Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Webmaster และเพื่อนสมาชิกบ้านสีฟ้าร่วมงานฉลองวันเกิด 87 ปี
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: Webmaster และเพื่อนสมาชิกบ้านสีฟ้าร่วมงานฉลองวันเกิด 87 ปี
povation Wrote:[quote=call]
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังกับป้าลีด้วยคนครับ ขอกราบอวยพรให้ป้าลีจงมีสุขภาพแข็งแรง สุขทั้งกายและใจ..เบิกบานแจ่มใส เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ลูกหลานตลอดไป

ขอให้คุณป้ามีความสุขมาก ๆ นะครับ..

ยืมสำนวนน้าโฟล์คน้อยมาดัดแปลงนิดหน่อย เพื่อความรวดเร็ว แต่อวยพรจากใจจริงนะครับ

ขอบคุณน้าเก๋ที่ให้เกียรติผมกับน้าโจ๊กไปร่วมงานอวยพรวันเกิดป้าลีฉลองอายุ 87 ปี เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (สงสัยงวดนี้จะมีเฮ เดี๋ยวมีรายงานเลี้ยงฉลองกันอีกแน่เลย)

ผมไม่ใช่ call croce นะครับ ไม่อยากไปใช้นามสกุลของเค้าให้เสียเชิงชาย ถ้าจะเรียกก็เรียกผมว่า jim callman จะดีกว่า ส่วนน้าโจ๊กก็เรียกแกว่า muary folkenman รวมกันเป็น jim callman & muary folkenman ฟังดูเท่ห์กว่าชื่อที่น้าเก๋เรียกตั้งเยอะ 555

เรียกแบบไทยๆไม่ได้หรือครับ...จิ้มและมั่ว
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 15-07-2008, 16:59 by povation.)
15-07-2008, 16:44
Website Find Like Post Reply
Roundback

RE: Webmaster และเพื่อนสมาชิกบ้านสีฟ้าร่วมงานฉลองวันเกิด 87 ปี
กีต้าร์เก่า Wrote:....แหมม...ชมภาพแล้วน่าสนุกมากๆเลยครับ......เจ้าภาพอารมณ์ดีจริงๆ.....น่ารัก อบอุ่น สุขใจครับ.......ดังนั้น ณ โอกาสนี้ผมของอำนาจคุณพระศรีรัตนไตรขอจงดลบัลดาลให้คุณแม่มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ มีอายุยืนยาว อารมณ์ดีเช่นนี้ตลอดไปครับ

ขอร้อง..กรุณาอย่าตีสนิทนับญาติขนาดนั้นเพื่อหวังสมบัติ..จากตระกูลสมบัติศิริ นะครับน้ากีตาร์เปื่อย....แต่คุณป้าก็ใจดีมหาศาล..อาจมีหวัง
All I Have
15-07-2008, 16:56
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
....นี่...นี่.....น้า povation ผมไม่รู้จักและมีเรื่องโกรธเคืองกับ คุณ สนิท เลย........แล้วผมจะไปตี เขาทำไม.........แต่อายุของคุณแม่ลีเกือบจะเท่ากับคุณแม่ผมผมแล้ว........เมื่อก่อนผมก็จัดงานฉลองวันเกิดให้คุณแม่ผมเหมือนกัน.........ท่านก็สนุกแบบนี้เหมือนกัน.....แต่ตอนนี้ท่านนอนอย่างเดียวเลย T-T......เลยไม่มีโอกาสจัดงานแล้ว........พอเห็นงานแบบนี้แล้วมีความสุขใจจริงๆ..........ว่าแต่ ตระกูลสมบัติศิริ นี่ใช่เจ้าของ รถเมล์ขาว ........ผมเคยเป็นกระเป๋ารถเมล์ขาวด้วยนะ.......จะบอกให้.......

Attached Files Image(s)

15-07-2008, 17:14
Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ก็ดีใจ ภูมิใจ สุขใจ ที่ได้เห็นสุภาพสตรีที่น่ารัก ร่วมร้องเพลง เต้น.... มีความสุข กับลูกหลานได้อย่างเเจ่มใส

เป็นอีกสถิติ ที่มีคนอายุมากที่สุดมาร้องเพลงร่วม เเละ ร้องได้ดีด้วย.....บทกวี เเละ นิทานสั้นๆ ที่ในเวลาน้อยนิด เเต่ยังสื่อสารมาให้ผมได้ฟัง ผมรู้สึกขอบคุณมากๆ

กราบขออวยพร ส่งใจไปตรงนี้อีกครั้งหนึ่ง

มีลูกหลานเเบบที่ได้ไปพบเจอ ไม่ต้องสงสัยว่าทำไมอายุยืน เเละ เเข็งเเรงขนาดนี้ครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

15-07-2008, 17:21
Roundback

hattaya111 Wrote:ก็ดีใจ ภูมิใจ สุขใจ ที่ได้เห็นสุภาพสตรีที่น่ารัก ร่วมร้องเพลง เต้น.... มีความสุข กับลูกหลานได้อย่างเเจ่มใส

เป็นอีกสถิติ ที่มีคนอายุมากที่สุดมาร้องเพลงร่วม เเละ ร้องได้ดีด้วย.....บทกวี เเละ นิทานสั้นๆ ที่ในเวลาน้อยนิด เเต่ยังสื่อสารมาให้ผมได้ฟัง ผมรู้สึกขอบคุณมากๆ

กราบขออวยพร ส่งใจไปตรงนี้อีกครั้งหนึ่ง

มีลูกหลานเเบบที่ได้ไปพบเจอ ไม่ต้องสงสัยว่าทำไมอายุยืน เเละ เเข็งเเรงขนาดนี้ครับ

แน่นอนล่ะ ก็คุณแม่ของน้าหนึ่งยังไปฟังย้อนยุคสุนทราภรณ์กับเราเลย คอเดียวกัน!
All I Have
15-07-2008, 17:24
Roundback

กีต้าร์เก่า Wrote:....นี่...นี่.....น้า povation ผมไม่รู้จักและมีเรื่องโกรธเคืองกับ คุณ สนิท เลย........แล้วผมจะไปตี เขาทำไม.........แต่อายุของคุณแม่ลีเกือบจะเท่ากับคุณแม่ผมผมแล้ว........เมื่อก่อนผมก็จัดงานฉลองวันเกิดให้คุณแม่ผมเหมือนกัน.........ท่านก็สนุกแบบนี้เหมือนกัน.....แต่ตอนนี้ท่านนอนอย่างเดียวเลย T-T......เลยไม่มีโอกาสจัดงานแล้ว........พอเห็นงานแบบนี้แล้วมีความสุขใจจริงๆ..........ว่าแต่ ตระกูลสมบัติศิริ นี่ใช่เจ้าของ รถเมล์ขาว ........ผมเคยเป็นกระเป๋ารถเมล์ขาวด้วยนะ.......จะบอกให้.......

อายุของคุณแม่ลีเกือบจะเท่ากับคุณแม่ผมผมแล้ว..น่าจะแปลความได้ว่า คุณแม่ของน้าแป้งมีอายุมากกว่าคุณป้าลี...โอว..มีบุญจริงๆครับ
All I Have
15-07-2008, 17:28
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
คุณป้าฯสุขภาพแข็งแรงจริงๆ หาได้ยากนักในผู้สูงอายุช่วงวัยขนาดนี้
อายุถึง 87 ปีแล้วเดินเหินคล่องแคล่ว ความจำดีไม่หลง ไม่ลืม
ที่สำคัญคือ..ยังออก step เต้นรำได้ ถ้าไม่เห็นด้วยตาตัวเองคงยากที่จะเชื่อครับ
ท่านคงทำบุญไว้มาก มีศีลมีธรรม มีเมตตากรุณาสูงแก่ลูกหลาน บริวารและบุคคลทั่วไป
ผลบุญกุศลทั้งหลายจึงหนุนส่งให้คุณป้าฯมีสุขภาพกายดีมาก แข็งแรง ปราศรัยจากโรคภัยทั้งปวง
ทั้งยังมีลูก หลาน เหลน ที่ดีอีกด้วย สุขภาพจิตก็ดีพร้อม ชุ่มชื่นเบิกบาน อารมณ์ดี แจ่มใสเสมอ

......ผมขออนุญาตอวยพรให้คุณป้าลีมีอายุมั่นขวัญยืน มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง
อยู่เป็นร่มโพธิร่มไทรให้กับลูกหลานนานๆตลอดไปจนกว่าคุณป้าฯจะเบื่อนะครับ...
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
15-07-2008, 22:36
Tingnal Away
Posting Freak

korkai Wrote:ขอขอบคุณพี่ป๋อ ป้าแดง น้องปิ๊ง ที่เตรียมเพลงเก่าๆ มาสำหรับคุณป้าผมโดยเฉพาะ
สำหรับเพลงเดือนเพ็ญนี่ ป้าแดงร้องได้อารมณ์มาก จนต้องขอร้องรอบ 2
และขนมตะโก้อันแสนอร่อย

น้า Web กับน้องปิ๊ง ที่ทั้งเล่นและร้องได้อย่างลงตัว น้องปิ๊งร้องเพลง If ได้เพราะมาก รวมทั้ง Carpenter ด้วย

น้า Call โครเช่ และน้าโจ๊ก เดนเวอร์ เสียดายที่ผมได้ jam 2-3 เพลง
ผมชอบน้า call ตอนเป็น Conductor ของเพลง the Boxer จังเลย
และต้องขอบอกว่าคู่ Duo คู่นี้ เล่นได้เยี่ยมมาก (แอบมาซ้อมข้างนอกก่อน ผมเห็นนะ อิอิ)

น้าปรีชา ที่มาช่วยตีกลอง ปรับซาวน์ และน้าติงที่ช่วยร้องนำ
และร้องประสานอย่างยอดเยี่ยม
น้าติงร้อง I started a joke จนเพื่อนผมบอกว่า เหมือนมาก
จริงๆแล้ว ผมแกะเพลง ของ Bread ไว้ 2 เพลง ไว้โอกาสหน้า คงได้แจมแน่

น้า Poppie มาช่วยตีกลอง และเล่นเบสในช่วงท้าย ทั้ง Santana ,Sleepwalk
และช่วยเอา Acoustic Marshall ที่ใหญ่และหนักมากมาช่วย
(ถ้าแบกกลับไม่ไหว ทิ้งไว้บ้านผมก็ได้ครับ)

น้าหนึ่ง hattaya ที่เล่นบรรเลงตั้งแต่แรก จนพี่ผมต้องถามว่า เค้าเล่นที่ไหน
และมาช่วยแจมโดยตลอด แล้วยังมีน้ำใจช่วยเข็นรถเพื่อนหลานขึ้นจากหล่มด้วย
มนุษย์เหล็กจริงๆ เล่นกีตาร์ก็เก่งอีก

วงหลานๆผม น้อง Art และเพื่อนๆ (กินเหล้ากันเก่งจัง วุ๊ย) แป๊บเดียวเกลี้ยงขวดแล้ว น่าถอยหลังไปซัก 15 ปี ผมพอจะสู้ไหว

ขอขอบคุณอีกครั้งที่ทำให้ผู้สูงอายุมีความสุข
ขออภัยทุกท่าน ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่อง
โอกาสหน้าคงต้องขอเรียนเชิญอีกแน่ๆครับ

และขอขอบคุณ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านที่อวยพรให้คุณป้าผมครับ

แล้วทำไมน้าเก๋ไม่กระซิบบอกผมล่ะ..55555555...
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
15-07-2008, 22:44
nit gt Offline
VIP member

ขอให้คุณป้า ลีมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไป ครับ เป็น ร่มโพธิร่มไทรปกป้องให้ลูกๆหลานต่อไป ครับ......
15-07-2008, 23:16
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
คุณป้า กัทลี ยังแข็งแรงและน่ารักดูมีเมตตามากๆจริงๆ
คนเราอยู่ในโลกใบนี้มาจวบจนวันนี้ ผมว่ามีบุญและสร้าง
บุญกุศลมาเยอะเดียว ทีได้เห็นลูก หลาน จนถึงรุ่น เหลน
ออกมาซ่าส์ได้ขนาดนี้. ผมขอให้คุณป้ามีสุขภาพที่แข็งแรง
ไปตราบนานเท่านานนะครับ.

มีก็แต่.... เพื่อนผมนี่หละ นาย Korkai เมื่อไร่จะมี.. ม.สะหระเอีย
และมีหลานให้คุณป้าได้ชื่นชมหละจ๊ะ Cool
15-07-2008, 23:36

Forum Jump: