Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่างทำกีตาร์คนไทย
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: ช่างทำกีตาร์คนไทย
เห็นคุณ นิด เค้าว่าจะมีการจัด Classic Guitar Festival ที่ไหนซักแห่ง..อิอิ ลืมจ้า
จะมีนักดนตรีที่เล่นทางด้าน classic เก่งๆ มาลองกัน ไม่ทราบว่ามีใครทราบบ้าง ??
24-09-2007, 22:28
Find Like Post Reply
gman Offline
Senior member

Likes Given: 6
งานมีวันที่ 11-14 ตุลา ที่โรงแรม Siam City ครับน้า Poppie รายละเอียดก็ตามนี้ครับ http://www.geocities.com/nutavutstudio/festival.html

พูดถึงพี่นิด ผมเคยไปเรียนทำกีตาร์กับพี่เค้าครับ แต่ทำเป็นงานอดิเรกครับยังไม่ได้เป็นช่างเต็มตัว ผมยังรู้สึกขอบคุณพี่เค้าอยู่เสมอที่ทำให้ผมรู้สึกว่าการทำกีตาร์นั้นเป็นสิ่งที่ "เป็นไปได้" สำหรับผม และคงอีกหลายๆคนที่มีโอกาสได้ไปเรียนรู้จากแก ก่อนหน้าที่จะรู้จักพี่นิดนั้นผมก็เคยอ่านจากตำราสอนทำของต่างประเทศแต่ตอนนั้นยังรู้สึกว่าเป็นเรื่องไกลตัวอยู่ครับ ยังไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง พอได้มีโอกาสได้รู้จักและได้เรียนจากพี่นิดแล้ว มันเหมือนได้ทำความชอบความฝันให้กลายเป็นจริงได้ครับ และโดยส่วนตัวพี่นิดแกก็นิสัยดีน่านับถือ แถมยังมีครอบครัวที่น่ารักอบอุ่นอีกด้วย

ผมคิดว่าเป็นโชคดีของผมจริงๆครับที่ได้มีโอกาสรู้จักครูและเพื่อนที่ดีอย่างพี่นิด ขอบคุณพี่นิดอีกครั้งครับSmile
24-09-2007, 23:07
Find Like Post Reply
Rham Offline
Senior member

Likes Given: 0
ผมเคยนำกีต้าร์ไปให้ อ.นิด ซ่อมครับ (ด้วยคำแนะนำของพี่กฤษณ์) อ.เป็นคนที่มีนิสัยดีมาก ครั้งนั้นน้องมดเป็นคนดูแลกีต้าร์ของผมครับ งานดีมากและคิดราคาถูกมากครับ ใช้เวลา ประมาณ 1 สัปดาห์ครับ ทุกวันนี้กีต้าร์ตัวนี้ก็เป็นตัวที่ผมชอบมากครับ ขอขอบคุณ อ.นิด และ น้องมด อีกครั้งกับการต้อนรับอย่างมีไมตรีครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 26-09-2007, 04:01 by Rham.)
25-09-2007, 00:53
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: