Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
ลูกแกะ Wrote:ผมกับน้าหมาแก่ไปด้วยได้มั้ยอ่ะครับ

เชิญน้าลูกแกะแวะเที่ยวบ้านผมที่ระยองด้วยนะครับ ^^

ได้ข่าวว่าจะมีการประชุมวาระพิเศษที่บ้านเต่า เดี๋ยวรอดูผลการประชุมก่อนนะครับน้าปู
เผื่อใครมีลู่ทางอะไรยังไง ผมเองก็จะพยายามสอดส่องอีกแรงครับ
Rolleyes
08-07-2008, 19:35
Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
.::.pOoH.::. Wrote:
love666 Wrote:เมื่อก่อนเวลาผมไปเกาะเสม็ดกับเพื่อนๆ ก็จะหิ้วกีต้าไปด้วย จำได้ว่า เดี๋ยวนี้มีเปิดเป็นผับหลายที่ ประมาณตี 1-2ก็ปิด พวกผมก็เล่นกีต้าร์ร้องเพลงกันต่อริมทะเล ก็ค่อนข้างเสียงดัง ก็ไม่เคยมีใครว่านะ หรือถ้าไม่นั่งตามผับ ร้านเหล้าริมหาด ก็ไปนั่งใกล้ๆที่พัก ดื่ม กิน ร้อง เล่น ก็ยังไม่เคยมีใครว่านะครับ

อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัว ที่ไปมา เลยคิดว่าเล่นกีต้าร์เสียงดังไม่น่ามีปัญหา เพราะเห็นคนที่ไปเที่ยวที่นั่น ส่วนใหญ่เฮฮาปาร์ตี้เสียงดังเป็นปกติ
บางครั้งผมไปถึงเกาะตี1 เดินหาที่พักได้ ก็สั่งเครื่องดื่ม มานั่งล้อมวงกัน เล่นกีต้าร์กันถึงเจ็ดโมง ก็ยังเคย เลยคิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

แต่ปัญหาคือ ถ้าไปกันเยอะ จะหาที่พักเพียงพอสำหรับก๊วนเราหรือป่าว

ส่วนริมหาดแม่รำพึงที่ผมเคยไปจะมีบ้านพักอย่างที่น้าป๋อว่าราคาไม่แพง แต่บ้านพักจะไม่ห่างกันมาก ซึ่งส่วนใหญ่จะมาเป็นครอบครัว อันนั้นเกรงว่าถ้าแจมเพลงเสียงดังจะรบกวนบ้านพักหลังอื่นๆมากกว่าบนเกาะเสม็ดครับ (บางทีอาจจะมีบ้านพักที่แต่ละหลังสร้างอยู่ห่างกันก็เป็นได้ครับ ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นน่าจะโอเค เรื่องเสียง คงต้องลองหาดู)

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับน้าป๋อ น้า pooh
เอาเป็นว่า ว่าไงว่าตามกันละคร๊าบบบบ ^_^

ผมเห็นตรงกับน้าโอ๋ทุกประการครับ เพราะหลายอย่างก็ตรงกัน ยกเว้นเรื่องเสียงดัง ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาบอกกล่าวกันจ้า สมัยก่อนที่ผมไปกับเพื่อนๆ จะเป็นกลุ่มเล็กใหญ่ จะเดี่ยวหรือคู่ ก็ไม่มีปัญหา เพราะเราไม่ต้องการอะไรมากนัก แต่กีตาร์กับสุราก็พอแล้ว (ไม่กล่าวถึงเพื่อนสาวๆที่ถือเป็นเรื่องจำเป็น) เผลอๆเปิดห้องไว้ก็ไม่ได้นอนในห้อง แต่เอาไว้เก็บของแทน

สรุปจากการวิเคราะห์ด้วยสมองอันตื้นเขิน ผมว่าปัญหาน่าจะเป็นดังนี้ สำหรับเกาะเสม็ด

1. พวกเราจะไปพักอ่าวอะไร หาดอะไร ที่พักแบบไหน (ซึ่งจะเป็นปัจจัยสำคัญในการกำหนดความสนุก ความดังของเสียง ความปลอดภัย ระดับค่าใช้จ่าย ตลอดจนอุปกรณ์อำนวยความสะดวกสบายนานัปการ)

2. พวกเราที่ไปกันมีตั้งแต่เด็ก สตรี ผู้ใหญ่และผู้อาวุโส ซึ่งการไปตะลอนทัวร์แบบวัยรุ่นคงเป็นไปไม่ได้ครับ ตลอดจนการจองที่พักผ่านการดูรูปจาก website ไม่ค่อยเห็นผลที่ดีเท่าไหร่นัก

ทางแก้คือ จำเป็นต้องมีคนที่เชื่อใจได้ในการจองสถานที่พัก หรือ เคยไปมาก่อนในระยะเวลาไม่นานมานี้ เหมือนการไปสำรวจที่ทางมาแล้วในการถ่ายภาพยนตร์นอกสถานที่ (Location scouting) เพราะการถ่ายหนังก็แห่กันไปเป็นกลุ่มและต้องการความแน่นอนหลายประการ

ถ้ามีคนอาสาจอง เพราะเคยไปมาแล้ว และเห็นว่าเงื่อนไขต่างๆตรงกับที่หลายๆคนต้องการ

เกาะเสม็ดก็เป็นเรื่องชิลๆจ้า Smile

เห็นด้วยตามน้าปู ทุกประการครับป๋ม ^_^

งั้นเรื่องจะไปพักที่เสม็ดหรือไม่คงต้องตกลงให้แน่นอน
ถ้าไปพักที่เสม็ด จำนวนคนที่ไปพักกี่คน จะได้จองห้องถูก
If heart is empty, brain doesn't matter.

08-07-2008, 21:35
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

รถไฟไปได้ไหมครับ...........อยากนั่งรถไฟ
ที่จริงแล้วผมน่ะว่างครับแต่ช่วงนี้ผมหัวใจไม่ค่อยแข็งแรงครับห่อเหี่ยวไม่ค่อยพร้อมที่จะไปไหน ได้แต่เข้ามา คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปเรื่อย
ผมรอเช็คสภาพความฟิตของหัวใจผมหน่อยถ้าผ่านความฟิตจะไปที่ระยองแน่นอนครับ
Acoustic is my life..........
09-07-2008, 08:24
Website Find Like Post Reply
ลูกแกะ Offline
Senior member

ขอบคุณนะครับ
เดี๋ยวผมจัดตารางเดินทางของตัวเองก่อน
เพราะไม่รู้จะวิ่งไป หรือบินไป
น้ำมันก็แพง วิ่งไปก็เหนื่อย 14 ชั่วโมง (นรา-กทม 1200 Km ไปกลับ ค่าน้ำมันเกือบหมื่น แต่พาน้องสาวสองคนไปด้วยได้)
บินไป ก็เร็วดี (ค่าเครื่องไปกลับ ประมาณห้าพันคนเดียว พาน้องสาวสองคนไปด้วยก็หมื่นห้า )
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
09-07-2008, 09:10
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

สาว ๆที่เพิ่งเป็นแฟนกับหนุ่มน้อย ๆ
ไปเสม็ดต้องระวังตัวกันนะครับ..
เพราะสมัยก่อน.. เค้ามีสโลแกนว่า..
>
>
>
>
>
>
>
ไปเสม็ด................เสร็จทุกราย..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
09-07-2008, 12:00
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
สงสัยว่าน้าโฟล์คน้อย "ไม่ว่างไป ชัวร์!"
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
09-07-2008, 12:25
hui jung loey Offline
Junior member
**

น่าสนุกดีนิ
ไป ไป ไป ...ไป คร้า
09-07-2008, 21:51
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

hui jung loey Wrote:น่าสนุกดีนิ
ไป ไป ไป ...ไป คร้า

คอนเฟิร์มแล้วนะ ห้ามเปลี่ยนใจนะจ๊ะ
เมื่อคืนน้าโอ๋ หอบแกงเขียวหวานหมูกลับบ้านไปด้วย
ถึงบ้านก็ได้ทานมื้อเช้าพอดิบ พอดี Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
10-07-2008, 07:57
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
รายชื่อที่จะไปค่อนข้างแน่นอนแล้ว คือ
Webmaster
povation
dejemerry
pinkuitarz
silapin
Labour
karn
tuta
love666
hui jung loey
lekleklek
Katayoot
noo_koong
Grid..
Therock
BENZene1984
.::.pOoH.::.
aMz
Coldsteel

[Image: 809fj0.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 11-07-2008, 13:09 by povation.)
10-07-2008, 12:34
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ล่มแก๊งค์สงสัยชอบทะเล ไปเกือบหมด...วันนั้นคนหน้าตาดีเต็มเกาะฯ บ้าจริงเชียว

ขอใช้ลมเบ่งอีก 2 เฮือกครับ น้องๆ หนีกลับบ้านกันหมด อาจต้องมีค่าธรรมเนียมแหงๆ
============ เพื่อความบันเทิง =============

10-07-2008, 13:03

Forum Jump: