Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รายการตาสว่างเมื่อคืน ใครดูมั่งครับ
Author Message
VaneZa Offline
Member

Likes Given: 0
RE: รายการตาสว่างเมื่อคืน ใครดูมั่งครับ
http://hiptv.mcot.net/player/hipPlayer.p...k&id=16734

หรืออันนี้ได้โหลดดูเลยยยยยยยยยย
25-06-2008, 14:40
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: รายการตาสว่างเมื่อคืน ใครดูมั่งครับ
โปรโมชั่นพิเศษ...

สมัครเข้าแก๊งค์ล่มวันนี้...แถมเขียวเจี๊ยบ 2 กระป๋อง พิเศษสุดสำหรับน้าแอ้นท์

นี่เห็นว่า หน้าตา พอใช้ได้นะ...ส่วนใหญ่รับแต่คนหล่อๆ
============ เพื่อความบันเทิง =============

25-06-2008, 14:48
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

เท่าที่เคยติดตาม หลายเพลงเป็นเพลงแต่งใหม่ๆนะครับแต่ทางวงพี่แอนท์ก็ทำออกมาได้ดีเสมอมานะ อีกอย่างเราดูรายการนี้โดยมิได้คาดหวังเรื่องการฟังเพลงซักเท่าไหร่เพราะ ไฮไลท์มันอยู่ที่เนื้อหาในการสัมภาทย์แขกรับเชิญมากกว่า ดนตรีเป็นเพียงส่วนประกอบ แต่ก็ทำให้รายการดูมีเสน่ห์ขึ้นนะดูเรียบง่ายกันเองดี แต่ผมน่ะไม่ชอบน้าเน็กมาแต่ไหนแต่ไร(เพราะแกไม่ตลกและพูดจาไม่สุภาพ ชอบแบบว่ากลัวไม่ได้พูดอะ)อย่าคิดมากพี่แอนท์ทำได้ดีแล้ว (ไช่เพลงบลูส์หรือเปล่าที่คุณดู๋บอก)
Acoustic is my life..........
25-06-2008, 14:55
Member

รับแต่น้าแอนท์......????????????????
25-06-2008, 14:55
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
VaneZa Wrote:---เมื่อคืนมีใครได้ดูบ้างค่ะ24/06/2008....พี่แอ๊นเลิกงานแบบเครียดมากค่ะ(อันนี้ซีเรียสนะค่ะ)
เมื่อคืนจะมีเหมือนได้คุยกันระหว่างพี่ดู๋กับนักร้อง....อะไรซักอย่างแล้วบังเอิญว่าน้าเน้กแย่งซีนพี่แอ๊นเลยไม่ทัน......พอมาถึงโชว์เพลง(เพลงเมื่อคืนทั้ง2เบรกคือเพลงแต่งใหม่หมดเลย)...พี่แอ๊นยังไม่แม่นเนื้อแต่คิดว่าร้อง+เล่นได้ดี.....
สุดท้ายพอจบรายการพี่ดู๋ก้คอมเม้นเลย.....ว่าแอ๊รท์ไม่อิน ทุกคนที่ได้ดูคิดว่าไงค่ะเดี๋ยวมีลิงค์
http://hiptv.mcot.net/player/hipPlayer.p...k&id=16734
ช่วยกันดูแล้วก้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ.....ว่าไม่อินจริงๆหรือว่าขาดอะไร.....อะไรเกินบ้างนะค่ะ หลายๆคนหลายความเห็นจะได้ปรับปรุงนะค่ะ.......ขอบคุณทุกๆคนไว่ล่วงหน้าเลยนะค่ะ
ขอบคุณครับ/ค่ะ......KwAnT

ขอบคุณน้องขวัญที่ให้รายละเอียดระยิบระยับครับ แต่กะจะไปดูแกเล่นสดรายการสว่างคาตาที่บ้านเต่ามากกว่า อิอิ ผมปิ๊งเค้าตั้งแต่ที่งานมี๊ตติ้งแล้วครับ..

ผมดูอยู่ครับตอนที่คุณดู๋แกแซวน้าแอ๊นท์ ที่จริงคุณดู๋แกพยายามโปรโมทนะครับและเล่าที่มาที่ไปของเพลงซึ่งแต่งให้รายการกันสดๆใหม่ๆ แต่น้าเน๊กพยามจะปล่อยมุกและแย่งซีนตลอดจริงๆอย่างว่า และพูดซะจนทำให้คนรู้สึกว่าเพลงนี้มันเป็นเพลงบลูประหลาดๆอะไรไปนั่น ซึ่งอาจทำให้คนทั่วไปเห็นคุณค่าความสำคัญของเพลงน้อยลง แต่ส่วนตัวของผมคิดว่าเป็น sound ที่เพราะมากครับ (ได้ยินตอนจบรายการอีกครั้ง) แต่ส่วนเนื้อร้องผมจับประเด็นไม่ทันครับเพราะมันแป๊ปเดียวเอง สรุปแล้วผมว่าดีมากครับ
Rolleyes
25-06-2008, 16:45
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

มาให้กำลังใจครับ..

บอกน้าแอ๊นท์ว่าอย่าคิดมาก..
เมื่อคืนผมก็ดูอยู่.. น้าแอ๊นท์ทำได้ดีแล้วครับ..

แต่คำว่าดี.. ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน..
ดีของเรา.. อาจไม่ถูกใจเค้าก็ไม่เป็นไร..
แต่อย่างน้อยเราก็ทำดีที่สุดแล้ว..

ถ้าผมจำไม่ผิด.. วงที่น้าแอ๊นท์เล่นด้วย.. แต่ละคนก็เป็นกูรูทั้งนั้น..
ไม่ว่าจะเป็นคุณจักราวุธ แสวงผล.. (น่าจะใช่นะครับ..)
หรือคุณครองพล สุทธิสานนท์..

ไปถามคนที่แกรมมี่ดูสิครับ.. ในแวดวงคนดนตรีในบ้านเรา..
มีใครไม่รู้จักสองคนนี้บ้าง..

น้าแอ๊นท์ได้ร่วมงานกับอาจารย์เหล่านี้..
ผมว่าน้าแอ๊นท์.. ก็เป็นหนึ่งในตองอูเหมือนกันล่ะครับ..

เป็นกำลังใจให้ครับ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
25-06-2008, 17:19
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
"พี่ดู๋ก้คอมเม้นเลย.....ว่าแอ๊รท์ไม่อิน ."

สันนิษฐานว่า เนื้อหาเพลง ยังไม่อิน กับ สถานการณ์ ปัจจุบัน ม้างงงงง
ไม่ว่าจะข่าวการเมือง หรือ ข่าวพระชี...

แบบว่า ยังไม่โดนใจพี่ดู๋ ม้างงงง
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
25-06-2008, 17:33
Member

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ....ขอบคุณจากใจจริงๆเลย
25-06-2008, 17:39
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

สงสัยอยากให้เนื้อหาแรงสะใจแบบสภาข้างถนนที่พ่นน้ำลายกันฟองฟ่อดละมั๊งครับ??..อย่าคิดมากนะครับน้าแอ๊นท์...สู้ๆ
25-06-2008, 20:30
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ดู๋เอียงครับ...แต่ผมกลาง 5555 โดยเฉพาะการมุ้ง

อยู่ตรงนี้ ตรงนั้น ต้องรับได้กับเสียงนกกา ห่าเหว อะไรไม่รุ
โธ่...เท่านี้ก็เยี่ยมแล้ว(สำหรับผม) จะอะไรกันนักกันหนา หลายคนอยากอยู่ตรงนั้น...เชื่อสิ อื่นๆ ช่างมัน ทำดี ทำถูกแล้วนี่นา

อิ้กนอร์ แล้วเดินหน้าครับ...ชื่นชม ๆ ๆ ๆ
============ เพื่อความบันเทิง =============

25-06-2008, 20:36

Forum Jump: