล่องที่ฝากนะคะ เพราะว่าป้าแดงแอบขายไปหมดแล้วค่ะ เหอ เหอ
(จุ๊ ๆๆๆ อย่าบอกน้าป๋อนะคะ)
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
30-07-2008, 12:20
AcousticMAN_001 Offline
Senior member

Grid.. Wrote:
Therock Wrote:มีเพิ่มเติมอีกสินค้าหนึ่งครับ

ไอ้คนที่นอนปากหวอนี่ครายยหว้า.. ??Rolleyes

ฝากไว้ก่อนเถอะหินกลิ้ง.. Tongue

ผมว่าดูจากในรูปแล้ว คนๆนี้น่าจะเป็น ทหารครับ เพราะ แกใส่ เครื่องแบบปกติคอพับ ...555
WITH ME AGAIN...AcousticMAN_001...

ข้าพเจ้า มิใช่มือกีต้าร์ขั้นเทพ
แต่้จะเป็นมือกีต้าร์ขั้นมาร
555......กร๊ากกกกกกๆๆๆๆๆ

http://www.bbsmartcar.com
http://acousticman001.hi5.com
30-07-2008, 12:30
beerplay Offline
Member

dejemerry Wrote:ถ้ากีต้าร์ที่บ้านเต่า ร้อยกว่าตัว พับได้แบบนี้
บ้านคงโล่งสบาย มีเนื้อที่ใช้สอยเพิ่มขึ้น เฮ้อ!!!....Rolleyes

บ้านเต่ากีต้าร์เยอะมากแสดงว่าเกิดวิกฤตกับ พ.ท.ในบ้านเด่า แนะนำให้นำไปฝังดินครับ ในอนาคตกาลเมื่อใดกีต้าร์ใกล้สูญพันธ์ค่อย ขุดขึ้นมาใช้ครับ อิ อิ...
ถั่งโถมโหมแรงไฟ
30-07-2008, 18:08
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310

ไปคอพับบ้านใครนะ คุ้นๆ
30-07-2008, 18:14

Forum Jump: