Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
((( ขาย Guild GAD30 ครับ )))
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: ((( ขาย Guild GAD30 ครับ )))
pood Wrote:
SARUN Wrote:
ยอดเยี่ยม69 Wrote:เมื่อกี้ก็ลองเล่นดูแล้ว มันไม่แย่ขนาดนั้นมั้นมั๊งครับอากฤษณ วางยาหรือเปล่าครับ...
ก่อนหน้านั้น..มันแย่ขนาดนั้น จริงๆ
แต่พอขัดสี ฉวีวรรณ ลงน้ำมันมะนาว ขูด Saddle ขาวๆ ยกราวสาย6เส้นใหม่ ตั้งเสียงให้เข้าทาง ???..
หลังจากนั้น??????????..

SOLD

ขอบคุณน้าหนึ่งที่ช่วย set up ให้ครับ ตอนนี้รอปรีแอมป์ Guild ที่สอยมาใด้จาก Ebay
อยู่

ต้องนับถือ ความใจถึงที่เอามันมาชุบชีวิตใหม่ครับ ....... ต้องเห็นก่อนหน้านั้นRolleyes

ผมไม่ใช่ช่างนะครับ set up ช่วยทำเฉพาะบางตัวเท่านั้น ........ไม่ใช่อาชีพครับ ไม่รับทำให้ใคร .....

เเจ้งไว้ก่อนเลยครับเผื่อใครอ่านเข้าใจผิด

อยากรณรงค์ ให้ทำกันเองบ้างด้วยซ้ำ งานบางส่วน ช่างไม่ได้อยากรับไปทำหรอกครับ งานเเต่งเเอ๊คชั่น เสียเวลาเค้า งานอื่นคุ้มกว่า

จริงๆงานนี้ เเต่ละคนเเต่ละมือ น้ำหนัก การชอบความตึง เทคนิคการเล่นต่างกัน

ช่างจะทำมาในมาตราฐานกลางๆไว้ก่อน จริงเเล้วส่วนตัวหากพอมีเวลา ลองมาใช้เวลาตรงนี้ทำเองกันดูนะครับ

จะก่อความเข้าใจ ความรัก ความผูกพันธ์ต่อ เครื่องมือผลิดเสียงมากขึ้นด้วย

อย่าท้อใจถ้าพัง ถ้าเจ๊งบ้าง กว่าผมจะใช้เวลาทำขนาดนี้

ไม่ต้องถอดไปถอดมา นั่งวัดอะไร ซับซ้อน กะเอาเล็งๆ ตบๆไปมา เสร็จ...

ผมทำพังคามือ มึน นั่งจมกะมัน เหงื่อท่วมมาไม่รู้เท่าไหร่

สิ่งนึงที่สำคัญ จงค้นหาความเข้าใจ เเละ ทำต่อไป

อยากให้ลองทำกันเองดูครับ มันดึงศักยภาพอะไรต่างๆออกมาอีกมากมาย
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

17-07-2008, 11:27
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ((( ขาย Guild GAD30 ครับ )))
hattaya111 Wrote:ผมไม่ใช่ช่างนะครับ set up ช่วยทำเฉพาะบางตัวเท่านั้น ........ไม่ใช่อาชีพครับ ไม่รับทำให้ใคร .....
ว่าจะรบกวนให้ช่วย set up ให้พอดี

hattaya111 Wrote:ผมทำพังคามือ มึน นั่งจมกะมัน เหงื่อท่วมมาไม่รู้เท่าไหร่

เด๋ยวจะลองทำเองดูครับ
[Image: 959468329qv2.gif]
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
17-07-2008, 11:35
Find Like Post Reply
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
อยากรู้ว่าซื้อ Guild ตัวนี้ที่ร้านไหนคับ แล้วตัวแทนจำหน่ายปล่อยของแบบนี้ ออกมาได้ยังไง

ปล. ตอนเลือก ดูไม่ละเอียดหรอคับ -"- แต่ยังไงมีคนรับไปดูแลแล้วก็ยินดีด้วยคับ น้าๆในนี้ทุกคนรักกีต้าร์ยิ่งกว่า ... อีก หุหุ
17-07-2008, 20:44
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
กีต้าร์ตัวนี้น้าตูนซื้อที่เชียงใหม่ครับ เรื่องการ set up นี่ผมว่าควรเป็นความรับผิดชอบของทางร้านมากกว่า
ตัวแทนจำหน่าย เรื่องดูไม่ละเอียดนี่มันขึ้นอยู่กับประสพการณ์และความชำนาญของผู้ซื้อนะครับแต่ทางร้าน
เขาคงไม่บอกคุณหรอกว่ากีต้าร์มีตำหนิตรงไหนไม่ว่าจะเป็นร้านไหนก็ตาม

Guild GAD-30 ตัวนี้เมื่อปรับแต่งแล้วก็เสียงดีกว่าตัวอื่นที่ผมเคยลองมาครับซึ่งคงเป็นเพราะน้าตูนเล่นมันมาก
จนเสียงเปิดแล้ว เรื่อยรอยกาวผมคิดว่ากีต้าร์คงไปกระแทกอะไรที่ร้านตอนโชว์อยู่เจ้าของร้านเลยเอากาวหยอดแล้ว
ปาดให้เรียบ หลังจากผมล้างกาวออกหมดถ้าผมไม่ชี้ให้คลำก็คงไม่มีใครรู้ว่ารอยบุบอยู่ตรงไหน
18-07-2008, 03:00
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
กลับมาแล้วครับน้า ๆ ครับ มาถึงเชียงใหม่แล้วครับ หลังจากที่ไม่ได้เข้าเว็ปนี้หลายวันครับ

ก่อนอื่นก็ต้องขอโทษน้า tawanv ที่ผมลืมไปว่ามีใครซักคนหนึ่งโทรมาถามผมว่าจะติดต่อขอดูกีตาร์ ซึ่งจริง ๆ ก็มีหลาย ๆ ท่านเหมือนกันครับที่โทรมาหาผม ทั้งเชียงใหม่ทั้งกรุงเทพ จึงทำให้บางทีผมก็เกิดอาการสับสนไปบ้างครับ และเนื่องด้วยผมก็กลัวว่าถ้าผมหิ้วกีตาร์ลงกรุงเทพ แล้วไม่มีใครซื้อผมก็ต้องหิ้วกลับมาเชียงใหม่ ที่ไม่มั่นใจอย่างนี้เนื่องจากว่า ผมยังไม่มั่นใจว่าเสียงกีตารผมมันดีจริงหรือเปล่า ไม่กล้าบอกว่าตัวนี้เสียงมันดีมาก อีกทั้งเนื่องจากยังไม่รู้จักใคร ๆ เลยครับ พึ่งสมัครมาเป็นสมาชิกใหม่ด้วย แต่ก่อนเดินทางบ่าย ๆ วันนั้นเองก็มีน้า pood เข้ามาโพสไว้ว่าหิ้วมาเลยน้าเค้าจะรับไปเลี้ยง อีกทั้งพี่หลาย ๆ ท่านก็แนะนำว่าหิ้วมาเลยน้าเค้าไม่ให้ผมหิ้วกลับหรอก ผมก็เลยตัดสินใจหิ้วมาครับ และก็โทรไปขอโทษน้า tawanv ครับ ยังไงก็ต้องขอขอบคุณน้า tawanv มากครับที่น้าก็แนะนำผมว่าให้เอาตามที่ผมสะดวกดีกว่าแล้วผมเองลงไปกรุงเทพก็มีเวลาไม่มาก ก็เลยตัดสินใจหิ้วไปให้น้า pood ครับ ยังไงผมก็ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ

และก็ต้องขอขอบคุณน้า pood มาก ๆ ครับที่ให้คำแนะนำมากมายหลังจากที่ผมถึงกรุงเทพ เสร็จธุระแล้วผมก็ได้ไปบ้านน้า pood ครับ เนื่องจากใกล้ที่พักด้วย น้า pood ใจดีมาก ๆ ครับ ตอนแรกที่เห็นกีตาร์และได้ลองกีตาร์ผม ผมก็คิดอยู่ว่าผมท่าจะได้หิ้วกีตาร์ตัวเดิมกลับบ้านครับ แต่น้าเค้าแนะนำดีมากเลยครับว่าต้องมีการปรับแต่งแล้วจะเล่นได้ง่ายขึ้น และอีกทั้ง guild คาแร็กเตอร์เสียงมันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ ซึ๋งตัวผมเองก็ไม่ค่อยรู้มากนักครับว่ากีตาร์แต่ละยี้ห้อมีคาแร็กเตอร์เสียงต่างกันอย่างไร เนื่องจากลองมาน้อย และที่เชียงใหม่บ้านของผม มีกีตาร์ให้เลือกน้อยด้วยครับ น้า pood ให้ผมได้ลองกีตาร์ของน้ามากมายเลยครับ ให้ผมได้ทราบคาแร็กเตอร์เสียงกีตาร์ต่าง ๆ ผมก็ไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ มีทั้งราคาต้น ๆ และราคาสูงมาก ที่ผมไม่สามารถครอบครองได้ ทำเอาผม หลอนไปเลยในคืนนั้น แทบนอนไม่หลับเลยครับ กีตาร์น้าเสียงดีมาก ๆ เลยครับเล่นเอาผมหูเสียไปเลยทีเดียว แต่สุดท้ายน้าเค้าเอาเงินจ่ายให้ผมครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ แต่ก็จริงครับที่น้าบอกว่าหลังจากปรับแต่งกีตาร์ตัวของผมแล้วเสียงมันดีจริง ๆ เพราะผมก็ได้ไปลองมาแล้วครับทั้งพี่เป็นรุ่น gad30 และ gad30R ผมไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะครับ แต่ผมรู้สึกว่าตัวเก่าของผมเสียงเปิดกว่าจริง ๆ อาจจะเป็นเพราะผมเล่นมันเยอะจริง ๆ ครับ แล้วก็ทราบแล้วครับว่า guild คาแร็กเตอร์เสียงมันเป็นแบบไหน สุดท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณน้า pood อีกครั้งครับ ที่ให้คำแนะนำทุกอย่าง แม้กระทั่งการเดินทางไปไหนต่อไหน ผมมีปัญหาก็โทรหาน้าได้ รู้สึกอบอุ่นมากครับ ขอบคุณจริง ๆ ครับ

อีกท่านหนึ่งที่ผมก็ต้องขอขอบคุณน้าท่านหนึ่งเป็นคนเชียงใหม่ พูดเมืองได้ด้วยครับ น้า ยอดเยี่ยม69 นั่นเองครับ ขอบคุณน้ามาก ๆครับที่ให้คำแนะนำ ผมโทรไปปรึกษาน้าหลายครั้ง ก็เกรงใจเหมือนกัน ได้ปรึกษาอะไรหลาย ๆ อย่างกับน้ารู้สึกอบอุ่นครับ ได้ความรุ้สึกเหมือนอยู่เชียงใหม่เลยครับ เพราะน้าเค้าพูดเมืองกับผมตั้งตั้งครั้งแรกที่โทรคุยกันเลยครับ และผมก็ไปได้กีตาร์เนื้อคู่ จากน้า Bee ครับ ซึ่งน้ายอดเยี่ยม69 ก็เป็นคนแนะนำอีกเช่นกัน ยังไงก็ต้องขอบคุณน้ามาก ๆครับ

อีกท่านหนึ่งหน้าหนุ่ม katayoot ครับ น้าหนุ่มเป็นคนแรกในเว็ปนี้ที่ผมโทรหาเลยครับ ผมโทรไปขอคำปรึกษาเรื่องกีตาร์กับน้า ซึ่งน้าก็ให้คำแนะนำดีมาก ๆ เลยครับช่วงที่ผมลงกรุงเทพน้าคงจะยุ่ง ๆ อยู่เรื่องแต่งงาน ยังไงก็ขอขอบคุณน้า และแสดงความยินดีด้วยนะครับ

สุดท้ายครับ น้า papachill และน้า Maow ครับ น้าทั้งสองเป็นคน pm แนะนำผมหลาย ๆ อย่างเลยครับที่ผมไม่รู้เกี่ยวกับเว็ปแห่งนี้ ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นแรก ๆ เลยทีเดียวครับที่ผมได้เข้ามาอยู่ในเว็ปแห่งนี้ แล้วได้คำแนะนำมากมาย ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

สุดท้ายจริง ๆ แล้วครับขอบคุณสถานที่แห่งนี้มากครับ ที่ทำให้ผมรู้จักกับมิตรภาพ ที่เชื่อมต่อกันด้วยเสียงกีตาร์ครับ ผมรู้สึกอบอุ่นมากครับที่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกเว็ปนี้ครับผม
19-07-2008, 12:38
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
ยังไงอย่าลืมลงมา แวะเวียนเยี่ยมเยียนสังสรรค์กันบ้างนะคับ

-----------------------------------

ที่แท้น้าหนุ่มขายกีต้าร์สุดรักไปแต่งงานนี่เอง แสดงความยินดีด้วยคับ

ปล. ส่วนใครยังไม่มีคู่ ขอเอาใจช่วยให้เจอเร็วๆคับ อิอิ
(This post was last modified: 19-07-2008, 12:57 by kim_colombet.)
19-07-2008, 12:48
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
TooNyTooN Wrote:ทำเอาผม หลอนไปเลยในคืนนั้น แทบนอนไม่หลับเลยครับ กีตาร์น้าเสียงดีมาก ๆ เลยครับเล่นเอาผมหูเสียไปเลยทีเดียว

บอกแล้ว ว่าต้องโดน "หลอน"
เพราะแถวอาร๊ย์ น่ะ เฮี้ยน
อ้อ...
...แถว ศรีนครินทร์ ก็เฮี้ยนเหมือนกันนะ ขอบอก
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
19-07-2008, 12:50
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
ยังไงช่วงเดือนสิงหาผมก็จะลงไปเรียนต่อที่กรุงเทพแล้วครับน้า kim_colombet ถ้าว่างมี meeting อะไรจะไปชัวร์เลยครับ

น้า sarun ครับ ถูกอย่างที่น้าเตือนผมไว้เลยครับ ต้องใช้สมาธิสูงมากในการพิจารณาใตร่ตรองว่า พอเถิดหนอ พอเถิดหนอ เสียงดีจริง ๆ หนอ...
19-07-2008, 12:55
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
เวลคั๊ม เวลคั้ม มาเลย... สิงหา ใช่มั้ย จะรอนะครับ แล้วไปคุยเรื่องกีต้าร์กันครับ ยี่ห้อ แจ๊ค แดเนียล ลองยังครับ ผมชอบมาก แล้วไปลองกันครับ
19-07-2008, 23:28
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
SARUN Wrote:
TooNyTooN Wrote:ทำเอาผม หลอนไปเลยในคืนนั้น แทบนอนไม่หลับเลยครับ กีตาร์น้าเสียงดีมาก ๆ เลยครับเล่นเอาผมหูเสียไปเลยทีเดียว

บอกแล้ว ว่าต้องโดน "หลอน"
เพราะแถวอาร๊ย์ น่ะ เฮี้ยน
อ้อ...
...แถว ศรีนครินทร์ ก็เฮี้ยนเหมือนกันนะ ขอบอก

นี่ถ้า ศรีนครินทร์ ติดกับ อาร๊ย์ มิกลายเป็นมหาเฮี้ยน (มาหาเฮี้ยน ) ไปเลยหรือไร
อย่าเชื่อน้าซ่าส์มากนักนะครับ...ซึ่งต้องพิสูจน์...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
20-07-2008, 00:03

Forum Jump: