Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
งั้นจัดเป็น "เขียวเจี๊ยบ On The Shore" เลยแล้วกัน

เมื่อวานใด้ wireless ของ Shure มาสองชุด Effect ของ Digitech อีกสามตัวจากงาน
Warehouse sale ที่มหาจักร์ เที่ยวนี้คงใด้เห็นน้าหนึ่งไปยืนเล่นในทะเลแน่นอน
02-07-2008, 10:09
Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
ไปเล่นในเรือยางเลยครับ เด๋ว เอากีตาร์ สะเท้อนน้ำไป 5555

อากาศเเบบนี้เยี่ยมเลยครับ ..... พลร่ม 2 รายงานตัว...โดดงาน เย้ๆๆๆๆๆๆ

กลายเป็น กาทู้ กรุ๊ปทัวร์จิงๆซะเเระ.....อิอิ

คิดถึงน้าอ้วน little อีกคน มีพ่อครัว เเละ ผู้สนทนาที่เยี่ยมๆ โบนัสชีวิตจริงๆBig Grin
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 02-07-2008, 10:15 by hattaya111.)
02-07-2008, 10:10
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
Toungue  RE: อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
เพิ่งไปเสม็ดมาอาทิตย์ก่อนเช่นกันครับ...

แต่ไม่ได้ลงรูปเพราะเพื่อน ๆ (ที่มีกล้อง) ไม่ส่งรูปมาให้....อิอิ

เดี๋ยวได้รูปจะไปเปิดกระทู้ใน หน้า Traveling นะเด้อ

ส่วนพวกนี้เป็น SAmple ไปก่อนครับ

-รูปแรกบนเรือครับ ลมแรง คลื่นจัด(จัดว่าไม่ควรไปเที่ยวเลย เพราะเห็นมีผู้โดยสารให้อาหารปลา อั๊ววววววว กันประปราย) แต่พรกผมก็บ่ยั่น....คนกระโดดอยู่เป็นเพื่อนที่ผมพาไปงาน เขียวเจี๊ยบครั้งแรกครับ

[Image: img0005resizedi2.jpg]

- ถ่ายรูปรวม..เพื่อน ๆ เตะบอล......ผมยืนบ้าเล่นกีตาร์ อยู่คนเดียว....อุอุ

[Image: img0028resizezb8.jpg]

-รูปนี้ ยืนรอคลื่น อยู่ ชั่วโมงกว่าครับ....อุอุ.....ช๊อป ชอบบบบ (นี่ผมโปรโมต กีตาร์ให้ ลักกี้ รึปล่าวเนี่ย) แต่ Baby Taylor นี่เยี่ยมมาก เบาสบาย เดินเลาะโขดหินไป ดีดไป

[Image: img0025resizedw9.jpg]
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
02-07-2008, 10:24
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

hattaya111 Wrote:ไปเล่นในเรือยางเลยครับ เด๋ว เอากีตาร์ สะเท้อนน้ำไป 5555

อากาศเเบบนี้เยี่ยมเลยครับ ..... พลร่ม 2 รายงานตัว...โดดงาน เย้ๆๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวผมเป็นนักประดาน้ำ.....ลองดำลงไปเล่นในน้ำให้ครับ..

งานนี้ Composit น่าสนใจมาก เสียดาย พ่อเต่าปล่อยไปซะและ....อุอุ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
02-07-2008, 10:31
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

เสร็จทุกราย.........
Acoustic is my life..........
02-07-2008, 10:54
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เสร็จทุกราย.....

ถึงจะเป็นผู้ชายกันทุกคน....

แต่ยังสุขเหลือล้นด้วยมือของตัวเอง.....

(ที่ใช้บรรเลงเพลงกีต้าร์....)
02-07-2008, 14:46

12.11

เมืองนี้ เวลานี้ ยังกล่าวคำว่า....

อรุณสวัสดิ์....ได้ ตามความรู้สึกการรับรู้ใน เเสงอาทิตย์

ที่ถูกกรองเเสงสว่าง ด้วยชั้นบรรยากาศอันขุ่นมัว ของเมฆ ว่าที่สายน้ำที่จะพร่างพรูในอีกไม่ช้า

อากาศเย็น ชื้น เหมือนเราย้ายกรุงของเรา ไปเเปะไว้ข้างดอยที่ไหนสักที่

อยากให้เป็นอย่างนี้ทุกวันเลย

ตื่นตั้งเเต่ตี 5 กว่าเเล้ว พยายามรื้องานเขียนมาบิ๊วท์เขียนต่อ โดยอาศัยความสงบ หดหู่ของอากาศ

ยังไม่สามารถไปไหนได้ไกลจากเดิมนัก คนที่ได้อ่านตรงนี้ หลายคนคงอ่านมาบ้าง ดีไม่ดี เราจะพัฒนาต่อไป

ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้มา

ไปสร้าง บล็อคไว้ที่นึง บรรจุอะไรไว้ได้น่าสนใจดี ทำอยู่ตั้งเเต่เช้า

ลองไปดูกันครับ สร้างง่ายๆไม่ยากเลย http://parradee.blogspot.com/

ครั้งนึง เคยเล่าให้ น้าpood ฟังว่า เคยไปปรึกษากับเพื่อนที่เป็นนักเขียนท่านหนึ่ง

เรื่องงานที่จะทำ หากทำเเล้ว เราจิตใจหดหู่ เหนื่อยล้าความรู้สึก เราควรทำต่อไป หรือ เลิกดี

ได้คำอธิบายที่ยกตัวอย่าง การมีชีวิตอยู่ กับศิลปะของศิลปินวาดภาพคนนึง ที่กดดัน เศร้าหดหู่ ล้มเหลว ตลอดอายุขัยเขา

งานไม่ได้รับการยอมรับเท่าใดนัก ต่อสู้กับ การพัฒนาสิ่งใหม่ในยุคนั้น คือ การถ่ายภาพที่มาพลิกมิติ ความนิยมในการวาดภาพสมัยนั้น

จบชีวิตด้วยปืน ยิงสังหารตัวเอง ที่ทุ่งดอกทานตะวัน วาดภาพชิ้นนึง เป็นรูปนกบินเเตกฝูงขึ้น ก่อนลั่นกระสุนใส่ตัวเอง

เพราะรู้ว่า นี่น่าจะเป็นสิ่งสวยงามนี้ขึ้นเป็นภาพสุดท้ายในโลก ของชีวิตเขาที่จะได้รับ นกจะเเตกบินขึ้นด้านบน เมื่อเสียงปืนดัง

เเต่งานหลังการจากไป จึงได้ถูกมองเห็นค่าในงานทั้งหมด ได้รับการยกย่อง เป็นศิลปินเอกของโลก

ผมกลับมานึกถึง คนๆนึง เคยกล่าวไว้กับผมว่า

นักสร้างศิลปะ ต้องอุทิศตน ชีวิตคนเราสั้นนัก เเต่ศิลปะ จะยืนยาว

คำที่คอยบอกผมให้อุทิศตน ถึงผมจะทำไม่ได้เท่าพี่ เเต่ผมก็จะระลึกไว้ครับ

เเม้วันนี้ผมจะไม่มีพี่อยู่.... พี่ผึ้ง จตุถพงศ์ รุมาคม /Arm chair /

อากาศพาเราไปยังที่ต่างๆเช่นกัน ในความรู้สึก

อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

03-07-2008, 12:52
nongjeab Offline
Member

chilled .... chilled.....
03-07-2008, 22:09
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

น้าหนึ่งจิตตกรึคับ ถึงต้องไป build ง่ะ ???
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

03-07-2008, 23:02

อรุณสวัสดิ์เช้านี้เย็นสบาย

มึน เเละ หิวข้าว เเต่ไม่อยากทานอะไร

myakira Wrote:น้าหนึ่งจิตตกรึคับ ถึงต้องไป build ง่ะ ???

จิตมันดีขึ้นหน่ะสิคับ ง่ะ ???

ไปเขียนไปทำงานให้มันเศร้า....มัน ต้องลงไปกำกับออกเเบบอะไรเเบบนั้น จิตจะดิ่งลง กลัวจะกลับมายาก

เเยกออกยาก ยังไม่ใช่มืออาชีพ เเละ จะไม่ขอเป็นเด็ดขาด

04-07-2008, 08:09

Forum Jump: