Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กลิ่นบุหรี่ติดมากับตัว Guitar
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: กลิ่นบุหรี่ติดมากับตัว Guitar
น้า PAPAAEG คงหมายถึง post#10 ชะมะ
ไม่รู้ไม่ชี้!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-07-2008, 09:02
Website Find Like Post Reply
PAPAAEG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กลิ่นบุหรี่ติดมากับตัว Guitar
povation Wrote:น้า PAPAAEG คงหมายถึง post#10 ชะมะ

ด้วยเกียรติของนักฎหมาย จึงไม่อาจระบุให้แน่ชัดได้(เพราะเดี๋ยวจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท)
คงพอแต่บอกได้เพียงเลาๆว่าน้าป๋อสันนิษฐานได้เก่งมาก มิเสียเชิงที่เป็นทนายรุ่นพี่

ปล.ถ้าผู้เสียหายเขารู้ตัวยังไงแล้ว รบกวนน้าป๋อเป็นทนายแก้ต่างให้ด้วยนะครับว่าผมมิได้มีเจตนา แต่เนื้อหาของกระทู้มันพาไป ประกอบกับคนชงก็ดูเหมือนจะตั้งใจชงให้ เห็นเข้าเลยอดไม่ได้ ก็ต้องตบไปโดยละม่อมตามระเบียบ
11-07-2008, 09:54
Find Like Post Reply
Roundback

PAPAAEG Wrote:
povation Wrote:น้า PAPAAEG คงหมายถึง post#10 ชะมะ

ด้วยเกียรติของนักฎหมาย จึงไม่อาจระบุให้แน่ชัดได้(เพราะเดี๋ยวจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท)
คงพอแต่บอกได้เพียงเลาๆว่าน้าป๋อสันนิษฐานได้เก่งมาก มิเสียเชิงที่เป็นทนายรุ่นพี่

ปล.ถ้าผู้เสียหายเขารู้ตัวยังไงแล้ว รบกวนน้าป๋อเป็นทนายแก้ต่างให้ด้วยนะครับว่าผมมิได้มีเจตนา แต่เนื้อหาของกระทู้มันพาไป ประกอบกับคนชงก็ดูเหมือนจะตั้งใจชงให้ เห็นเข้าเลยอดไม่ได้ ก็ต้องตบไปโดยละม่อมตามระเบียบ

ตบพลิกเน็ท!
เราทำหน้าที่ได้ดีที่สุดแล้วครับ! ไว้เจอกันกระทู้อื่น..ที่โอกาสอำนวย
papachill PAPAAEG povation Pabour ก็พวกเดียวกัน คนกันเองทั้งนั้น
กฎหมายว่าขาดเจตนาลบหลู่สีผิว..เนอะ
All I Have
11-07-2008, 10:06
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
povation Wrote:ตัวและสีผิวของน้าpapachill มีคุณสมบัติที่สามารถดูดกลิ่นบุหรี่ยาสูบยาเส้น จนกีตาร์ที่เล่นไม่ได้รับกลิ่นเลยมั๊งครับ???
น้ากรรมกรุ๊กก็อีกคนนึง!

ฮา...คิดได้ไงเนี่ย อ่านแล้วนึกถึงวัสดุตามคำแนะนำของน้าหม่าวเลย

นึกว่าสีผิวแบบนี้จะดึงดูดแต่สาว ญี่ปุ่น ซะอีกครับ หุหุ
มิน่า ช่วงหลังๆที่เค้าห้ามดูดบุหรี่ในร้าน แล้ว กลับ รู้สึกขาดอะไรไปอย่าง ผิวก็เริ่มใส ขาวขึ้นผิดธรรมชาติ
ขอบคุณน้าป๋อ ที่ชี้ทางสว่าง สงสัยต้องหาคนมานั่งสูบบุหรี่ข้างๆตอนเล่นดนตรีอิอิ

ปล. ดำดีดูเด่นเด้งได้ดีด้วย หุหุ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
11-07-2008, 14:40
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ขอประนามการเหยียดสีผิด...ด้วยคนครับ คริๆๆๆๆๆๆๆ
Acoustic is my life..........
11-07-2008, 14:55
PAPAAEG Offline
Member

pop_250823 Wrote:ขอประนามการเหยียดสีผิด...ด้วยคนครับ คริๆๆๆๆๆๆๆ

น้า pop_250823 กำลังเข้าใจผิดอย่างแรงว่าเป็นการเหยียด จริงๆแล้วไม่ใช่นะครับ .....เพราะการ "เหยียด" นั้น เป็นเรื่องของดูหมิ่น ดูแคลน แบ่งแยกว่าเป็นพวกเขาพวกเรา แต่ที่กล่าวกันมาข้างบนนั้น ไม่ได้มีการแบ่งแยกพวก อย่างที่น้าป๋อได้กล่าวไว้แล้ว คือเรายังเป็นพวกบ้านฟ้าพวกเดียวกัน หากแต่เป็นการเปรียบเปรย หรือเปรียบเทียบ ให้เห็นภาพเท่านั้น ทั้งนี้ก็เพื่อให้เจ้าของกระทู้สามารถที่จะแยกแยะสีได้อย่างชัดเจนเท่านั้นครับ...หึ หึ

ปล. เหยียดสีผิวน่ะผิด แต่เหยีดสีผิดตามที่น้า pop_250823 พิมพ์มานั้น ไม่ผิดครับ..ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
11-07-2008, 15:33
Witt Offline
Member

ขออนุญาติเข้าเรื่องในกระทู้หน่อยนะครับ ได้ไปถามช่างนิด มาช่างบอกว่า ควันมันสามารถซึมเข้าไปในเนื้อไม้ได้แน่นหนามาก ยากที่ขจัดออก ไม่น่าเชื่อเลยนะครับ ว่ามันจะมีผลกระทบได้ขนาดนี้
11-07-2008, 23:51
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
Witt Wrote:ขออนุญาติเข้าเรื่องในกระทู้หน่อยนะครับ ได้ไปถามช่างนิด มาช่างบอกว่า ควันมันสามารถซึมเข้าไปในเนื้อไม้ได้แน่นหนามาก ยากที่ขจัดออก ไม่น่าเชื่อเลยนะครับ ว่ามันจะมีผลกระทบได้ขนาดนี้

ไม่ต้องขออนุญาตเข้ากระทู้หรอกครับ ต้องหาว่าใครพาออกนอกกระทู้ต่างหาก !!!
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
12-07-2008, 00:13
Roundback

pop_250823 Wrote:ขอประนามการเหยียดสีผิด...ด้วยคนครับ คริๆๆๆๆๆๆๆ

น้า pop_250823 กำลังเข้าใจผิดอย่างแรงว่าเป็นการเหยียด จริงๆแล้วไม่ใช่นะครับ .....เพราะการ "เหยียด" นั้น เป็นเรื่องของดูหมิ่น ดูแคลน แบ่งแยกว่าเป็นพวกเขาพวกเรา แต่ที่กล่าวกันมาข้างบนนั้น ไม่ได้มีการแบ่งแยกพวก อย่างที่น้าป๋อได้กล่าวไว้แล้ว คือเรายังเป็นพวกบ้านฟ้าพวกเดียวกัน หากแต่เป็นการเปรียบเปรย หรือเปรียบเทียบ ให้เห็นภาพเท่านั้น ทั้งนี้ก็เพื่อให้เจ้าของกระทู้สามารถที่จะแยกแยะสีได้อย่างชัดเจนเท่านั้นครับ...หึ หึ

ปล. เหยียดสีผิวน่ะผิด แต่เหยีดสีผิดตามที่น้า pop_250823 พิมพ์มานั้น ไม่ผิดครับ..ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้าป๊ะป๋าเอกอธิบายได้ถูกต้องทุกวลีที่เอ่ย...
แต่น้าป๊ะป๋าชิลเอ่ยก็มีเหตุผล...ดำดีดูเด่นเด้งได้ดีด้วย....
All I Have
12-07-2008, 03:20
love666 Offline
Posting Freak

pood Wrote:ใช้ยากันยุงรมแบบน้าโอ๋เลยครับ แต่อาจจะไปกันใหญ่

เออ อันนี้ผมว่าไม่ขอแนะนำดีกว่าครับ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่อย่างน้ากฤษณ์ว่า
ขอผมเป็น โอ๋ กีต้าร์ยากันยุงคนเดียวละกันครับ -_-"
If heart is empty, brain doesn't matter.

12-07-2008, 05:04

Forum Jump: