Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Takanime หรือ martin หรือ k.yairi
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: Takanime หรือ martin หรือ k.yairi
(10-03-2014, 10:49)ahttzaza Wrote: จริงๆถามว่า3ยี่ห้อนี้คุ้มไหมคุ้มทุกยี่ห้อละครับ มองแบบกลางๆนะ อย่างแรกผมว่าคุณมามองเรื่องความถนัดในการจับคอก่อนครับ ตามด้วยแนวทางที่จะเล่นครับ และที่ไม่อยากฟันธงแนะนำให้ไปลองเล่นดูก่อนครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ทากามิเนะ ก็ไปลองนครหลวง มาติน ก็มิวซิคคอล์แลคชั่น และ ส่วนk.yairi ผมไม่แน่ใจเพราะไม่เคยเล่น แล้วดูว่าชอบแบบไหน เพราะถ้าเป็นส่วนตัวผมเชียร์ ทากามิเนะ เพราะถ้า 35000 กับมาตินผมว่ายังไม่น่าจะได้อะไรมาก แล้วแต่ความชอบส่วนตัวของแต่ละท่านด้วยครับแต่ที่พูดจากสิ่งที่เคยผ่านมากับตัวเอง ภายใน4เดือนกับการซื้อ กีต้าร์ 6 ตัว แนะนำให้ไปลองดูก่อนครับ ชอบค่อยซื้อ

ในสามยี่ห้อนี้ถ้าพูดถึงเรื่องคอทั้ง Martin และ Takamine มีคอหลายทรงและหลายความกว้างซึ่งขึ้นอยูกับรุ่นครับ ส่วน K. Yairi นั้นคอเหมือนกัน 100% ทุกรุ่นที่เป็นสายเหล็กหกสาย
10-04-2014, 12:45
Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes pood's post:
ohm (04-06-2014)

Forum Jump: