Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากหาซื้อกีตาร์โปร่ง ดีๆ ในโตเกียว ครับ
Author Message
White Hybrid Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
อยากหาซื้อกีตาร์โปร่ง ดีๆ ในโตเกียว ครับ
รบกวนด้วยครับ
ประมาณกลางเดือนมกรา ปีหน้า ผมจะไปเที่ยวญี่ปุ่น
ตั้งใจจะไปหา เทเลคาสเตอร์ ซักตัว เล่น ของ เจแปน ราคาน่าจะดีกว่า usa ไหมครับ
ส่วนกีตาร์โปร่งไฟฟ้า ถ้าเป็น Gibson Song writer deluxe ราคาที่ญี่ปุ่น น่าสนไหมครับ
หรือ มี รุ่นไหน น่าสนใจ ใน ญี่ปุ่น รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
24-11-2014, 01:16
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: อยากหาซื้อกีตาร์โปร่ง ดีๆ ในโตเกียว ครับ
ก่อนไปลองหาข้อมูลในเว็บก่อนครับ กีตาร์ที่ญี่ปุ่นนั้นมีขายทุกยี่ห้อและมีแหล่งใหญ่ที่ Ochanomisu ในกรุงโตเกียว ที่นี่มีขายทั้งมือหนึ่งและมือสองครับ

ถ้าสนใจ Fender Telecaster Japan ก็ลองไปดูคาตาล้อกก่อนเพราะเขามีหลายสิบรุ่น ถ้าเป็นรุ่นสูงเสียงก็ไม่ใด้ด้อยกว่าของอเมริกันหรอกครับ

http://www.fenderjapan.co.jp/products.html

ถ้าสนใจ Songwriter ซื้อที่เมืองไทยดีกว่าครับ ราคาไม่ใด้ต่างกันเลย
26-11-2014, 17:54
dayw Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อยากหาซื้อกีตาร์โปร่ง ดีๆ ในโตเกียว ครับ
เห็นด้วยกับ น้า pood ครับ ลองออกแรงอีกนิดค้นกระทู้เก่าๆ ดูครับ มีน้าหลายๆ ท่าน
ให้ลายแทงไว้ ถ้าเป็น Tele ของ Japan ผมชอบของ Richie Kotzen ที่สุดละครับ
นอกนั้น ผมคงหามือสองสภาพแจ่มๆ ขอแค่มีเวลาเยอะๆ หน่อยแค่นั้นหละครับ
27-11-2014, 09:45

Forum Jump: