Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เอากีต้าร์ที่มีเพียงตัวเดียวในโลกมาอวดครับ
Author Message
JustLink Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เอากีต้าร์ที่มีเพียงตัวเดียวในโลกมาอวดครับ
เป็นกีต้าร์ทรง Deadnought ครับ
มีต้นแบบมาจากกีต้าร์ของ Colling แต่มีการเปลี่ยนแปลง Bracing เล็กน้อย คือ ตัว X จะเป็นแบบ 90 องศา เพื่อความแข็งแรง และเสียงอ้วนขึ้น

สำหรับ Binding ตั้งใจว่าจะใส่เป็น Abalone รอบตัวเลย ทั้ง หน้า หลัง ข้าง และรอบคอ (งานนี้อ้วกแตกแน่)

ส่วนลูกศิษย์ คงไม่มีปัญญารับหรอกครับ เพราะผมก็ยังเป็นลูกศิษย์เค้าอยู่เหมือนกัน

อาจารย์ผมอยู่ที่ NNG ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้ความสนใจ

รูปนี้เป็น Bracing ของกีต้าร์ตัวนี้ที่ผมออกแบบใหม่เองครับ

Attached Files Image(s)

เชิญชมภาพถ่ายและฟังเพลงจากเสียงกีต้าร์ Hand Made ของผมได้ที่
http://ksompob.multiply.com
27-06-2008, 16:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เอากีต้าร์ที่มีเพียงตัวเดียวในโลกมาอวดครับ - by JustLink - 27-06-2008, 16:34

Forum Jump: