Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ศุกร์ 13 ฝันหวาน
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ศุกร์ 13 ฝันหวาน
aMz Wrote:ไม่อยากจะบอกว่า พี่สัน post รูปไว้สะแอมไม่กล้ามองคอมเลย...ต้องเอามือปิดตรงกลางจอไว้เวลาเปิดกระทู้นี้...น่ากลัวอ่ะพี่...จริงๆนะ

เหมือนกันเลยอ่ะแอม.. ต้องเปิดข้ามไปเร็วๆ.. ไม่ไหวๆหลอนมั่ก..
13-06-2008, 14:01
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

Likes Given: 0
aMz Wrote:ไม่อยากจะบอกว่า พี่สัน post รูปไว้สะแอมไม่กล้ามองคอมเลย...ต้องเอามือปิดตรงกลางจอไว้เวลาเปิดกระทู้นี้...น่ากลัวอ่ะพี่...จริงๆนะ

ขอโทษน้องแอมด้วยนะครับ พี่ไม่คิดว่า สาวแกร่ง วัยน่ารัก ที่มีน้าปูห์ ช่วยดูแลหัวใจอีก

จะดูภาพนี้ แล้วกลัวจริงๆครับ

[Image: 320584179vq2.jpg]

น้องหนอนตัวใหญ่ ก็กลัวเหมือนกันหรอครับ งั้นเดี๋ยวไปทำให้ภาพเล็กลงให้ครับ แต่ภาพข้างบน ไม่ขอแก้นะครับ...Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 13-06-2008, 14:12 by san.)
13-06-2008, 14:10
Find Like Post Reply
aMz Offline
Member

san Wrote:

ขอโทษน้องแอมด้วยนะครับ พี่ไม่คิดว่า สาวแกร่ง วัยน่ารัก ที่มีน้าปูห์ ช่วยดูแลหัวใจอีก

จะดูภาพนี้ แล้วกลัวจริงๆครับ

เกรงว่าวันนี้ทั้งวันแอมจะไปเป็นภาระพี่ปูอ่ะจิคะ..เพราะเดี๋ยวจะไม่กล้าขับรถคนเดียว ไม่กล้าปิดไฟนอนคนเดียว
...ต้องคอยโทร.ไปให้พี่ปูอยู่คุยด้วยก่อน เหอะๆ...ก็มันกลัวนิเนอะ Tongue
"ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา...ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า"

13-06-2008, 14:18
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ของงี้ยิ่งหนียิ่งเจอครับ อิอิ

Acoustic is my life..........
13-06-2008, 14:23
san Offline
สัน

aMz Wrote:เกรงว่าวันนี้ทั้งวันแอมจะไปเป็นภาระพี่ปูอ่ะจิคะ..เพราะเดี๋ยวจะไม่กล้าขับรถคนเดียว ไม่กล้าปิดไฟนอนคนเดียว
...ต้องคอยโทร.ไปให้พี่ปูอยู่คุยด้วยก่อน เหอะๆ...ก็มันกลัวนิเนอะ Tongue

แอบหวาน ...ซะงั้น คริ คริ..Rolleyes
(คลิ๊กครับ)
13-06-2008, 14:23
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
น้า sarun หายไปไหนนี่ ผมเลยต้องมาขยายความแทน

Friday the 13th ถือใด้ว่าเป็น urban legend ที่เก่าแก่ที่สุดและมีคนเชื่อมากสุดว่าเป็น
วันที่โชคร้ายยกกำลังสอง ในปี 1993 มีการสำรวจซึ่งตีพิมพ์ใน British Medical Journal
ว่าในวันศุกร์ที่สิบสามมีอุบัติเหตูบนท้องถนนมากกว่าวันศุกร์อื่นฯถึง 52% ทั้งฯที่มีคนใช้รถน้อยกว่า
อ่านใด้ที่นี่ครับ
http://urbanlegends.about.com/gi/dynamic...3DAbstract

ผู้วิจัยเลยให้คำแนะนำว่าคุณไม่ควรออกจากบ้านในวันศุกร์ที่สิบสามหากไม่จำเป็นจริงฯ

เลขสิบสามนี่เป็นเลขโชคร้ายมาตั้งแต่สมัยอียิปต์และกรีกแล้วครับ เมื่อเอามาบวกกับวันศุกร์ที่เชื่อกันว่าเป็นวันซวย
ตั้งแต่สมัยคริสต์กาลเพราะป็นวันที่ Eve เอาแอปเปิ้ลให้ Adam กินมันก็เลยเป็นวันซวยสองต่อ เมื่อวันศุกร์ที่ 13
ตุลาคม ค.ศ. 1307 เป็นวันที่อัศวิน Knight Templar โดนกวาดล้างและประหารไปหลายพันคน พวกชาวคริสต์เลย
เชื่อว่าวันนี้เป็นวันสุดซวยตั้งแต่นั้นมา
13-06-2008, 14:25
VaneZa Offline
Member

ศุกร์13......นี่ก้หวั่นๆๆๆๆอยู่ว่าจะออกจากบ้าน(ก้าวเท้าไหนออกดี) ดีรึเปล่า...?
เมื่อเช้าก้คิดแล้วคิดอีก....คิดอยู่นาน....นานมากๆจนได้คำตอบว่า....ไปดีกว่าไม่งั้นเดี๋ยวโดนไล่ออก
กว่าจะคิดได้ว่าจะออกจากบ้านก้ปาเข้าไป 7:20 ไปทำงานสายค่ะทุกคน......

ประเด็นคือ...นี่ถ้าคิดนานกว่านี้สงสัยคราวต่อไปคงไม่มีโอกาศให้คิดอีกแน่นอนเพราะว่าคงโดนไล่ออก...
แป่วววววววววววววววววววววว

ยังไงก้ไปไหนมาไหนระวังๆตัวกันนะค่ะ
ทั้งภัยธรรมชาติ และ ภัยสังคม....ระวังด้วยนะค่ะ

ด้วยความปราถนาดี KwAnT ก้าบบบบบบบบบบบบบ
13-06-2008, 14:28
san Offline
สัน

VaneZa Wrote:ศุกร์13......นี่ก้หวั่นๆๆๆๆอยู่ว่าจะออกจากบ้าน(ก้าวเท้าไหนออกดี) ดีรึเปล่า...?
เมื่อเช้าก้คิดแล้วคิดอีก....คิดอยู่นาน....นานมากๆจนได้คำตอบว่า....ไปดีกว่าไม่งั้นเดี๋ยวโดนไล่ออก
กว่าจะคิดได้ว่าจะออกจากบ้านก้ปาเข้าไป 7:20 ไปทำงานสายค่ะทุกคน......

ประเด็นคือ...นี่ถ้าคิดนานกว่านี้สงสัยคราวต่อไปคงไม่มีโอกาศให้คิดอีกแน่นอนเพราะว่าคงโดนไล่ออก...
แป่วววววววววววววววววววววว

ยังไงก้ไปไหนมาไหนระวังๆตัวกันนะค่ะ
ทั้งภัยธรรมชาติ และ ภัยสังคม....ระวังด้วยนะค่ะ

ด้วยความปราถนาดี KwAnT ก้าบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณป้าขวัญ(ใจน้าแอ๊นท์) มากๆครับ ที่มาช่วยเตือนภัยสังคม

เพราะว่า เมื่อไม่กี่วันมานี้ ผมเพิ่งโดนโกงเงินมิเตอร์ บนรถแท็กซี่ครับ

ปกติบ้านผม ไปห้างเซ็นทรัล นั่งแท็กซี่ไปไม่เกิน 70 บาทครับ(ประมาณ 15 นาที)

แต่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมนั่งแท็กซี่ โดยใช้เวลาเท่ากัน แต่จ่ายเงินถึง 140 บาทครับ!!!

ไม่รู้ว่าผมโดนโกงค่ามิเตอร์ หรือเปล่าครับ

เพราะ ผมโบกรถแท็กซี่คันแรก แต่เค้าไปไม่ถูกครับ

ผมจึงโบก แท็กซี่ อีกคัน ขับนำหน้า คันที่ผมนั่งไปครับ

เลยจ่ายเงินสองคันไป 140 บาทครับ

โกงมิเตอร์แน่นอนครับ!!!

ปล. ขอแนะนำป้าขวัญว่า ให้ก้าวเท้าออกจากบ้านพร้อมกันครับ(กระโดด ขาคู่ออกไปเลยครับ) รับรองความอาถรรณ์ จะงงครับ

กระโดดออก เฉพาะตอนก้าวออกจากบ้านนะครับ ไม่ใช่กระโดด ไปถึงที่ทำงานนะครับ...
Big Grin
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 13-06-2008, 14:59 by san.)
13-06-2008, 14:56
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
pood Wrote:น้า sarun หายไปไหนนี่ ผมเลยต้องมาขยายความแทน

Friday the 13th ถือใด้ว่าเป็น urban legend ที่เก่าแก่ที่สุดและมีคนเชื่อมากสุดว่าเป็น
วันที่โชคร้ายยกกำลังสอง ในปี 1993 มีการสำรวจซึ่งตีพิมพ์ใน British Medical Journal
ว่าในวันศุกร์ที่สิบสามมีอุบัติเหตูบนท้องถนนมากกว่าวันศุกร์อื่นฯถึง 52% ทั้งฯที่มีคนใช้รถน้อยกว่า
http://urbanlegends.about.com/gi/dynamic...3DAbstract

ผู้วิจัยเลยให้คำแนะนำว่าคุณไม่ควรออกจากบ้านในวันศุกร์ที่สิบสามหากไม่จำเป็นจริงฯ

เลขสิบสามนี่เป็นเลขโชคร้ายมาตั้งแต่สมัยอียิปต์และกรีกแล้วครับ เมื่อเอามาบวกกับวันศุกร์ที่เชื่อกันว่าเป็นวันซวย
ตั้งแต่สมัยคริสต์กาลเพราะป็นวันที่ Eve เอาแอปเปิ้ลให้ Adam กินมันก็เลยเป็นวันซวยสองต่อ เมื่อวันศุกร์ที่ 13
ตุลาคม ค.ศ. 1307 เป็นวันที่อัศวิน Knight Templar โดนกวาดล้างและประหารไปหลายพันคน พวกชาวคริสต์เลย
เชื่อว่าวันนี้เป็นวันสุดซวยตั้งแต่นั้นมา

หากวันนี้...
ชายโสดบ้านสีฟ้า 13 คน ประจันหน้ากับหญิงสาวสวยโสด 13 คน
ให้มันรู้ไป..ศุกร์ที่ 13จะกลายเป็น
สุขที่ 13 ทันที
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-06-2008, 14:57
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
ศุกร์ 13 วันอาถรรพ์? ความเชื่อนี้มีจุดเริ่มต้นมาจาก
pood Wrote:น้า sarun หายไปไหนนี่ ผมเลยต้องมาขยายความแทน

อ้าว....น้าpood บรรยายไว้ซะหมดแล้ว อ่ะ.!!!!

เพิ่มเติม อีกนิด นะ

ชาวคริสต์มีความเชื่อว่าเลข 13 เป็นเลขอัปมงคล มีมูลเหตุมาจาก
*อาหารมื้อสุดท้ายของพระเยซูคริสต์ที่เรียกกันว่า "เดอะ ลาสต์ ซัปเปอร์" (The Last Supper) นั้นมีสาวกร่วมโต๊ะพร้อมหน้ากันกับพระองค์รวม 13 คน

*จูดาส (Judas Iscariot )เป็นสาวกลำดับที่ 13 ของพระเยซู และเค้าได้ทรยศและหักหลังพระเยซู (จูดาส คือคนที่นั่งติดทางขวาของพระเยซู ).......(ไม่เกี่ยวกับ ศุกร์ 13 แต่อยากเล่า.....ชื่อของ สาวกลำดับที่ 13 ยังถูกนำมาเป็นชื่อวงร๊อก อย่าง Judas Priest วงดนตรี Heavy Metal จากเกาะอังกฤษ ที่ถือว่าเป็นแม่แบบให้กับวงรุ่นหลังๆ อย่าง เช่น Iron Maiden, Anthrax, Mettalica, Megadeth, Slayer ฯลฯ เอกลักษณ์อย่างนึงก็อยู่ที่เป็น ดนตรี Metal ที่มีลีลา กีต้าร์ 2 Line (Twin Lead ) ซึ่งก็ได้อิทธิพลมาจากวง Wishbone Ash อีกที)

ก็....มีหลายคนเชื่อว่า วันศุกร์ เป็นวันอัปมงคล พระเยซูท่านโดนตรึงไม้กางเขนและสิ้นพระชนม์ในวันศุกร์

ตามตำราของฝรั่ง วันศุกร์ เป็นวันที่ใช้ประหารนักโทษ นอกจากนี้ยังได้ชื่อว่าเป็นวัน Tip Tod Day หมายความว่าเป็นวันปีศาจ ดังนั้นในสมัยก่อนชาวเลจึงไม่ออกทะเลในวันศุกร์

นอกจากนี้ยังมีความเชื่อโบร่ำโบราณของฝรั่งว่า ไม่ให้ตัดเล็บในวันศุกร์ เพราะแม่มดจะมาขโมยเล็บเอาไปเสกให้เราเป็นแม่มดไปด้วยโน่นเลย

ดังนั้น เมื่อวันศุกร์มาตรงกับวันที่ 13 จึงเหมือนเป็นวันมหาอัปมงคลทีเดียว

ศุกร์ 13 กลายเป็นตำนานน่ากลัวในยุคนี้ เพราะหนังสยองขวัญหลายเรื่องที่สร้างเรื่องให้เกิดวันศุกร์ที่ 13
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 13-06-2008, 16:55 by SARUN.)
13-06-2008, 15:30

Forum Jump: