Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
guitar บวม จาก หลังบริเวณ bridge ลงมาถึงส่วนท้ายของ guitar
Author Message
tawanv Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: guitar บวม จาก หลังบริเวณ bridge ลงมาถึงส่วนท้ายของ guitar
yodchula Wrote:ผมว่า ไม่ปกตินะ ฮ่าๆๆๆ แต่ถ้ามันโค้งไม่มาก ก็ยอมรับได้จ้า Big Grin
อาการบวมแบบนี้ เพราะบ้านเราชื้นน่ะครับ ยกเว้นกีต้าร์ที่วางในห้องแอร์ก็สบาย

มัก็ต้องมีบ้าง เพราะกีต้าร์เค๊าออกแบบสำหรับบ้านเค๊า พอมาบ้านเรา
มันก็แป่ววววว วิธีแก้คนไม่ต้องไปคิดอะไรมาก ถ้ามันไม่กระทบต่อ Action ที่สูงจนเล่นไม่ได้
หรือ มันงอจน Bridge เริ่มมีรอยแยกกับ Top จ้า
ขออนุญาติ จขกท. ถามเพิ่มนะครับ
แล้วถ้า Bridge เริ่มมีรอยแยกกับ Top แล้วจะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้างครับ
11-07-2008, 22:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: guitar บวม จาก หลังบริเวณ bridge ลงมาถึงส่วนท้ายของ guitar - by tawanv - 11-07-2008, 22:26

Forum Jump: