Thread Rating:
  • 5 Vote(s) - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IX เปิดบ้านปีที่ 9
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE IX เปิดบ้านปีที่ 9
วันอาทิตย์เจอกันครับคุณหมู นี่มันกลายเป็นงาน Nimit Guitar Reunion ไปแล้วมั้ง ดีใจจังเลย

ต่อไปเป็นคิวกีตาร์ไฟฟ้าครับ

กีตาร์ไฟฟ้าที่ผมลงขายผมรับรองว่าไม่ใช่กีตาร์ยำหรือย้อมแมวครับ ตัวที่มีการ upgrade ชิ้นส่วนผมก็จะแจ้งรายละเอียดและเหตุผลให้ทราบ (เรื่องความจริงใจในการขายนี่น้าๆที่เคยซื้อกีตาร์กับผมคงทราบดี เมื่อวันก่อนมีน้าท่านหนึ่งบอกว่าไปเจอตำหนิในกีตาร์ที่ซื้อจากผมไปเป็นปีแล้วผมก็ยังคืนสตางค์ให้)

กีตาร์ไฟฟ้าส่วนใหญ่ผมซื้อที่ญี่ปุ่นเพราะเกรดดีกว่ากีตาร์ที่ขายในอเมริกา ถ้าเป็น Fender และ Gibson ผมจะเลือกตัวที่นำเข้าโดย Yamano Music เพราะเจ้านี้เขาขึ้นชื่อเรื่องการคัดเกรดไม้ (ลองกูเกิ้ลดูใด้ครับ) และคนญี่ปุ่นไม่ค่อยโกหกเรื่องข้อมูลและประวัติด้วย

สำหรับกีตาร์ Fender ล้อตนี้ผมจะแถม case candies อย่างเช่น สายสะพาย สายกีตาร์ ผ้าเช็ดกีตาร์ที่ผมเพิ่งขนมาจาก Tom Lee สดๆร้อนๆให้ด้วยนะครับ

1999 Fender Eric Clapton "BLACKIE" Stratocaster

รุ่นนี้ใช้ Lace Sensor pickups ที่เสียงอิ่มกว่ารุ่นใหม่ที่เป็น Vintage Noiseless แต่ twang น้อยกว่า ในรูปมี case candies ให้ชมด้วย

[Image: 1_18.jpg]

[Image: 9_7.jpg]

ความจริงตัวนี้มีลายไม้ทีหัวและคอสวยดีแต่ถ่ายรูปไม่ติด ลองดูในคลิปข้างล่างใด้ครับ

[Image: 2_21.jpg]

[Image: 3_19.jpg]

มีรอยเล็กๆสองสามรอยตรงหลังคอ

[Image: 8_9.jpg]

กล่องสภาพดีครับ

[Image: 5_16.jpg]

คลิปเสียง...น่าจะเป็นครั้งแรกๆที่มีการเอากีตาร์ไฟฟ้าตัวเดียวมาเล่นไปร้องไป ต้องขอบคุณนายแอ้นท์ที่กล้าลองเพราะผมบอกว่าเวลาผมเปิดฟังคลิปที่ทดสอบกีตาร์ส่วนใหญ่ที่เล่นกีตาร์อย่างเดียวผมจะฟังไม่จบคลิปหรอก

ขายแล้วครับ
(This post was last modified: 26-12-2015, 21:44 by pood.)
14-12-2015, 12:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IX เปิดบ้านปีที่ 9 - by pood - 14-12-2015, 12:35

Forum Jump: