Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
ผมลองออกแบบโปรแกมคร่าวๆขึ้นมาให้ลองพิจารณากันดูครับ ชอบ ไม่ชอบตรงใหนก็ตัดแต่งเพิ่มเติมกันได้ ใหนๆมากันแล้วก็อยากให้น้าๆได้ใช้เวลากันให้คุ้มทุกหยดน่ะครับ ลองดูนะ

วันที่หนึ่ง
8:00 ออกเดินทางจากกรุงเทพ
11:00 อย่างช้าน่าจะถึงบ้านผมที่ระยองแล้วนะครับ จัดการ โหลดของและ พักผ่อนกันตามอัธยาศัย
12:00 เชิญรัปประทานอาหารแบบบุฟเฟ่ต์ข้าวหม้อแกงหม้อ ตามสไตล์บ้านๆ
13:30 ใกล้บ้านผมมีหมู่บ้าน Brook side valley เค้าชอบมาจัดสัมมนากัน เลยไปเที่ยวชมหน่อยก็สะดวกดีนะครับ มีจักรยานน้ำให้ขี่ หรืออย่างน้อยก็ถือว่าชมทิวทัศน์แถวบ้านผม ใครมีจักรยานพกมาขี่ก็ได้นะครับ ถนนเลียบเปี๊ยบ
16:00 กลับมาพร้อมกันที่บ้านผม เพื่อพักผ่อน นั่งๆนอน เดินๆตามสะดวก ใครจะขี่จักรยาน มอร์ไซค์เที่ยวแถวบ้านเพื่อสัมผัสบรรยากาศบ้านนอกก็ย่อมได้ แล้วก็เตรียมการจุดเตาเอาฤกษ์ เพื่อปิ้ง ย่าง บาร์บีคิว และ ย่างเนื้อ หมู ไก่ เพื่อ party กันให้เต็มที่ โดยผมจะเตรียมไว้ให้เองครับ
กะว่าจะตั้งเวทีเล็กๆหน้าบ้านให้โชว์กันได้ หรือยังไงเรามูฟกันเข้ามาต่อในบ้านก็ได้ แล้วแต่ความเหมาะสม บ้านผมมีบริเวณพอสมควรครับ ก็แจมกันได้เต็มที่นอนกันตามเวลาที่ท่านพอใจ ไม่ต้องห่วงเรื่องที่หลับนอนนะครับ มีห้องให้นอนได้หลายห้องอยู่ครับ

วันที่สองของ Trip

7:00 เชิญรับข้าวต้มหมู, กุ้ง ร้อน หรือ ปาท๋องโก๋ กาแฟ
8:30 เข้าชม ระยอง aquarium ที่บ้านเพซะหน่อยก็ดีนะครับ เด็กๆคงจะชอบ
10:00 เดินทางไปสู่เกาะเสม็ด เสร็จ (เกือบ) ทุกราย
12:00 ไปหาข้าวเที่ยงกินกันบนเกาะเสม็ด
13:30 ถ่ายทำ music กันได้เต็มที่ หรือใครจะแยกย้ายไป สหวีดวี๊ดวิ้ว ก็ตามสะดวก
16:00 กลับมาที่หาดแม่รำพึงเพื่อเข้าที่พัก (หรือหากจะพักที่เกาะเสม็ดได้เลยก็ดีเหมือนกันครับ)
18:00 หาอาหารทะเล มื้อใหญ่ฟาดกันให้เต็มคราบ จากนั้นก็แจมกันอีกจนกว่าจะง่วงนอน

วันที่สามของ Trip

ตื่นมาเล่นน้ำทะเล อาบน้ำ กินข้าว เก็บของ แวะช๊อปปิ้งบ้านเพ แล้วยิงตรงกลับ กทม โดยสวัสดิภาพ
Rolleyes
08-07-2008, 12:50
Find Like Post Reply
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
อยากไปครับ ท่าทางจะมันไม่น้อย
I haven't got a clue.
08-07-2008, 13:32
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
น้า!!!! บรรยายซะแบบไม่เห็นใจคนไม่ได้ไปมั่งเลยนะ ใจร้าย ใจร้าย.....
08-07-2008, 13:39
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
Run Wrote:ผมลองออกแบบโปรแกมคร่าวๆขึ้นมาให้ลองพิจารณากันดูครับ ชอบ ไม่ชอบตรงใหนก็ตัดแต่งเพิ่มเติมกันได้ ใหนๆมากันแล้วก็อยากให้น้าๆได้ใช้เวลากันให้คุ้มทุกหยดน่ะครับ ลองดูนะ

วันที่หนึ่ง
8:00 ออกเดินทางจากกรุงเทพ
11:00 อย่างช้าน่าจะถึงบ้านผมที่ระยองแล้วนะครับ จัดการ โหลดของและ พักผ่อนกันตามอัธยาศัย
12:00 เชิญรัปประทานอาหารแบบบุฟเฟ่ต์ข้าวหม้อแกงหม้อ ตามสไตล์บ้านๆ
13:30 ใกล้บ้านผมมีหมู่บ้าน Brook side valley เค้าชอบมาจัดสัมมนากัน เลยไปเที่ยวชมหน่อยก็สะดวกดีนะครับ มีจักรยานน้ำให้ขี่ หรืออย่างน้อยก็ถือว่าชมทิวทัศน์แถวบ้านผม ใครมีจักรยานพกมาขี่ก็ได้นะครับ ถนนเลียบเปี๊ยบ
16:00 กลับมาพร้อมกันที่บ้านผม เพื่อพักผ่อน นั่งๆนอน เดินๆตามสะดวก ใครจะขี่จักรยาน มอร์ไซค์เที่ยวแถวบ้านเพื่อสัมผัสบรรยากาศบ้านนอกก็ย่อมได้ แล้วก็เตรียมการจุดเตาเอาฤกษ์ เพื่อปิ้ง ย่าง บาร์บีคิว และ ย่างเนื้อ หมู ไก่ เพื่อ party กันให้เต็มที่ โดยผมจะเตรียมไว้ให้เองครับ
กะว่าจะตั้งเวทีเล็กๆหน้าบ้านให้โชว์กันได้ หรือยังไงเรามูฟกันเข้ามาต่อในบ้านก็ได้ แล้วแต่ความเหมาะสม บ้านผมมีบริเวณพอสมควรครับ ก็แจมกันได้เต็มที่นอนกันตามเวลาที่ท่านพอใจ ไม่ต้องห่วงเรื่องที่หลับนอนนะครับ มีห้องให้นอนได้หลายห้องอยู่ครับ

วันที่สองของ Trip

7:00 เชิญรับข้าวต้มหมู, กุ้ง ร้อน หรือ ปาท๋องโก๋ กาแฟ
8:30 เข้าชม ระยอง aquarium ที่บ้านเพซะหน่อยก็ดีนะครับ เด็กๆคงจะชอบ
10:00 เดินทางไปสู่เกาะเสม็ด เสร็จ (เกือบ) ทุกราย
12:00 ไปหาข้าวเที่ยงกินกันบนเกาะเสม็ด
13:30 ถ่ายทำ music กันได้เต็มที่ หรือใครจะแยกย้ายไป สหวีดวี๊ดวิ้ว ก็ตามสะดวก
16:00 กลับมาที่หาดแม่รำพึงเพื่อเข้าที่พัก (หรือหากจะพักที่เกาะเสม็ดได้เลยก็ดีเหมือนกันครับ)
18:00 หาอาหารทะเล มื้อใหญ่ฟาดกันให้เต็มคราบ จากนั้นก็แจมกันอีกจนกว่าจะง่วงนอน

วันที่สามของ Trip

ตื่นมาเล่นน้ำทะเล อาบน้ำ กินข้าว เก็บของ แวะช๊อปปิ้งบ้านเพ แล้วยิงตรงกลับ กทม โดยสวัสดิภาพ

อยากเดินตลาดนัดแถว ๆ บ้านน้ารันค่ะ อยากเปลี่ยนบรรยากาศ จากการเดินช๊อปปิ้ง
ในห้างบ้างน่ะค่ะ
ส่วนทริปข้างบนที่น้ารันาจัดมา ชอบมากค่ะ ไปวันพรุ่งนี้เลยได้มะคะ เหอ เหอ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-07-2008, 13:40
Website Find Like Post Reply
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

ป้าแดง ทำไมใจร้อนจัง อดใจรออีกนิดน่า... นะ นะ

เอ่อ.. น้า run ครับ มารับด้วยครับ ตอนนี้ผมอยู่ท่ารถ บขส. แล้วครับ อิ ๆ
08-07-2008, 13:49
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
คิดไปคิดมา.. พฤ-ศ-ส.. วันพีคของผมเลยน่ะนั่น.. ชักลังเลแล้วคับ..
08-07-2008, 13:54
LittleNomad Offline
un-assignment

งานนี้ผมติดธุระ ไม่ได้ไปสนุกด้วย...
ฝากน้ากะทะฯ ซื้อหอยสักกระบุงก็แล้วกัน...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
08-07-2008, 13:55
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
BENZene1984 Wrote:อยากไปครับ ท่าทางจะมันไม่น้อย

มาเลยครับ น้าเบ๊นซ์ ชวนน้องแจนมาด้วยนะครับ
Rolleyes
08-07-2008, 14:03

Grid.. Wrote:คิดไปคิดมา.. พฤ-ศ-ส.. วันพีคของผมเลยน่ะนั่น.. ชักลังเลแล้วคับ..

ไม่เป็นไร Grid.. เดี๋ยวผมโทรไปที่ร้านฯ ว่านักดนตรีชื่อ กิด มาเล่นวันไหน พอดีมีหมายจับมาเรื่องค้ายา ค้าผู้หญิง ซ่องโจร ฯลฯ เลยโทรมาถามข้อมูล

แค่เนี๊ยะ เค้าก็ให้เราหยุดแล้ว ได้ไปเที่ยวกัน เอาป่ะ มา เอาเบอร์มา..

ปล. น้าอ้วนครับ เดี๋ยวผมเลือกให้เองกับมือครับ รับรองถูกใจ....
08-07-2008, 14:05
PAPAAEG Offline
Member

ผมเพิ่งไปเสม็ดมามาเมื่ออาทิตย์ก่อนโน้นครับ พอดีภรรยาและลูกอยากไป ผมในฐานะคนขับรถก็ต้องพาไปตามระเบียบ(รูป AVATAR ผมก็ถ่ายที่เสม็ดนี่แหละครับ)......ผมเคยไปเสม็ดครั้งแรกตอนเรียนมหาลัยปี 2 คือเมื่อประมาณ 17-18 ปีมาแล้ว ตอนนั้นสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆยังไม่ค่อยมีมากนัก แต่ธรรมชาติสุดยอดมากครับ ทรายเนี่ยขาวละเอียด นุ่มเท้าสุดๆ น้ำใสสุดๆ ไปครั้งล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผิดหูผิดตาไปเยอะครับ(ผมไปหาดทรายแก้ว) มีสิ่งอำนวยความสะดวก+ร้านค้าต่างผุดขึ้นมามากมาย ก็ตื่นตาตื่นใจไปอีกแบบ ส่วนธรรมชาติทางทะเลก็ยังสวยงามดีอยู่มากครับ แต่ดูวุ่นวายไปนิด เพราะคนเยอะขึ้นมาก ซึ่งส่วนใหญ่คือว่าร้อยละ 90 จะเป็นชาวต่างชาติ ฉะนั้นถ้าไปหาดทรายแก้วกันผมเกรงว่าน้าๆจะดื่มดำกับธรรมชาติ+แจมดนตรีกันได้ไม่เต็มที่นัก ถ้าน้าๆป้าๆอยากไปดื่มดำกับธรรมชาติ + แจมดนตรีกันเต็มที่ผมแนะนำให้ลองเลยไปที่หาดอื่นๆที่ไกลออกไปหน่อยครับ เช่น อ่าววงดือน เป็นต้น ซึ่งบริเวณอ่าวที่เเลยออกไปนี้ผู้คนจะน้อยหน่อย มีความเป็นส่วนตัวค่อนข้างสูง และธรรมชาติก็จะยังดีอยู่มากครับ

ปล.จริงๆผมก็อยากไปร่วมแจมด้วย แต่วันที่ 17-19 นี้ ผมมีธุระสำคัญต้องไปหาเพื่อนที่จังหวัดขอนแก่นครับ ไว้มีโอกาสจะขอพาครอบครัวไปแจมด้วยครับ
08-07-2008, 14:06

Forum Jump: