Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความแตกต่างของ D41 กับ HD28 มีอะไรบ้างครับ
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: ความแตกต่างของ D41 กับ HD28 มีอะไรบ้างครับ
Kitja Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ทุกวันนี้นอกจากเสียงดีแล้ว ผมเลือกกีตาร์ "เล่นแล้วสบาย" ด้วยครับ เพราะถ้าเล่นแล้วไม่สบาย เสียงดีแค่ไหน มันก็ไม่ดัง เพราะมันไม่โดนหยิบมาเล่น!!

นอกเสียจากว่า จะเริ่มสะสมความสุขโดยการสะสมกีตาร์ Smile

หนับหนุนน้าปุ๊อีกแรง ผมเคยมีประสบการณ์ซื้อกีตาร์แล้วไม่ได้ลองเล่นอยู่ 1 ครั้งครับ ผลปรากฏว่าได้มาแล้วเสียงเค้าดีมากครับ แต่เล่นไม่เข้ามือ กล่าวคือ เล่นแล้วเมื่อย เล่นแล้วเกร็ง ยิ่งเล่นยิ่งเครียด สุดท้ายต้องขายกีตาร์ตัวนั้นไป หลังจากนั้นเวลาชอบกี่ตาร์ตัวไหนก็ไปลองให้แน่ใจว่า เข้ามือ หรือ ถนัดจริง ๆ แล้วค่อยตัดสินใจซื้อครับ กีตาร์ 2 ตัวต่างรุ่นกันนิดนึง คอก็อาจไม่เหมือนกันครับ

ผมมี AN10 Takamine อยู่ตัวนึง ผมว่าเสียงเค้าหวานใสดีมาก แต่คอมันอวบครับเล่นไม่ถนัดเลย
แต่พอเล่น Yamaha CPX-700 เสียงด้อยกว่าแต่กลับจับสบายถนัดมือ เลยเล่นประจำเลยทีนี้

Matin เองผมก็ไม่แน่ใจนักว่าผมจะถนัดใหมนี่ เพราะที่เคยสัมผัสก็แค่แป๊ปๆเท่านั้น แต่ถึงจะแป๊บๆก็รู้สึกดี
ก็กะหวังพึ่งพิงพี่น้องบ้านฟ้านี่แหละครับ ถึงจะได้ลองแบบเจ๋งๆนานๆหน่อย อีกอย่าง Martin นี่มันอยู่ในฝัน
มานานแล้ว ก็คิดว่าคงถึงเวลาที่จะต้องไขว่คว้ามาเหมือนกลอน เห็นแก้วแวววับที่จับจิต...น่ะครับ
ส่วนตัวไม่คิดที่จะสะสมกีต้าร์เลยครับ แค่อยากมีไว้ 3-4 ตัวที่ชอบจัดๆ ผมก็เป็นสุขและพอเพียงแล้ว
Rolleyes
26-06-2008, 13:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Katayoot - 26-06-2008, 08:28
RE: hidden - by Run - 26-06-2008, 11:36
RE: ความแตกต่างของ D41 กับ HD28 มีอะไรบ้างครับ - by Run - 26-06-2008, 13:11

Forum Jump: