Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
guitar บวม จาก หลังบริเวณ bridge ลงมาถึงส่วนท้ายของ guitar
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: guitar บวม จาก หลังบริเวณ bridge ลงมาถึงส่วนท้ายของ guitar
น้า Witt ครับ ผมว่าเป็นเรื่องปกตินะ เพราะ Martin HD28V ผมก็เป็นครับ เกิดจากแรงดึงสาย
ถ้าเราสังเกตุ ตอนที่กำลัง จูนเสียง ขึ้น จะเห็นชัดว่าไม้ส่วนที่เป็นTopหลัง Bridge จะนูนขึ้นมาเลย
แต่ก็ไม่ได้มากเกินไป และไม่ได้มีผลอะไร เพียงแต่ดูแล้ว หวาดเสียวครับ

ในกรณี น้า Witt บอกว่าบวม ขึ้นมา มันนึกภาพไม่ออกครับว่า บวม แค่ไหน ยังไงขอดูรูปถ่ายจะดีมากเลยครับ ผมว่าแก้ไขเบื้องต้น ลองลดเสียงลง ซัก ครึ่งเสียง หรือเปลี่ยนสายให้เบอร์เล็กกว่าเดิมซัก 1 เบอร์ก็น่าจะ ประคับประคอง กีต้าร์ที่แสนรัก อยู่ไปได้อีกนานครับ

เรื่องผลต่อเสียง เดี่ยวรอ กูรูท่านอื่นมาตอบนะครับBig Grin
10-07-2008, 01:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: guitar บวม จาก หลังบริเวณ bridge ลงมาถึงส่วนท้ายของ guitar - by poPPie - 10-07-2008, 01:05

Forum Jump: