Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อของทางอากาศ ลองฟังทางนี้ครับพี่น้อง
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
A1Guitaricon  ซื้อของทางอากาศ ลองฟังทางนี้ครับพี่น้อง
ถูกโกง โอนเงินให้ก่อนแล้วเชิด ลองฟังทางนี้ครับ <-----------------

เห็นเมื่อกี้มีคนโดนไป 5,000 หมาดๆ เลยเอามาฝาก

เวลาซื้อขายของผ่านกระทู้แล้วโดนฉ้อโกงกัน
หลังจากไปแจ้งความแล้ว ให้ไปดาวโหลดแบบฟอร์ม แล้วยื่นเรื่องต่อ "ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี" เห็นจับได้มาหลายรายแล้วที่ฉ้อโกงผ่านทางเว็ปบอร์ดต่างๆ

http://htcc.ict.police.go.th/index.html

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
2.1 แบบฟอร์มตาม 1
2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อยู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

ดาวโหลดแบบฟอร์มจับโจรที่นี่
http://htcc.ict.police.go.th/formone.doc

ถือเป็นทางเลือกให้อีกหนึ่งช่องทางในการจับโจรแล้วกัน เผื่อจะมีประโยชน์และเป็นหลักประกันทางจิตใจได้บ้าง

ป.ล อ่านมาคิดว่าคงมีประโยชน์ จึงคัดลอกจากเว๊ปเพื่อนบ้าน
ขอบคุณๆ..เจ้าของข้อความจากในกีตาร์ไทยด้วยครับShy
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

18-06-2008, 07:46
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ซื้อของทางอากาศ ลองฟังทางนี้ครับพี่น้อง
ขอบคุณครับที่นำข่าวสารดีๆมาฝากกัน
คนโกงก็หาทางโกง! ชาติหน้าหากเกิดเป็นคนอีกคงไม่มีอะไรตรงซักอย่าง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-06-2008, 10:09
Website Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: ซื้อของทางอากาศ ลองฟังทางนี้ครับพี่น้อง
จับมัน..
เชือดมัน..

ฉับ ฉับ..
ด้วยเครื่องประหารหัวสุนัข..
โฮ่ง โฮ่ง!

...........................................
เอ๋ง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
18-06-2008, 10:46
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

โกงกันทุกหย่อมหญ้า โกงกันทุกหัวระแหง....

ชาติหน้าคงเกิดมาเป็นสิ่งมีชีวิตตัวคดงอ...เลื้อยอยู่ตามดิน โดนตัวอะไรๆกัดกินให้สิ้นซาก....
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
18-06-2008, 13:04
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ถ้าไม่รู้จักกันไม่ควรเสี่ยงครับ ต่อให้จับใด้ก็คงไม่มีทางใด้เงินคืนหรอกครับ เสียทั้งเงินและเวลาไปเปล่าฯ

ถ้าเป็นของที่เมืองไทยก็มีขายนี่ยิ่งไม่ควรเสี่ยง ผมจะซื้อจากต่างประเทศเฉพาะของที่ตัวแทนจำหน่าย
ขายแพงอย่างน่าเกลียดเท่านั้นแต่ถ้าเป็นของที่เมืองไทยไม่มีหรือขาดตลาดก็อีกเรื่องหนึ่ง

อย่าคิดว่าคนโกงนี่มีแต่ในเมืองไทยนะครับ มันก็โกงกันทั้งโลกแหละ อย่างไปประมูลของในอีเบย์นี่ก็โดนโกงใด้ง่ายฯ
และไม่มีทางใด้คืนด้วย ถ้าไม่อยากโดนโกงก็ต้องถือคติว่าถ้าไม่เห็นของและไม่ใด้ลองก็ไม่จ่ายเงินครับ

คนโง่ไม่ค่อยโดนโกงหรอกครับแต่พวกคนโลภนี่โดนกันประจำ
18-06-2008, 14:38
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.....คนโง่ไม่ค่อยโดนโกงหรอกครับแต่พวกคนโลภนี่โดนกันประจำ .....เป็นเรื่องจริงของชาวโลกเลยครับ..........

Attached Files Image(s)

18-06-2008, 16:01
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
วันก่อนโทรไปครับ คนขายบอกว่า โอนตังงมาก่อนแล้วจะส่งทางไปรษณีย์มาให้...โอย แล้วใคระจะกล้าโอนไปให้ล่ะครับ...อย่าโลภอย่างที่พี่Pood ว่านั่นเลย ครับตังอยู่ในกระเป๋า ครบ
18-06-2008, 22:12
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

พงด ลูกเดียว ถ้าไม่ไว้ใจ Smile
[Image: myworkspace.jpg]
19-06-2008, 02:25
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ความจริงแล้วสมาชิกบ้านนี้ไม่เห็นจะต้องไปเสี่ยงกับคนที่ไม่รู้จักเลยนะครับ ถ้าอยากใด้กีต้าร์จาก eBay ก็ปรึกษา
บ้านเต่า ถ้าสนใจกีต้าร์จากญี่ปุ่นก็ปรึกษาคุณ Rham ถ้าสนใจ accessories จากอเมริกาก็ปรึกษาคุณ yodchula
ถ้าสนใจพวกเครื่องเสียง PA ก็ปรึกษาน้า Nit GT ถ้าอยากใด้พวก percussion ก็ปรึกษา therock ถ้าจะไป shop
เองแถวฯเอเชียนี่ก็ปรึกษาน้ายอดเยี่ยมหรือผมก็ใด้

อภิสิทธิ์ของคนบ้านสีฟ้านี่มีมากมายครับ(แต่มีแค่เรื่องเสียสตางค์นะครับ)
19-06-2008, 10:49
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ผมคิดว่าในบ้านสีฟ้านี้ ผู้ที่ให้ความช่วยเหลือเรื่องสั่งของนี้ว่าไปก็น่าจะครบวงจรแล้วนะครับ
ถ้าสั่งของเบาๆก็คงไม่มีปัญหา แต่ถ้าเล่นของหนักก็คงจ่ายเงินแล้วตัวลอยเลย
19-06-2008, 10:53

Forum Jump: