Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความแตกต่างของ D41 กับ HD28 มีอะไรบ้างครับ
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: ความแตกต่างของ D41 กับ HD28 มีอะไรบ้างครับ
povation Wrote:
Run Wrote:ทีนี้มาลองเปรียบกับ D41 ซึ่งผมได้จับของน้า karn และน้าป๋อ แน่นอนครับเรื่องความงามผมชอบ D41 มากกว่าแต่เรื่องเสียง ผมเทียบกับ HD-28
ยากจริงๆ เพราะผมเป็นคนถนัดใช้นิ้วเล่นเบาๆ เงียบๆ เหมือนกลัวมันจะเจ็บอะไรแบบนั้น ไม่ถนัดการหวดด้วยปิ๊ค(แต่ก็กำลังหัดอยู่) ด้วยความเล่นแรง
ไม่เป็นจึงไม่สามารถเค้นความแตกต่างออกมาให้เห็นกันจะๆ เสียงก็เลยคล้ายๆกันเมื่ออยู่ในมือผม อย่ากระนั้นเลย ผมจึงเชิญให้น้าแอ๊ดดี้ หรือน้าเผือก
ซึ่งเป็น Hero อีกคนในสายตาผมมาช่วยเล่นให้ฟังทีละตัว ผลปรากฏว่า...

HD-28 ของน้าหนุ่มแผดมากกว่าครับ D41 ของน้ากานต์จะออกสุภาพเรียบร้อย ซึ่งดีใจที่คนเล่นก็ confirm ว่าเป็นเช่นนั้นจริงๆ นี่ว่าถึงบุคคลิกของ
เสียงที่เปล่งออกมานะครับไอ้ความเพราะน่ะมันเจ๋งทั้งคู่อยู่แล้ว ทีนี้ก็สุดแต่ว่าใครจะชอบอย่างใหน ผมอธิบายมากกว่านี้ไม่ได้ครับเพราะภูมมีเท่านี้
แต่ผมก็ยังคงสงสัยต่ออยู่ดีแหละครับ ว่ามันจะเป็นอย่างนี้ทุกตัวหรือไม่ ลืมเข้าไปขอยืมน้าป๋อมาลองอีกตัวนึง

สรุปสำหรับผมเมื่อตอนไปลอง D-28 เทียบกับ D41 ที่ Music collection ผมชอบ D41 ด้วยประการทั้งปวงไม่ว่าจะเป็นด้วยอุปทานหรือไม่ผมก็ขอเชื่อหัวใจตัวเอง
เมื่อลองครั้งนี้ ใช้ HD-28 เป็นตัวเปรียบเทียบ ผมไม่รู้สึกว่าเสียงมันจะด้อยกว่ากัน แต่ถ้าเรื่องความงามละก็ แหะๆ..คงต้องให้ D41 เขาละครับ

HD-28 ของน้าหนุ่มแผดมากกว่าครับ D41 ของน้ากานต์จะออกสุภาพเรียบร้อย
ผมว่าสองตัวนั้น Action ต่างกันพอควรนะครับ ถ้าจำไม่ผิด
ของน้าหนุ่ม Action จะสูงกว่า จึงน่าจะกังวาลเปล่งเสียงเต็มๆและดุดันกว่าของน้ากาน
แต่ถ้า Action เท่ากัน เป็นได้เห็นศักยภาพของD41 ตัวนั้นเหมือนกันนะ

ถึงอย่างไรก็แล่วแต๊...บุคคลิกของน้าหนุ่มก็เป็นคนแก้วร้าวไม่เหมือนน้ากานที่เป็นคนสุภาพ!

ถ้าในเมื่อเหตุการณ์มันเป็นเช่นนี้แล้วล่ะก็.... ผมเปลี่ยนกีต้าร์จะหายมั้ยครับ ผมอยากสุภาพแบบน้า karn มั้งอ่ะ เห็นเค้าว่าสุภาพขนาดเวลาถ่ายยังนั่งพับเพียบเลย อิ ๆ
30-06-2008, 16:22
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ความแตกต่างของ D41 กับ HD28 มีอะไรบ้างครับ
#76 is good..just lovin' it! Wink
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-06-2008, 16:35
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Katayoot Wrote:
povation Wrote:
Run Wrote:ทีนี้มาลองเปรียบกับ D41 ซึ่งผมได้จับของน้า karn และน้าป๋อ แน่นอนครับเรื่องความงามผมชอบ D41 มากกว่าแต่เรื่องเสียง ผมเทียบกับ HD-28
ยากจริงๆ เพราะผมเป็นคนถนัดใช้นิ้วเล่นเบาๆ เงียบๆ เหมือนกลัวมันจะเจ็บอะไรแบบนั้น ไม่ถนัดการหวดด้วยปิ๊ค(แต่ก็กำลังหัดอยู่) ด้วยความเล่นแรง
ไม่เป็นจึงไม่สามารถเค้นความแตกต่างออกมาให้เห็นกันจะๆ เสียงก็เลยคล้ายๆกันเมื่ออยู่ในมือผม อย่ากระนั้นเลย ผมจึงเชิญให้น้าแอ๊ดดี้ หรือน้าเผือก
ซึ่งเป็น Hero อีกคนในสายตาผมมาช่วยเล่นให้ฟังทีละตัว ผลปรากฏว่า...

HD-28 ของน้าหนุ่มแผดมากกว่าครับ D41 ของน้ากานต์จะออกสุภาพเรียบร้อย ซึ่งดีใจที่คนเล่นก็ confirm ว่าเป็นเช่นนั้นจริงๆ นี่ว่าถึงบุคคลิกของ
เสียงที่เปล่งออกมานะครับไอ้ความเพราะน่ะมันเจ๋งทั้งคู่อยู่แล้ว ทีนี้ก็สุดแต่ว่าใครจะชอบอย่างใหน ผมอธิบายมากกว่านี้ไม่ได้ครับเพราะภูมมีเท่านี้
แต่ผมก็ยังคงสงสัยต่ออยู่ดีแหละครับ ว่ามันจะเป็นอย่างนี้ทุกตัวหรือไม่ ลืมเข้าไปขอยืมน้าป๋อมาลองอีกตัวนึง

สรุปสำหรับผมเมื่อตอนไปลอง D-28 เทียบกับ D41 ที่ Music collection ผมชอบ D41 ด้วยประการทั้งปวงไม่ว่าจะเป็นด้วยอุปทานหรือไม่ผมก็ขอเชื่อหัวใจตัวเอง
เมื่อลองครั้งนี้ ใช้ HD-28 เป็นตัวเปรียบเทียบ ผมไม่รู้สึกว่าเสียงมันจะด้อยกว่ากัน แต่ถ้าเรื่องความงามละก็ แหะๆ..คงต้องให้ D41 เขาละครับ

ของน้าหนุ่มแผดมากกว่าครับ ของน้ากานต์จะออกสุภาพเรียบร้อย
ผมว่าสองตัวนั้น Action ต่างกันพอควรนะครับ ถ้าจำไม่ผิด
ของน้าหนุ่ม Action จะสูงกว่า จึงน่าจะกังวาลเปล่งเสียงเต็มๆและดุดันกว่าของน้ากาน
แต่ถ้า Action เท่ากัน เป็นได้เห็นศักยภาพของD41 ตัวนั้นเหมือนกันนะ

ถึงอย่างไรก็แล่วแต๊...บุคคลิกของน้าหนุ่มก็เป็นคนแก้วร้าวไม่เหมือนน้ากานที่เป็นคนสุภาพ!

ถ้าในเมื่อเหตุการณ์มันเป็นเช่นนี้แล้วล่ะก็.... ผมเปลี่ยนกีต้าร์จะหายมั้ยครับ ผมอยากสุภาพแบบน้า karn มั้งอ่ะ เห็นเค้าว่าสุภาพขนาดเวลาถ่ายยังนั่งพับเพียบเลย อิ ๆ

ไม่หายหรอกครับ...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-06-2008, 16:37
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
Katayoot Wrote:ถ้าในเมื่อเหตุการณ์มันเป็นเช่นนี้แล้วล่ะก็.... ผมเปลี่ยนกีต้าร์จะหายมั้ยครับ ผมอยากสุภาพแบบน้า karn มั้งอ่ะ เห็นเค้าว่าสุภาพขนาดเวลาถ่ายยังนั่งพับเพียบเลย อิ ๆ

ครับ นั่งพับเพียบอึนั้น...สุภาพแต่สกปรกครับ!!

ผมขอสุภาพเฉยๆละกัน ถ้าต้องอึ ขอนั่งถ่างขาแบบชาวบ้านชาวช่องดีกว่า (ขออภัยในความไม่สุภาพคร๊าบTongue)
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

30-06-2008, 16:52
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
พี่ 2K (Karn+Katayoot) คนนี้ละคับ.. ที่มาของ "จิ้ม 5 ล้าง 10"..Big Grin
(This post was last modified: 30-06-2008, 16:53 by Grid...)
30-06-2008, 16:52
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เห็นไหมครับท่านผู้ชม
กระทู้เปรียบเทียบ MARTIN ก็สามารถนำมาเข้าเรื่องข้อมูลได้
ความสามารถเฉพาะตัวของสมาชิกแก๊งล่ม...โปรดอย่าลอกเลียนแบบ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-06-2008, 17:30
Website Find Like Post Reply
somboon.c Offline
Member

รบกวนน้าๆ...ขอถามว่าบ้านเต่าอยู่ที่ไหนครับ...งงจริงๆ ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกเลยตามไม่ทันครับ
โลกสวยด้วยมือเรา...เหล่านักดนตรี
(This post was last modified: 29-01-2011, 14:44 by somboon.c.)
29-01-2011, 14:43
Capt.Arnold Offline
Senior member

อย่าไป..ถึงแม้ว่าจะมีเงินหรือไม่ก็ตาม..ฮิ ฮิ อายุกี่ขวบก็เหมือนกันทุกราย .หูเสียครับ..
29-01-2011, 18:41

Forum Jump: