Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กฎกติกาบ้านสีฟ้าแห่งนี้ไม่มีความหมายแล้วหรือครับ
Author Message
fender_1986 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: กฎกติกาบ้านสีฟ้าแห่งนี้ไม่มีความหมายแล้วหรือครับ
การค้าขายแบบมีกำไรเกิดขึ้นมันคือธุรกิจครับ ไม่ว่าจะขายแบบไหนก็ตามถ้าเกิดมือ1แล้วได้กำไรทางการค้าเกิดขึ้นมันคือธุรกิจ ต่อให้ไม่ใช่ร้านค้าก็ตามครับ
ดังนั้นตามกฎต้องทำให้เสมอภาคกันครับ จะได้เป็นมาตราฐานเดียวกัน ถ้าต้องกฎออกมา แล้วพิจารณาตามใจฉัน แบบนี้เรียกว่าเลือกปฎิบัติ 2 มาตราฐานครับ
ควรจะเขียนกฎว่า การพิจารณาขึ้นอยู่กับน้าเจ้าของเวป แบบนี้จึงจะถูกต้องครับ
จริงๆในเวปต่างๆที่มีหน้าซื้อขายบางเวปอย่างอะคูลติกไทยผมชื่นชอบเพราะเค้าทำได้ตามกฎ พวกพ่อค้าหัวใสที่มาขายของ ไม่มีใครกล้ามาลงขาย นอกจากจะซื้อสปอนเซอร์
17-10-2015, 20:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กฎกติกาบ้านสีฟ้าแห่งนี้ไม่มีความหมายแล้วหรือครับ - by fender_1986 - 17-10-2015, 20:55

Forum Jump: